• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTON WM6.5 V10 (COM3): Core 23152 (FINAL)

o0oThienSuo0o

Bản V05 này mắc lỗi là phần chơi nhạc MP3 của Sense. Bạn không dùng tay vuốt để chuyển bài hát được nữa. Và đặc biệt là khi mở chương trình chơi nhạc này ban xoay ngang màn hình thi màn hình không hiện gì hết. Khi xoay ngược lại theo chiều dọc thì các biểu tượng thanh trượt của Sense cũng mất luôn. Không biết đã ai Up bản ROM này chưa và có bị mắc lỗi trên không

poputamus

yes chính xác là mình cũng bị đó. đang nghe mp3 xoay màn hình ko hiện lên gì sau đó thoát ra màn hình home là mất thanh trượt luôn

PhamQuang

Manager
yes chính xác là mình cũng bị đó. đang nghe mp3 xoay màn hình ko hiện lên gì sau đó thoát ra màn hình home là mất thanh trượt luôn

Có lẽ do thay đổi SENSE từ 1.36.707 cho nên xuất hiện lỗi này, phiên bản từ 1.36.479 không có lỗi như vậy.
Cám ơn bạn đã phát hiện, mình sẽ chỉnh sửa vào bản ROM sau.

o0oThienSuo0o

Có lẽ do thay đổi SENSE từ 1.36.707 cho nên xuất hiện lỗi này, phiên bản từ 1.36.479 không có lỗi như vậy.
Cám ơn bạn đã phát hiện, mình sẽ chỉnh sửa vào bản ROM sau.

- Bản ROM SHIP 1.36.707.3 không bị lỗi này bác Quang ạ.

- Mà cho em hỏi tý. Có bản Sense 2.5 riêng không nhỉ, Và nếu có thì UP nó cũng như UP ROM bình thường hả bác

PhamQuang

Manager
Lỗi do sử dụng Reg., nếu các bạn vào Registry xóa các Reg. sau đây đi:

* Vào:
[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
Xóa key: "EnableFullScreen"=dword:00000001

* Vào:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GDI\Rotation]
Xoá key: "LandscapeMode"=dword:1

Rồi SR lại máy, tất cả sẽ bình thường, hết lỗi.

haidaicayk

- Mà cho em hỏi tý. Có bản Sense 2.5 riêng không nhỉ, Và nếu có thì UP nó cũng như UP ROM bình thường hả bác
Ý bạn là file dạng cab để cài Sense trực tiếp vào máy phải không?? Người ta có đóng gói Sense dưới dạng này, nhưng bạn phải chịu khó tìm trong các 4rum nước ngoài vì HD mini mình không rành lắm.:D. Nếu không có thì chỉ có cách cook rom cho nó mới đưa Sense 2.5 vào được thôi.:p

o0oThienSuo0o

* Vào:

* Vào:

Hic. Sáng em vừa Up bản ROM SHIP để Test lại mất rồi. Để chiều Up lai ròi kiểm tra xem sao.

À. Hay bác sửa rồi Up vào bản ROM đi. Nhiều anh em chắc không biết làm đâu

poputamus

* Vào:

* Vào:

nếu mình xóa mấy key này thì sẽ ko auto xoay ngang màn hình được nữa

poputamus

xin hoi bạn phamquang HD mini này có thể sử dụng phần mềm nào. bạn có thẻ cho cho mình xin các phần mềm mà cần thiết không. và có thể bỏ phần khóa phím = nút power đươc không. khi mở bàn phím toàn ấn power nó bất tiện và ấn nhiều có khi dễ hỏng

o0oThienSuo0o

xin hoi bạn phamquang HD mini này có thể sử dụng phần mềm nào. bạn có thẻ cho cho mình xin các phần mềm mà cần thiết không. và có thể bỏ phần khóa phím = nút power đươc không. khi mở bàn phím toàn ấn power nó bất tiện và ấn nhiều có khi dễ hỏng

- Ứng dụng, phần mềm của HD mini còn ít. Bạn có thể tham khảo thêm tại đây

- Còn vấn đề nút khóa màn hình thì bạn cứ yên tâm đi. Khi nào nó hỏng thì có lẽ trước đó bạn đã có ý định thay điện thoại mới. Mà có khi bạn thay đt mới rồi nó vẫn chưa hỏng đâu. Có ai thấy kêu vụ này đâu. Iphone và một số điện thoại khác đề dùng nút này để khóa màn hình cả

oosalem

sao mình thấy bản nào củng chạy như nhau , ko thấy có sự đột phá của hd mini( cảm nhận riêng mình)

PhamQuang

Manager
sao mình thấy bản nào củng chạy như nhau , ko thấy có sự đột phá của hd mini( cảm nhận riêng mình)

Có nhiều khái niệm thay đổi lắm !!!
- Thay đổi đột phá về giao diện
- Thay đổi hệ thống file và tiện ích
- Thay đổi hệ thống điều hành (SYS và XIP)
Bạn quan tâm loại nào???

o0oThienSuo0o

Bác Quang ơi. Nếu muốn trở lại giao diện Home như bản ROM SHIP thì phải làm thế nào ạ (ý em là cái đồng hồ ấy). Mấy bản ROM COOK về sau đều thay đổi đồng hồ hết. Bác có bài giới thiệu về giao một số giao diện cho đồng hồ nhưng em không thấy cái nào là giao diện gốc cả. Em vẫn thích cái đồng hồ gốc hơn

theminhquan

Mình cũng muốn được có giao diện đồng hồ như bản ROM gốc,mặc dù đã download các bản giao diện của bác Quang, nhưng không thể nào cài đặt được, mặc dù đã đổi đuôi thành đuôi .CAB , bạn nào đã cài đặt thành công, vui lòng upload hộ mình file .CAB lên để mình có thể cài đặt trực tiếp lên máy được không ? Cảm ơn các bạn trước

NhatToai

Super V.I.P
Mình cũng muốn được có giao diện đồng hồ như bản ROM gốc,mặc dù đã download các bản giao diện của bác Quang, nhưng không thể nào cài đặt được, mặc dù đã đổi đuôi thành đuôi .CAB , bạn nào đã cài đặt thành công, vui lòng upload hộ mình file .CAB lên để mình có thể cài đặt trực tiếp lên máy được không ? Cảm ơn các bạn trước

Các file mà bạn tải về được nén ở định dạng zip hoặc rar.
Bạn chỉ cần cài winrar vào máy tính,sau mỗi khi tải file về xong thì click phải vào file chon Extract File là sẽ có thư mục file chứa cab,copy cab này vào PPC mà bấm cài.Không phải đổi đuôi(rename).

oosalem

Các file mà bạn tải về được nén ở định dạng zip hoặc rar.
Bạn chỉ cần cài winrar vào máy tính,sau mỗi khi tải file về xong thì click phải vào file chon Extract File là sẽ có thư mục file chứa cab,copy cab này vào PPC mà bấm cài.Không phải đổi đuôi(rename).

Bác Quang ơi. Nếu muốn trở lại giao diện Home như bản ROM SHIP thì phải làm thế nào ạ (ý em là cái đồng hồ ấy). Mấy bản ROM COOK về sau đều thay đổi đồng hồ hết. Bác có bài giới thiệu về giao một số giao diện cho đồng hồ nhưng em không thấy cái nào là giao diện gốc cả. Em vẫn thích cái đồng hồ gốc hơn

bác quang có. 3 cái đồng hồ đẹp lắm đó, download về ko cần giải nén để nguyên đổi đuôi .zip thành .cab rồi cài vào mà sướng,có luôn giao diện gốc đó

o0oThienSuo0o

bác quang có. 3 cái đồng hồ đẹp lắm đó, download về ko cần giải nén để nguyên đổi đuôi .zip thành .cab rồi cài vào mà sướng,có luôn giao diện gốc đó

3 cái đồng hồ đó không có cái đồng hồ gốc bạn ạ