• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pm chuyển nhanh giữa các ứng dụng: **aRed** cập nhật các phiên bản!

hihoha

Well-Known Member
***aRed v1.0***

Ai dùng 3rd chắc quá quen cái này :D .Một phần mềm nhỏ tốn rất ít Ram giúp bạn chuyển nhanh giữa các ứng dụng chỉ với "Nút đỏ" .
Phần mềm giúp thao tác rất tiện khi bạn đang chạy đồng thời nhiều ứng dụng (đặc biệt khi vh mở cùng lúc SD,Mobilehex,Dedit,Mdict...):D

***aRed v1.1***[cập nhật]

Trong phiên bản này đã fix lỗi kích hoạt nhầm khi nhập nhiều lần số 0 (như 0x000000 trong văn bản)

aRed v1.2 [update 01/02/10]

Phiên bản cập nhật:
+Hoàn thiện kết hợp với quản lí kết nối (gprs,3g) khi giữ chặt phím đỏ.Tiện lợi khi muốn ngắt kết nối.
+Hoàn thiện tính năng khi sử dụng cùng với ud có kết hợp sd phím bút chì

Chỉnh sửa cuối:

wszullberg

mình cài vào thấy icon, nhưng khi click vào thì nó chỉ nháy một phát, rồi chẳng thấy gì cả, làm sao thấy được việt hóa

Chỉnh sửa cuối:

hihoha

Well-Known Member
mình cài vào thấy icon, nhưng khi click vào thì nó chỉ nháy một phát, rồi chẳng thấy gì cả, làm sao thấy được việt hóa

Pm nó đơn giản vậy thôi chỉ kích hoạt và sử dụng bằng phím Đỏ thui.Khi nào tắt thì vô thoát.
Thấy nó tiện lợi khi dùng để VH thì mình up chủ đề thui chứ vh có vài dòng:D

DreamLand

Đúng là phần mềm nhỏ nhưng rất hay !
Chuyển ứng dụng còn nhanh hơn dùng Phím nóng.
Anh hihoha vẫn giữ phong độ tốt à nha :D

PS: Dạo này em bị đau mắt nên phải nghỉ Việt hóa 1 thời gian để "dưỡng thương" . Ngứa ngáy chân tay quá :D

JokerB

pm này quá tuyệt,vừa vô hiệu hoá đc phím red lại đổi ứng dụng nhanh.
Thksss

ducviet

Híc click vào icon của nó thì nó chỉ nháy lên thôj àh,khởj động đc nhưng tắt nó k đc phảj dùng đến jbartaskman mớj tắt đc,bạn gjúp mình vớj

hihoha

Well-Known Member
Híc click vào icon của nó thì nó chỉ nháy lên thôj àh,khởj động đc nhưng tắt nó k đc phảj dùng đến jbartaskman mớj tắt đc,bạn gjúp mình vớj
Để tắt nhấn vô icon chọn Options chọn Thoát ra.

wszullberg

mình làm được rồi cám ơn bạn, nhưng có bản tiếng anh ko vậy, cho mình link

ducviet

Mình làm đc rồj thank,cho mình hỏj v3 có ứng dụng vhome có chức năng gjống như pm ared này nè nhưng nó nhảy wa danh sách icon gjống chế độ standby thay vì nhảy wa danh bạ của ared,cho mìh hỏj v2 có ứng dụng này k vậy?xjn lỗj vì hơj lạc đề mong mod thông cảm

Phân biệt rõ "i" & "j" khi post bài nha bạn!!

Last edited by a moderator:

tieusuquay79

Pm này chạy ẩn dzậy có tốn pin nhiều ko chủ topic.Sorry vì pin máy e bị chai oy nên ko test đc

hihoha

Well-Known Member
mình làm được rồi cám ơn bạn, nhưng có bản tiếng anh ko vậy, cho mình link
Mình chỉ có bản tiếng Tào thui:D
Mình làm đc rồj thank,cho mình hỏj v3 có ứng dụng vhome có chức năng gjống như pm ared này nè nhưng nó nhảy wa danh sách icon gjống chế độ standby thay vì nhảy wa danh bạ của ared,cho mìh hỏj v2 có ứng dụng này k vậy?xjn lỗj vì hơj lạc đề mong mod thông cảm

Phân biệt rõ "i" & "j" khi post bài nha bạn!!
Vhome như bạn nói cho v2 thì mình chưa thấy:)
Pm này chạy ẩn dzậy có tốn pin nhiều ko chủ topic.Sorry vì pin máy e bị chai oy nên ko test đc

Nhiều người nói pm chạy ẩn tốn pin nhưng mình thấy cũng thường(pin trâu mà:D).Nói chung tùy cảm nhận mỗi người:)

cai nay dung tren Sym 5th dc k ban oi. minh dung N97

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu bạn nhé !

Last edited by a moderator:

tieusuquay79

V2 hay V5 đều có ưu điểm riêng bạn àh. Nhưng tránh bàn luận nhìu ở topic này kẻo lạc đề.

hihoha

Well-Known Member
aRed 1.1[cập nhật]

Trong phiên bản này đã fix lỗi kích hoạt nhầm khi nhập nhiều lần số 0 (như 0x000000 trong văn bản)

wszullberg

đúng là nhỏ mà hữu dụng thật, cài cái này vào ko sợ nhầm nút làm tắt chương trình đang chạy, thao tác khi chạy nhiều ứng dụng nhanh hơn hẳn

hihoha

Well-Known Member

Phiên bản cập nhật:
+Hoàn thiện kết hợp với quản lí kết nối (gprs,3g) khi giữ chặt phím đỏ.Tiện lợi khi muốn ngắt kết nối.
+Hoàn thiện tính năng khi sử dụng cùng với ud có kết hợp sd phím bút chì