• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Screenshot v2.91-Việt-Modify Icon+Fixed Path

DreamLand

Thử một cái sau khi coi hết trận bóng đá nè ! Anh em nào thích dùng thì tải file cài đặt về rồi chép đè vô E:\Images\Hinh_anh2 nhé !Cái này phốimauf cũng chưa ngon lắm nhưng ý tưởng là như vậy, tin là sẽ có màu sắc nổi trội hơn ! Chúc vui !
cho phép em ý cò ý kiến luôn!^.< rất sáng tạo và trông hấp dẫn!
Con dấu nào cũng đẹp tuy nhiên nâng cấp là chính cho đến khi được sử dụng rộng rãi
Và ý kiến của em cũng giống Duẩn

\
Cái nÀy nền kô trong suốt, sẽ che mất nhiều thông tin muốn thể hiện, vả lại con dấu thì kô cần phải "nổi trội" hơn tấm hình của phần mềm đâu anh àk.
p/s: Nếu a tạo đc nền trong suốt thì pro hơn.^!
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

cho phép em ý cò ý kiến luôn!^.< rất sáng tạo và trông hấp dẫn!
Con dấu nào cũng đẹp tuy nhiên nâng cấp là chính cho đến khi được sử dụng rộng rãi
Và ý kiến của em cũng giống Duẩn

Posted via Mobile Device

Cầu được , ước thấy ! Trong suốt thì OK ngay ! Nhưng chắc phải chờ rồi , giờ anh đi về quê đã !
Con dấu phải cho ra con dấu chứ ... thì tốt nhất là .... !

Kaka xem thử em này xem thế nào nhé _Cũng như trên, tải File đính kèm và chép đè vô E:\Images\Hinh_anh2! Trong lúc chờ hoàn thành bản trong suốt giống như Vanduan đề xuất

DreamLand

Kaka xem thử em này xem thế nào nhé _Cũng như trên, tải File đính kèm và chép đè vô E:\Images\Hinh_anh2! Trong lúc chờ hoàn thành bản trong suốt giống như Vanduan đề xuất
Hi Cái trước chuẩn hơn cái này :D anh cho trong suốt hết còn chữ PDAVIET để đậm vậy xem sao anh ;)
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Hi Cái trước chuẩn hơn cái này :D anh cho trong suốt hết còn chữ PDAVIET để đậm vậy xem sao anh ;)
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile DeviceTùy sở thích mỗi người thôi. Ma xem cái gì mới được chứ khi nó chỉ là cái ảnh quảng cáo thôi mà. 9h30 qua xem cái ảnh trong suốt nhé.

Hi ! Thôi không cần nữa , thử cảm nhận coi nhé , theo mình thì còn phụ thuộc vào màu sắc của ảnh chụp nữa nên tao tạo 2009 con dấu , gặp ảnh nào thì xào ảnh đó ! Mời anh em thưởng thức mấy tác phẩm này coi nhé ! Đang cố gắng đạt tới cái nì là OK !

Trong suốt như cái cuối cùng là được chứ gì ?

Chỉnh sửa cuối:

phuonggm

Ai làm dùm chữ " GM " trong suốt ko. E thanks rất nhiều
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Ai làm dùm chữ " GM " trong suốt ko. E thanks rất nhiều
Posted via Mobile Device

Mỗi chữ GM thôi hả em , có thể cụ thể hơn : Màu sắc , vị trí, độ trong suốt không ?

Đắt hàng rồi đây:p ! Có lẽ sẽ lập riêng topic "Khắc dấu " để anh em đặt hàng :))! không biết các Mod nghĩ sao >:), nên lập ở đâu để khỏi bị del nhỉ :-????????????

DreamLand

Mỗi chữ GM thôi hả em , có thể cụ thể hơn : Màu sắc , vị trí, độ trong suốt không ?

Đắt hàng rồi đây:p ! Có lẽ sẽ lập riêng topic "Khắc dấu " để anh em đặt hàng :))! không biết các Mod nghĩ sao >:), nên lập ở đâu để khỏi bị del nhỉ :-????????????

hihi yêu cầu phải có con dấu chuẩn cho pV nha anh ^^
Anh làm con dấu chung anh em thấy hay sẽ xài nè,PV độc quyền :D

Thangnd31082

hihi yêu cầu phải có con dấu chuẩn cho pV nha anh ^^
Anh làm con dấu chung anh em thấy hay sẽ xài nè,PV độc quyền :D

Cũng chẳng có gì ! mọi người mỗi người mười ý thì chịu , ai thích gì cứ xài em nhé ! hi hi:-??

Theo yêu cầu của Tuyệt Tình Cốc, thân tặng em nè xem lại màu sắc xem sao nhé:p :

Chỉnh sửa cuối:

phuonggm

Em xin con dấu " GM " đẹp đẹp 1 tí đc ko ạ.e thấy chữ OPDA mặc định of PM này rất đẹp ko bít ai làm đc ko.thôi.em xin con dấu " GM " ở góc phải bên dưới màn hình.bé bé thôi.đẹp 1chút nhé.em rất cám ơn !
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Em xin con dấu " GM " đẹp đẹp 1 tí đc ko ạ.e thấy chữ OPDA mặc định of PM này rất đẹp ko bít ai làm đc ko.thôi.em xin con dấu " GM " ở góc phải bên dưới màn hình.bé bé thôi.đẹp 1chút nhé.em rất cám ơn !
Posted via Mobile Device

OK rồi từ nay qua đây: http://pdaviet.net/showthread.php?p=904292 để đặt hàng nhé ! Nói linh tinh ở đây là lạc đề đó em , MOD del cả bài anh nữa đó !
:p:p:-??

Đã làm xong theo ý tưởng của em, vô http://pdaviet.net/showthread.php?p=904292 xem bài #10

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Trubic nghĩ rằng con dấu của NGUYENTRANDUNG rất hay tuy nhiên nó bị che mất tên của phần mềm trên góc phía bên trái.
Sau khi nghiên cứu trubic làm lại con dấu này cho mọi người tham khảo và cho ý kiến nhé.
với dòng trên là Diễn Đàn Kỹ Thuật dòng ở giữa là PDAViet dòng cuối cùng là www.PDAViet.net rất phù hợp với tiêu chí của diễn đàn
các bạn chép tập tin watermark.mbm này theo đường dẫn E:\Images\Hinh_anh2\watermark.mbm
đây chỉ mới làm thử nghiệm và sẽ fix lại cho nó chỉ hiện 1 góc phía trên bên phải của tấm ảnh, tuy nhiên như thế thì các chữ này sẽ nhỏ đi và có thể không đọc được.
các bạn có thắc mắc gì và có nhu cầu muốn tạo con dấu dạng này xin PM cho mình nhé.
chúc tất cả vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Nên làm nhỏ lại và chữ màu trắng cho nó bớt rậm rạp sẽ đẹp hơn.
Dạ em sẽ fix nhỏ lại còn 1/4 vì đây là con dấu em tạo ra để tham khảo trước, còn nếu ta dùng chữ màu trắng thì 1 số PM như fileman, ucweb... Nền của mấy pm này màu trắng, ta dùng con dấu màu trắng là ko thấy đâu anh ơi. Em thấy màu đỏ là hợp lý nhất đấy anh.

Kojiro

Super V.I.P
Dấu chỉ nhỏ chiếm khoảng 1/4 góc dưới bên trái màn hình là được rồi em, ko thì dùng dấu anh em S60v3 vẫn dùng :) A thấy con dấu đó vẫn ổn và vẫn đang là đặc trưng riêng tại PV cũng như khi post ra ngoài.

TruBic

Well-Known Member
Dấu chỉ nhỏ chiếm khoảng 1/4 góc dưới bên trái màn hình là được rồi em, ko thì dùng dấu anh em S60v3 vẫn dùng :) A thấy con dấu đó vẫn ổn và vẫn đang là đặc trưng riêng tại PV cũng như khi post ra ngoài.
Dạ, mà anh ơi ta nên để góc trên hay dưới bên phải, chứ để bên trái thường là phím MENU nên khi chụp nó sẽ bị lấp, em chưa thấy con dấu bên V3 vì em sài v2 nên ko qua đó, để mai em fix lại cho đẹp.

Kojiro

Super V.I.P
Dạ, mà anh ơi ta nên để góc trên hay dưới bên phải, chứ để bên trái thường là phím MENU nên khi chụp nó sẽ bị lấp, em chưa thấy con dấu bên V3 vì em sài v2 nên ko qua đó, để mai em fix lại cho đẹp.

Nhầm! Góc phải hoặc là giữ nguyên như của Dũng :)

DreamLand

anh TruBic làm đi, fix lại theo ý anh và mọi người là sẽ có con dấu hoàn hảo! Em xin ý kiến một chút là con dấu nên nằm bên góc phải, phía dưới màn hình. Vậy có ok không ạ!

TruBic

Well-Known Member
Nhầm! Góc phải hoặc là giữ nguyên như của Dũng :)
Hì con dấu này xem như là mộc đỏ trên các giấy tờ, em ngâm cứu thấy hay và đầy đủ nội dung của pdaviet nên em sẽ fix lại cho nằm trên góc phải.

anhcoj

Hì con dấu này xem như là mộc đỏ trên các giấy tờ, em ngâm cứu thấy hay và đầy đủ nội dung của pdaviet nên em sẽ fix lại cho nằm trên góc phải.

uhm.mình thấy con dấu nào cũng có cái hay ,thật khó mà chọn lựa.hì!!!!!!!!!nhưng mình thấy ý tưởng làm con dấu như trubic là khá hay đấy,rất (con dấu).theo mình trubic fix càng nhỏ càng tốt,vì như thế ít ảnh hưổng nhất tới chất lượng hình ảnh muốn thể hiện.cứ giữ nguyên con dấu như vậy ,rùi đưa xuống phía dưới cùng bên phải tấm ảnh(đây là vị trí chuẩn của mọi con dấu),chỉ resize cho phù hợp là ok .mình ủng hộ bạn.

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Đã Fix lại con dấu nằm trên góc phải của màn hình.
Tuy nhiên nó hơi mờ và các bạn xem cho mình ý kiến có nên làm rõ nó lên không? vì ảnh này mình làm theo các hạt có dấu chấm chấm li ti (theo đúng nghĩa của 1 con dấu trên giấy tờ ) nên đưa nên nó hơi bị mờ.Còn muốn nó rõ thì mình sẽ fix thêm 1 lần nữa để nguyên chữ và vòng tròn.
các bạn chép tập tin watermark.mbm này theo đường dẫn E:\Images\Hinh_anh2\watermark.mbm
chúc tất cả vui vẻ khi đến với PDAviet!