• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Quake II - Bản kèm Map và Sound

Status
Không mở trả lời sau này.

Linkman

Lần trước mình đã viết một bài về Quake 1, chắc các bạn còn nhớ.
Bây giờ là Quake II, cũng đã có lâu rồi nhưng hôm nay mới viết rõ cụ thể cho các bạn được.

Theo như lời tác giả thì Game này chạy rất tốt trên N95 (8Gb) và mình đã thử cũng thấy vậy. Nó còn hỗ trợ các máy N-Series => Quake II for S60 3rd Edition <== Các máy khác mình cũng ko dám khẳng định là có chạy tốt không. Đề nghị ko hỏi là có chạy trên máy XYZ đc không? Hãy Download về rồi thử :)

Quake 2 có thể được coi là một trong nhưng Game dạng Ego-Shooter đầu tiên, dành cho máy tính. Theo mình biết thì cũng vào khoảng tầm 1998 gì đó.

Là một game đi bàn với bản đồ rất rộng và các loại quái vật cũng rất đa dạng ( nặng vài trăm MB mà ) Chơi trên màn hình 240×320 bạn sẽ thấy rất nét, với N95 và bản Firmware 20.xx trở lên bạn có chơi thoải mái mà kô bị giật chút nào vì có hỗ chợ Grafic-Chip của máy và CPU đc sử dụng hiệu quả.

Hướng dẫn cài đặt:
1. Giải nén tẩt cả vào 1 thư mục nhé.
2. Sau đó bạn cài lần lượt pips_s60_1_2_SS.sis rồi quake2_v101_armv6_fpu.sisx vào thẻ nhớ hoặc bộ nhớ ngoài (đời 8Gb)
3. Tiếp đó chạy Quake2.bat để giải nén ra bản Quake xịn. Trông thế này này

4. Tiếp đó bạn giải nén cdaudio.rar vào cdaudio trong thư mục Quake2. Đây là nhưng file nhạc nền trong trò chơi, cho vào nghe cho sướng ^^.
5. Rồi bạn cho nguyên cả thư mục vào trong thẻ nhớ/bộ nhớ 8Gb => E/:Quake2 <= thế này là đc
6. Bây giờ bật lên và chơi thôi.

Hướng dẫn cách chơi:
Nút trái = Dùng / Nhảy
Nút phải = Thóat ra Menu
Joystick = Tiến, Lùi, Trái, Phải và Bắn
* = Nhìn xung quanh (với joystick)
# = đi chậm
c = Thay súng
Nút gọi xanh = Nhìn trung tâm
Nút chỉnh âm thanh = nhìn quanh/đi chậm

Tất cả các nút trên bạn có thể tự thay đổi trong phần Options/Control

Mã:
http://rapidshare.com/files/129421473/Quake2.rar  - 65MB
http://rapidshare.com/files/129419525/cdaudio.rar  - 37MB
http://rapidshare.com/files/146812887/Quake2_linkman8x.com.rar 103MB

Download trực tiếp từ Sever của linkman ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

tonytrung235

đẹp .. nhưng khó chơi .. chơi cái này tốn pin nhanh ^^ .. + hư bàn phím .. bấm mỏi tay bỏ xừ ^^ .. hồi đó chơi cái quake 1 cũng lòi le ^^ .. dù gì cũng hay và đẹp .. thanks

Linkman

Quake II đẹp hơn nhiều so với Quake I. Chơi trên N95 thì nhìn đẹp tuyệt vời. Có cả chống gẫy hình, mấy con quái vật nhìn còn thấy sờ sợ chứ ko như cục bột ở Quake 1 :p

nouvu2372

àh hình như cái này chỉ chơi đc trên 95 đúng hok còn 81 chắc hok có đc wá:-?ai test trước trên 81-8G dùm cái:D

linhvnvip

bác chuyển link sang box hộ em cái.download nó cứ bị lỗi download được có 13M.giải nén h

nobuhiro

TEST TRÊN N5700 XM KO CHẠY DC CLICK VÀO ICON NÓ CỨ ĐƠ RA LÀM SAO Ý CÓ CÁCH NÀO KHẮC PHỤC DC LỔI Ý KO BRO

Linkman

Mình đã xài trên N95, chạy tốt hình ảnh chất lượng trung bình :))

Với một trò chơi đc viết từ cách đây 10 năm, bạn mong đợi gì hơn nữa?
Mấy Game N-Gage hiện nay còn thua xa nhiều về mảng 3D.

Chắc tại dùng N95 thường nên nó thế :))>:)

nouvu2372

Tức là máy của bạn chạy hok có đc đóa:D.Không có cách khắc phục đâu.Muốn chơi thì ra tiệm mua cái 95 về chơi;;)

cuongbep

Trò này theo mình nghĩ thì chỉ chơi đc trên N95 8G ( or N95 thường ) Chứ đợt trước mình dùng N81-8G cài cái Quake1 lúc nhấp vào Icon nó cứ đơ ra. Chả hiểu kiểu gì. Giờ có N95 8G rồi nhưng lại chưa cài thử.
Và theo mình thì các bạn nên chơi thông qua máy vi tính or laptop thì như thế nó sẽ đỡ hỏng bàn phím đi, Còn về Pin thì khỏi nói rồi. Chơi chắc đc 3,4h liên tục là phải xạc thôi. Hxhx.

Status
Không mở trả lời sau này.