• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

doquangduc

Well-Known Member
Cứ down về giải nén ra là thấy,có HD trong đó luôn rồi.

Em dùng bản Rom Claudyfa 1.1, Down cái trên về rồi, làm như Bác nói rồi. Vẫn không được. Khả năng là do em ở Miền núi không xác định được Location. Hay là phải dùng bản Rom của Kwbr mới được à Bác Toại.?

thomastn

Bạn down về và cài vào máy -> soft reset -> update.

Mình làm được rồi. Update My location thấy ko báo lỗi connection nữa. nhưng mà mình ơ Tp.HCM, sau khi update thì thấy dữ liệu ở tp.HCM khác với My location... thế là sao hả các bác?

NhatToai

Super V.I.P
Em dùng bản Rom Claudyfa 1.1, Down cái trên về rồi, làm như Bác nói rồi. Vẫn không được. Khả năng là do em ở Miền núi không xác định được Location. Hay là phải dùng bản Rom của Kwbr mới được à Bác Toại.?
Có thể do dịch vụ mạng nơi bạn đang sống đấy,mình đã test tốt trên rất nhiều ROM.
Mình làm được rồi. Update My location thấy ko báo lỗi connection nữa. nhưng mà mình ơ Tp.HCM, sau khi update thì thấy dữ liệu ở tp.HCM khác với My location... thế là sao hả các bác?
Cái vụ này là do acu weather đấy,lỗi dữ liệu.Vì vậy mới là "dự báo thời tiết" chứ nếu chính xác thì phải gọi là "khẳng định thời tiết" :))

thomastn

Cái vụ này là do acu weather đấy,lỗi dữ liệu.Vì vậy mới là "dự báo thời tiết" chứ nếu chính xác thì phải gọi là "khẳng định thời tiết" :))[/QUOTE]

Ý mình nói là: mình ở tại HCM, thực hiện việc update thì ít nhất dữ liệu trong My Location va HCM phải giống nhau chứ. nếu mình ở một nơi khác như VungTau, Binh Duong... thi dữ liệu ở My Location khác với HCM là bình thường....

NhatToai

Super V.I.P
Ý mình nói là: mình ở tại HCM, thực hiện việc update thì ít nhất dữ liệu trong My Location va HCM phải giống nhau chứ. nếu mình ở một nơi khác như VungTau, Binh Duong... thi dữ liệu ở My Location khác với HCM là bình thường....

Mình đã trả lời đúng theo ý bạn rồi đấy,vì cùng một vị trí mà cái được đặt tên sẵn và cái do update location ra kết quả khác nhau thì mới là lỗi của cơ sở dữ liệu.
Trên thực tế bạn có tin tưởng 100% vào dự báo thời tiết không?

thomastn

Mình đã trả lời đúng theo ý bạn rồi đấy,vì cùng một vị trí mà cái được đặt tên sẵn và cái do update location ra kết quả khác nhau thì mới là lỗi của cơ sở dữ liệu.
Trên thực tế bạn có tin tưởng 100% vào dự báo thời tiết không?
tất nhiên là ko ai tin vào dư báo thời tiết.... nhưng mà củng một chỗ mà lại 2 dữ liệu khác nhau thì đúng là...lỗi thiệt... cám ơn bác nhé...

doquangduc

Well-Known Member
Cái vụ này là do acu weather đấy,lỗi dữ liệu.Vì vậy mới là "dự báo thời tiết" chứ nếu chính xác thì phải gọi là "khẳng định thời tiết" :))

Theo em được biết thì nguồn dữ liệu của Location và địa danh mặc định trong Acu là khác nhau đấy bạn ạ. Vì thế dữ liệu khác nhau là chuyện bình thường thôi mà, Vì thế mới là DỰ BÁO THỜI TIẾT.

Chỉnh sửa cuối:

headone

nếu bạn cần 1 bản ROM ổn định, chạy mượt, nhanh, lâu hết pin, it tốn RAM, chạy không bị giật gì gì đó (theo kết quả benmark tất cả các loại ROM bên XDA và đánh giá của bản thân tôi)...thì
6.1: laurentius V3.2, V3.5, V3.55
6.5: laurentius V4

He he, thì đang nghiên cứu xem xài bản ROM nào cho ổn định Pro ạ!
Cài lại đống phần mềm ngại ghê. Nhất là 1 số phần mềm bản quyền lại phải renew lại key nữa chứ.
Xài backup full có restore được không các pro nhỉ?
Báo cáo đã phá đời em HTC lên WM6.5 Topix 3.4.2
Cảm giác đầu tiên là hơi chậm và khá tốn pin.
Trước khi up ROM còn 55% pin. Chọt 1 lúc giờ còn 10%. He he.
Free RAM lúc mới SR lại là khoảng 45%, chạy 1 lúc lên 60% --> Khá tốn RAM
3G thì chưa test được vì ở cq kô connect đc 3G, để về nhà em thử xem sao.
Để test vài ngày xem pin, sóng và độ ổn định ntn.

P/S: Đã test 3G chạy bình thường. Nhưng tốc độ thì đúng là chậm thật. Vì nghịch nhiều nên pin mau hết quá, chưa thử sd như bình thường xem ntn. Đc cái giao diện nhìn ổn. :D

doquangduc

Well-Known Member
Đã có Topix mới rồi, nhanh thật đấy.
Mình đang xài bản 3.4.2 đc 1 thời gian thấy khá ổn định, chưa thấy lỗi gì đáng kể.
Kô biết các bản mới cải thiện được gì không.

Nói chung là các bản của kwbr bản nào cũng ổn định cả. Nhưng cứ có cái mới là chúng ta lại UP thôi Bác nhỉ?

namfat

Nói chung là các bản của kwbr bản nào cũng ổn định cả. Nhưng cứ có cái mới là chúng ta lại UP thôi Bác nhỉ?

Thì cũng phải xem có ngon hơn không thì mới up chứ Pro. Mỗi lần up lại cài lại đống soft ngại ghê.:)

thanhthanhthanh

các bác cho minh hỏi gà 1 tẹo.có bản rom nào không tích hợp manila không.để máy chạy nhẹ,dạ này dễ bị treo máy quá,với lại mình chẳng thích manila lam