• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RM-505 CFW N97 Sym^3 V2.6 by Ntv_79 ngày 5.8.2011 [Bài #259 Tr.26]

linhdung90

Dùng vietmap đi bạn, nó mới cập nhật dữ liệu đó!! Mà bản này đã tích hợp Ovi map 3.06 rùi đó. Nhưng là bản chỉ có tiếng Anh thôi.

Anh ơi phải làm gì để chạy đc thằng VietMap nhi?

nhokbjn94

Cái đó chỉ tiếng Anh mới dùng được. Vì ít dùng nên ném tạm vào thôi. Để bản tới đưa Anh - Việt vào luôn!!!
VietMap cung zậy bam zo cung k dc , vietmap vs google map cai nào sai cái thui bac NTV chứ de 2 cai chi cho nặng

Ntv_79

Anh ơi phải làm gì để chạy đc thằng VietMap nhi?

VietMap cung zậy bam zo cung k dc , vietmap vs google map cai nào sai cái thui bac NTV chứ de 2 cai chi cho nặng
Vietmap dùng bình thường các bạn kiểm tra lại dữ liệu nhé! (folder vietmap trong thẻ nhớ ý) Nếu chưa có thì qua đây down về, giải nén, copy vào thẻ nhớ nó 80M đó. Giờ mình cũng hay dùng googlemap. Vietmap chi dùng khi nào đi đường dài để chế độ dẫn đường thôi. Googlemap xem nhanh hơn!

Chỉnh sửa cuối:

linhdung90

Vietmap dùng bình thường các bạn kiểm tra lại dữ liệu nhé! (folder vietmap trong thẻ nhớ ý) Nếu chưa có thì phải vào trang chủ hoặc search rồi down về copy vào thẻ nhớ nó 80M đó. Giờ mình cũng hay dùng googlemap. Vietmap chi dùng khi nào đi đường dài để chế độ dẫn đường thôi. Googlemap xem nhanh hơn!

Vâng.em thấy rùi.cũng dow về xem dùng nó như thế nào...
Anh em nào chưa dùng đc thì down thằng này về nhé

http://support.vietmap.vn/wiki/lib/...w.vietmap.vn/downloads/trials/VietMapS17T.zip

trungnv2803

Cho mình hỏi trong bản v2 mình muốn tắt swipe đi thì làm như thế nào? Nếu mình đổi lại tên PopupClock.exe thành PopupClock.exe0 hay xóa nó đều không được. (Flash không lỗi nhưng màn hình đen ngòm à) Không khởi động được máy.

Ntv_79

Cho mình hỏi trong bản v2 mình muốn tắt swipe đi thì làm như thế nào? Nếu mình đổi lại tên PopupClock.exe thành PopupClock.exe0 hay xóa nó đều không được. (Flash không lỗi nhưng màn hình đen ngòm à) Không khởi động được máy.

Đổi thế là đúng rồi. Có thể do lúc repack lỗi thôi, bạn thử lại sẽ OK!

trungnv2803

Mình thử từ sáng tới giờ đều không được. Mình đóng gói bằng Nokia Editor 0.7. Mà vẫn không được. Sau khi đóng gói lại lên đến 148mb lận, không còn là 137 mb như của bạn nữa, không thấy báo lỗi gì, thế mới lạ. Chỉ thấy sau khi jaf xong màn hình tối thui không lên gì cả. Đưa bản gốc vào thì lại vẫn được.
:|

OK mình làm được rồi, là do dữ liệu của những bản trước chưa xóa triệt để nên bị đội dung lượng. (có lẽ vậy), xóa toàn bộ bản cook trước đi sau đó làm lại thì thấy ổn. thank

Last edited by a moderator:

vandoanqc

Đã test, rất tuyệt, chỉ tiếc là vẫn bị lỗi hiệu ứng xoay ra hs khi reset lại máy, nữa là các folder như trò chơi, âm nhạc, internet...khi dùng theme khác thì icon rất xấu, nên mình thương xoá đi và lôi các icon khác ra ngoài như nhac, ovi, chủ đề...

duc_nd

Chỉnh sửa cuối:

nvh2981

Member
bản v2 tốt rồi chạy rất mượt.có một vài lỗi nhỏ về camera và pm cài đặt nhưng chấp nhận được.nên tránh cài thêm pm mở khoá để khổi gây sung đột pm

tinmon2811

sao em vẫn bị lỗi đèn phím cứng ko bật lại đc sau khi đã tắt, fải đóng-mở màn hình thì nó mới bật lại dc, có bác nào bị như em ko

Ntv_79

bác NTV oy , coa bản V3 chưa . Mong wá di àh
Bạn mong v3 thế nào? Mình nói V3 là khi tác giả của cái mod menu ngang làm full ở mọi nơi như tinh nhắn, lịch, danh bạ... chẳng hạn. Nhưng có lẽ sẽ phải một thời gian nữa.

chithang

Bác ntv_79 có thể làm dùm em bản cfw từ bản v2 này
có font nokia pure, icon anna full với ovi map 3.06 có tiếng việt được không
cám ơn bác nhiều lắm

Ntv_79

Bác ntv_79 có thể làm dùm em bản cfw từ bản v2 này
có font nokia pure, icon anna full với ovi map 3.06 có tiếng việt được không
cám ơn bác nhiều lắm
nokia pure, icon anna full là 2 cái mình không thích nên khôn đưa vào, bạn có thể tự thêm vào thôi, đơn giản là chỉ việc down về ném vào rof2, repack và flash thôi mà, vì những cái đó có hết rồi. Bản ovimap 3.06 có tiếng Việt thì mình sẽ đưa vào, và rp 3.0 mới nữa. Chắc chỉ vậy thôi, vì mỗi lần up các file lớn rất lâu và mất thời gian nên cũng ngại làm nhiều bản quá.

linhdung90

bác NTV oy , coa bản V3 chưa . Mong wá di àh

Luộc bản này đi đã bác ơi ... ko thì phí công sức của Mode ...

Anh NTV lần sau làm 1 bản gần bản gốc nhất đi...chỉ có những phần như :Roompatch,khắc phục lỗi camera,xóa mấy thứ ko cần thiết,... để a em test nhé.
Mình thích nhưng CFW đơn giản, hiệu quả.

chithang

tại em làm rồi nhưng khi flash xong mở máy chỉ rung cái màn hình không lên gì thôi
vậy em chờ bản v3 của bác vậy
thank bác