• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

shadow141206

các bạn ơi cho mình hỏi. sao chương trình mình đã uninstall rồi nhưng mỗi khi restart, máy lại hỏi có install những chương trình đó không. Có cách nào gỡ bỏ hoàn toàn không?

Bạn xem pm này nhé :D:D:D

Lần sau, bạn nên cài games, app trong ổ C nhé, để games và app chạy ổn định, hơn nữa, không phải xóa đi các image của các App cũ còn lưu trong D ;););)

demonntl

Active Member
bạn xài thẻ 4g cho p1i mà chạy fa fa hả.chắc bạn mua thẻ xịn wa.bạn mua nhiêu za
Mình xài thẻ 2g mua ở hnam nói chung xài ko chậm j nhưng ko vào media player nếu nghe trong playlist thì tốc độ binh thường còn khi nghe ở phần track thì nó load hơi lâu
lúc đầu hàng hiếm,search ko chỗ nào bán,thấy mỗi viễn thông A bán 1tr1 nhưng rồi mua dc cái thẻ sandisk m2 4gb của 1 tv đấu giá bên 5s bán lại vớu giá 700k,rồi lúc túng bán 550k
sau này tậu g900i,lúc này m2 4gb khá phổ biến và tìm dc 1 chỗ bán thẻ m2 4gb ch bh vĩnh viễn với giá 470k
mình ko chắc là tốc độ có nhanh hơn nhưng mình thấy chạy rất ổn định,và cảm thấy yên tâm vì là hàng ch:D

Chỉnh sửa cuối:

linh2911

các bạn ơi cho mình hỏi. sao chương trình mình đã uninstall rồi nhưng mỗi khi restart, máy lại hỏi có install những chương trình đó không. Có cách nào gỡ bỏ hoàn toàn không?
Bạn tìm trong thẻ nhớ có các phần mềm đã unintall nhưng mà vẫn còn file data, dùng trình quản lý file xóa hết những thứ còn lại của APP đã unintall.

vuongtrungduong

Hôm qua cài mấy bản design Gdesk đẹp mà ko ngờ nó đụng với mấy thứ trong máy làm màn hình sáng mãi ko chịu tắt,đành bấm bụng gỡ bỏ,buồn ghê ta ơi..
không biết có cach nào khắc phục vụ này ko các bác nhể?

hôm qua đi đường gặp thằng ku nó gạ mua con P1i,nhìn mặt chắc lại vừa móc của bác nào,giá fix có 1tr5,nhưng ko có dụng cụ để xem linh kiện nên đành thôi,haizzz

vuongtrungduong

lần trc' em mua của bác gì bên tinh tế con thẻ 2G về xài cũng tốt lắm các bác ạh,mà cũng chỉ 105k thui (giá đúng 110k,mình ngồi nói chiện 1 lúc với em chủ cửa hàng thế nào lại đc bớt 5k keke) em nhớ cửa hàng nằm gần cái biển đi Hà Tây trên đường Nguyễn Trãi đó.

demonntl

Active Member
lần trc' em mua của bác gì bên tinh tế con thẻ 2G về xài cũng tốt lắm các bác ạh,mà cũng chỉ 105k thui (giá đúng 110k,mình ngồi nói chiện 1 lúc với em chủ cửa hàng thế nào lại đc bớt 5k keke) em nhớ cửa hàng nằm gần cái biển đi Hà Tây trên đường Nguyễn Trãi đó.
thẻ m2 hay là thẻ j` bro?m2 mà giá đó thì quả là rất good

blackcatdn

heee,vậy bây h giá chính xác của 2gb và 4gb bao nhiu zạ. ZIN lun áh:D
Hình như anh shadow141206 vừa lên trialmod hã. chúc mừng a hen^^!

duchuup1i

các bác ơi làmơn cho em hỏi làm thế nào để mình bit dc thẻ nhơ xin và thẻ nhơ dỏm vậy...nhìn bề ngoài hay cò thao tác nào nhận bít dc ko hé...

duchuup1i

Còn 1 chiện e đinh hỏi các bac nữa...con P1i of em xài pm MClean...từ lúc mới cài vô...em chưa có chặn 1 số dt nào cả...ko chặnn tin nhắn lun...sao tự nhiên mấy hôm nay...tin nhắn từ những số máy lạ( ko lưu trong danh bạ) gửi đến nó đều chặnn lại hết...và ko hiển thị trong fần tin nhắn..mà chỉ hiển thị trong fần chặn tin nhắn thui...

demonntl

Active Member
Còn 1 chiện e đinh hỏi các bac nữa...con P1i of em xài pm MClean...từ lúc mới cài vô...em chưa có chặn 1 số dt nào cả...ko chặnn tin nhắn lun...sao tự nhiên mấy hôm nay...tin nhắn từ những số máy lạ( ko lưu trong danh bạ) gửi đến nó đều chặnn lại hết...và ko hiển thị trong fần tin nhắn..mà chỉ hiển thị trong fần chặn tin nhắn thui...
chắc bạn kích hoạt nó rồi,dù exit nhưng vẫn còn
bạn thử vào more-->stop service là hết
có bản tiếg việt đó,dễ dùng hơn

mylove81

trong D của mình có vi rút thì có trong C có bị vi rút ko các bác,mong bác giúp dùm cách diệt

shadow141206

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn xem lại link đi bạn ơi !!! Link ngộ quá :D:D:D

Còn về virus, bạn có thề dùng Bull Guard v2.02 - Antivirus for UIQ3.0 hoặc Grisoft AVG Mobile Security-PM Diệt Virut For UIQ3.0 ;););)

Theo riêng mình các bạn nên xài AVG cho ĐT, vì mình đã sử dụng BullGuard thấy cũng kg có gì hay hơn AVG mà mỗi lần đăng ký(free) nó chỉ cho mình sử dụng trong một khoảng thời gian nhất định, hết hạn SD phải đăng ký lại rất phiền. Đó chỉ là ý kiến riêng của mình thôi nhé. Thêm nữa để đảm bảo an toàn cho ĐT thì cách tốt nhất là tự phòng tránh(kg nhận bluetooth của máy lạ, kg mở bluetooth ở những nơi như quán cafe v.v...và kg cắm ĐT vào máy vi tính ở những nơi có khả năng lây nhiễm cao là các bạn có thể tránh dc gần 90%.

Posted via Mobile Device

Vitcon321

Hix Ai giúp vịt vs.tình hình là vịt mới cài lại máy.mà giờ wen cái hack vs cách sign rồi.
mỗi lần cài swm vô là nó cứ bắt phải sign mà ko có phần mêm swm làm sao chép phai installsever vô để sign dc?
Bux mình mỗi lần cài swm vô là nó cứ báo lỗi "a required capbility is not signed for"Nhìn riếc chán luôn

nguyendoanto

Dầu tiên chỉnh time về 11/2008. Xong rồi cài xplore 1.22 (bản bình thường chưa hack), capswich , chép file unsigned vô là xong.

NokuaN70

Well-Known Member
Hix Ai giúp vịt vs.tình hình là vịt mới cài lại máy.mà giờ wen cái hack vs cách sign rồi.
mỗi lần cài swm vô là nó cứ bắt phải sign mà ko có phần mêm swm làm sao chép phai installsever vô để sign dc?
Bux mình mỗi lần cài swm vô là nó cứ báo lỗi "a required capbility is not signed for"Nhìn riếc chán luôn

Vịt vào đây để hack phone nhé:http://pdaviet.net/showthread.php?t=30501
X-plore Vịt xài bản 1.22 hacked của CongVoi kg bị bắt Update, còn muốn xài bản mới nhất thì chịu khó đợi 3s :D. Link của bản 1.22hacked và bản 1.30 đây nhé:
1.22: http://pdaviet.net/showthread.php?t=38235
1.30: http://pdaviet.net/showthread.php?t=43002

Chỉnh sửa cuối: