• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PIN IPHONE ĐỘT NGỘT HẾT KHI CÒN 50% PIN

IPHONE12

Tình trạng này kéo dÀi hơn 1 tuân nay rồi .khi máy em cò khoang 50% pin chỉ vai phút sau là tự nhiên cạn sạch pin.Ặc ặc em nghi pin cuả em đà chai mất 1/2 pin rồi .có ai bị như vậy chưa

Zenki

Super V.I.P
Tình trạng này kéo dÀi hơn 1 tuân nay rồi .khi máy em cò khoang 50% pin chỉ vai phút sau là tự nhiên cạn sạch pin.Ặc ặc em nghi pin cuả em đà chai mất 1/2 pin rồi .có ai bị như vậy chưa
Đã đến lúc đã tậu 1 quả Pin mới rồi đấy bạn :D Bạn dùng lâu chưa ? Theo như Apple thì Pin của iPhone khi vượt quá khoảng 350 - 400 lần sạc là pin sẽ chai đi và đó là lúc phải thay Pin mới :D

duyquehan

nếu pin bị hư thì mua ở đâu nhỉ? không thấy mấy bác bên quản cáo kinh doanh ĐT quản cáo ji hết.máy của mình ngày nào cũng sạc pin đi đâu cũng phải kè kè cục sạc.

DUCBACLIEU

nếu pin bị hư thì mua ở đâu nhỉ? không thấy mấy bác bên quản cáo kinh doanh ĐT quản cáo ji hết.máy của mình ngày nào cũng sạc pin đi đâu cũng phải kè kè cục sạc.
Tìm trên google thì ra ngay mà bạn.:))

dungeasy

pin chạy 1 ngày rưỡi, chơi game 3 tiếng là ok rồi bác ơi , thay chi :D

phongmos

ZENKI lại đùa dai rồi làm gì có thống kê nào?nếu như thế thì pin dùng được 1 năm thôi ah?pin chai thì có nhưng nhanh hay chậm lại phù thuộc vào chất lượng pin và người dùng.các bạn lưu ý ngoài đặt chế độ Brightness hợp lý ra khi nạp pin nên lưu ý hạn chế nạp nhồi<có nghĩa là nên dùng hết pin rồi mới nạp mới>

Zenki

Super V.I.P
ZENKI lại đùa dai rồi làm gì có thống kê nào?nếu như thế thì pin dùng được 1 năm thôi ah?pin chai thì có nhưng nhanh hay chậm lại phù thuộc vào chất lượng pin và người dùng.các bạn lưu ý ngoài đặt chế độ Brightness hợp lý ra khi nạp pin nên lưu ý hạn chế nạp nhồi<có nghĩa là nên dùng hết pin rồi mới nạp mới>
Hehe, đùa gì :D Bạn chưa đọc hướng dẫn sử dụng trên trang web của Apple hả :D Mình xin trích dẫn ra đây nhé

A properly maintained iPhone battery is designed to retain up to 80% of its original capacity at 400 full charge and discharge cycles. You may choose to replace your battery when it no longer holds sufficient charge to meet your needs.

pava1234

máy em 2g mua cũ nè. em dùng hơn 1 năm rồi. thấy pin em còn ngon hơn pin mấy bác à. dùng đc 1 ngày rưỡi. briness đê khoảng 40% thui. nếu 400 lần sạc thì chắc em phải sạc nhiều hơn rồi. vẫn ngon. hé hé

ruandeda777

vấn đề này em cũng no quá . chả là em dùng thuê bao lên ngày nào cũng vào mạng chát hoặc sem thời sự lên máy của em rất là nóng không biết là có tổn thọ pin không các bác.(em dùng con iphone 3G)

duymanh17

tình hình là nhờ moik ng xem hộ pin của mình cái:
internet on 3g :5h
internet wiht wifi: 5h30
Ipod:6h
Video<game: 4h30 [ko nhớ[