• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PPC - THẢO LUẬN SOFT VỀ PHONE

hungchip

Các Pro ơi! cho e hỏi có phần mềm nào thay đổi màn hình ngoài Today không vậy? (thay đổi theo thời gian ấy), giông như trên PC đó cứ mỗi ngày hoặc mỗi giờ thì thay đổi 1 bức hình. Thank

Mình nghĩ là có nhưng chưa dùng thử. Chỉ mới dùng PM thay đổi màn hình nền theo thời tiết (trời nắng thì ngoài Today hiện bào trời trong xanh, mặt trời sáng trưng, Tời mưa thì mây đen, mưa rơi,....tất nhiên la phải kết nối GPRS để lấy thông tin thời tiết rồi)

Chúc bạn vui ve!

lyductuong

Mình nghĩ là có nhưng chưa dùng thử. Chỉ mới dùng PM thay đổi màn hình nền theo thời tiết (trời nắng thì ngoài Today hiện bào trời trong xanh, mặt trời sáng trưng, Tời mưa thì mây đen, mưa rơi,....tất nhiên la phải kết nối GPRS để lấy thông tin thời tiết rồi)

Chúc bạn vui ve!

Sẳn anh hungchip cho mình hỏi, trong bộ ROM của bác Sonbackcó tích hợp sẳn HTC Home, màu của hình nền là màu đen, khi mình muốn đổ sang hình nền khác thì HTC Home vẫn còn hình hơi mờ mờ là mình không thể nhì rỏ được hình nền mà mình đã dổi, vậy bác có cách bào làm mất cái hình mờ mờ này không vậy? mình cảm ơn trước

hungchip

Theo mình biết thì HTC home mặc định là nền mờ, Bạn chỉ có thể làm sáng hình background lên, hoặc tắt HTC home (trong Today) đi. Trên một màn hình mà mình vừa muốn hiện đầy đủ rõ ràng HTC home lại vừa nhìn rõ ảnh nền thì hơi khó. Còn nếu làm mờ nền của HTC home thì mình nghĩ là có thể đc. Nhưng rất tiếc là mình chưa biết. Bạn thử hỏi các Mod xem sao....

ecoli

pM nhỏ, nhẹ, dùng để thay đổi tên nhà cung cấp dịch vụ mạng

Phần mềm hay quá!
Trước đây mình chỉnh trong registry không hiệu quả trên WM6 với con Zinc. Nay có cái Personalizer đã thay đổi được Operator Name. Thật tuyệt vời.

Chỉnh sửa cuối:

lyductuong

Theo mình biết thì HTC home mặc định là nền mờ, Bạn chỉ có thể làm sáng hình background lên, hoặc tắt HTC home (trong Today) đi. Trên một màn hình mà mình vừa muốn hiện đầy đủ rõ ràng HTC home lại vừa nhìn rõ ảnh nền thì hơi khó. Còn nếu làm mờ nền của HTC home thì mình nghĩ là có thể đc. Nhưng rất tiếc là mình chưa biết. Bạn thử hỏi các Mod xem sao....

Mình đã làm được rồi bác ạ, mình sử dung phần mềm HTC home Customizer nên điều chỉnh lại được hình nền, Icon, và đồng hồ nữa, PM thật hay =D>

Chỉnh sửa cuối:

ecoli

Các bác biết có phần mềm nào tính năng này không:
- khi báo có cuộc gọi đến (đang đổ chuông), có thể tắt chuông nhưng chưa trả lời ngay. Ví dụ đang trong cuộc họp, chẳng may điện thoại kêu cần tắt chuông liền để chạy ra ngoài nghe.
- mình thấy Photo Contacts Pro có chức năng này, tuy nhiên nó không hỗ trợ contact tiếng Việt nên không xài.
Các bác biết phần mềm nào khác có tính năng này xin chỉ giùm.

VUNHATVAN

Mình sử dụng HushSMS có chức năng nhắn tin, đọc rồi tự động xóa đi. Không biết có phần mềm nào có thể xóa toàn bộ tin nhắn mà mình đã gửi đến ở máy người khác không nhi?

ecoli

Mình sử dụng HushSMS có chức năng nhắn tin, đọc rồi tự động xóa đi. Không biết có phần mềm nào có thể xóa toàn bộ tin nhắn mà mình đã gửi đến ở máy người khác không nhi?

Không có đâu bạn ơi. Làm sao có chuyện xóa được tin nhắn trong máy người khác. Mình nghĩ thế.
Tuy nhiên mình biết phần mềm Eye On Thief có thể điều khiển máy khác bằng tin nhắn sms như: shutdown, restart, truy vấn contact, thậm chí hardreset. Bạn thử xem nó có xóa được tin nhắn không nhé.

rgvbaoxan

cho mình hỏi, không biết có phần mềm nào để giấu số của mình khi gọi hoặc nhắn tin đến cho người khác không vậy ? Nếu có mấy bạn cho mình xin . Chương trình Hush SMS chì có phần nhắn tin đọc xong rồi xóa thôi chứ không có giấu số được.

bmd

cho mình hỏi, không biết có phần mềm nào để giấu số của mình khi gọi hoặc nhắn tin đến cho người khác không vậy ? Nếu có mấy bạn cho mình xin . Chương trình Hush SMS chì có phần nhắn tin đọc xong rồi xóa thôi chứ không có giấu số được.

Đăng ký dịch vụ với nhà cung cấp (vinaphone, Mobifone....) Nhưng nếu kg thật sự cần thiết thì kg nên đăng ký vì hồ sơ số đt này sẽ đc chuyển qua công an theo dõi (cái này nhà cung cấp thường kg nói cho khách hàng biết:D)

vinhdieu91

Xin các a/c giúp em với . Có cách nào để xóa sạch các link trên IE của wm03 không ạ (Giống như clean history ở PC á !)?? Em đang đâu đầu lắm lắm vì vụ này ... Ai biết xin chỉ em nhé , cảm ơn mọi người nhiều nhiều !!! :(

ecoli

Xin các a/c giúp em với . Có cách nào để xóa sạch các link trên IE của wm03 không ạ (Giống như clean history ở PC á !)?? Em đang đâu đầu lắm lắm vì vụ này ... Ai biết xin chỉ em nhé , cảm ơn mọi người nhiều nhiều !!! :(

E dùng 1 chương trình biên tập registry (vd: Resco Explorer...), tìm đến khóa sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Explorer\AddressHistory\
sẽ thấy các địa chỉ đã gõ vào address bar của IE. Muốn xóa địa chỉ nào, e chỉ việc xóa hẳn value chứa nó.

lyductuong

Các anh ơi có ai gặp trường hợp như mình thì cho mình hỏi, mìng đang xài SIM Manager 6.49 đã tích hợp sẳn trong ROM của bác Sơn mình chọn Menu\Contacs to SIM... thì không copy được, không có số điện thoại nào cả mặc dù trong cotacts mình lưu rất nhiều số, có cả số đã lưu trong SIM rồi và cả số mới.Mình cảm ơn trước.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các anh ơi có ai gặp trường hợp như mình thì cho mình hỏi, mìng đang xài SIM Manager 6.49 đã tích hợp sẳn trong ROM của bác Sơn mình chọn Menu\Contacs to SIM... thì không copy được, không có số điện thoại nào cả mặc dù trong cotacts mình lưu rất nhiều số, có cả số đã lưu trong SIM rồi và cả số mới.Mình cảm ơn trước.

Chắc bạn cài thêm PM hỗ trợ contac nào đó dẫn tới như vậy nếu không thử PM khác hỗ trợ xem sao thử Inesoft.Address.Book xem có bị tình trạng vậy không????

ecoli

Các bác biết có phần mềm nào tính năng này không:
- khi báo có cuộc gọi đến (đang đổ chuông), có thể tắt chuông nhưng chưa trả lời ngay. Ví dụ đang trong cuộc họp, chẳng may điện thoại kêu cần tắt chuông liền để chạy ra ngoài nghe.
- mình thấy Photo Contacts Pro có chức năng này, tuy nhiên nó không hỗ trợ contact tiếng Việt nên không xài.
Các bác biết phần mềm nào khác có tính năng này xin chỉ giùm.

Câu hỏi cả tuần rồi mà chẳng có bác nào trả lời giúp. Chán quá.

NguyenTu

Super V.I.P
Bạn dùng máy nào vậy? PPC có sẵn chức năng đó mà. Khi có ĐT tới, cần tắt chuông, bạn chỉ cần gạt hoặc ấn nào phím tăng âm lượng ở bên hông máy là OK mà. Đâu cần PM đâu?

ecoli

Bạn dùng máy nào vậy? PPC có sẵn chức năng đó mà. Khi có ĐT tới, cần tắt chuông, bạn chỉ cần gạt hoặc ấn nào phím tăng âm lượng ở bên hông máy là OK mà. Đâu cần PM đâu?

Gạt vào phím điều chỉnh volume thì lâu lắm. Nếu như volume đang maximum, thì phải mất đến 5 lần ấn phím. Cái mình cần là im lặng ngay tức thì. Khi có incoming call, cửa sổ trả lời luôn ontop, do vậy không có cách nào dùng tay hoặc bút chích vào biểu tượng volume trên taskbar hết. Bạn hiểu ý mình không vậy?
Do vậy, ý mình muốn có một phần mềm có thêm nút Mute trên cửa sổ incoming call, nút này đủ lớn để khi cần có thể chạm ngón tay 1 phát là im ngay.

ecoli

Mình đang dùng Inesoft Address Book 4 thấy rất hay, có nhiều chức năng thú vị. Do vậy không muốn dùng thêm 1 chương trình quản lý chuông khác như Ringo vì Inesoft Address Book 4 đã có chức năng này.
Tuy vậy có 1 nhược điểm là Inesoft Address Book 4 chỉ quản lý được ringtone cho cuộc gọi đến, còn SMStone cho tin nhắn thì không có.
Vì vậy có bạn nào biết 1 chương trình nào khác chỉ có chức năng quản lý chuông tin nhắn thôi không? để cài vào dùng kèm với Inesoft Address Book 4 ấy mà.

lyductuong

Chắc bạn cài thêm PM hỗ trợ contac nào đó dẫn tới như vậy nếu không thử PM khác hỗ trợ xem sao thử Inesoft.Address.Book xem có bị tình trạng vậy không????

Chắt bạn đã đúng, mình đang dùng PM hổ trợ Icontacs1.03. Có thể nó có thể đã gây ra hiện tượng trên, để mình gở bỏ nó xem sao, nhưng hơi tiếc vì mình rất thích nó. Thank;;)

Chỉnh sửa cuối: