• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

shadow141206

Mình có một vến đề nhỏ muốn hỏi mọi người chút ;). Mình có down về một bộ FRAMES cho P1i (định dạng png, kích thước 240x320), mình chép vào đt theo đường dẫn C:/media files/picture/frame nhưng sao khi restart máy lại và mở camera lên thì thấy nó không nhận :-?? (chép vào D:/picture/frame cũnh ko đc lun :-??). Có ai biết cách nào làm cho nó nhận frame ko, giúp mình với ;;)

yeu_doi

Bạn chép và C:/picture/frame là nó nhận ngay khỏi cần khởi động lại luôn mà khi chụp có frame bạn phải chọn qua chế độ frame mới thấy. Chúc bạn thành công.

nangsamac02

các bạn ơi máy p1i của mình có 1 vấn đề, các bạn xem nó bị thế nào và chỉ mình khắc phục dùm nhe. thanks mọi người trước.

vấn đề là : mỗi khi chụp hình, vẫn bình thường, lúc xem lại cũng bình thường, nhưng để các tấm ảnh đó 1 thời gian, khoảng chừng vài tiếng đồng hồ, có khi vài ngày, là 1 trong các bức ảnh đó bị hư. nó bị sọc ngang tấm hình, các sọc màu xanh, đỏ, vàng...và các sọc này chiếm hết khoảng 1/2 tấm hình chụp. và tấm hình này nếu copy vào máy tính thì không mở lên được, mình nghĩ là tấm hình này bị hư.

và hiện tượng này xảy ra hoài à. như sau khi tấm hình đó bị hư, mình xóa đi, sau đó thì tấm khác lại bị hiện tượng trên (sọc gần nữa tấm hình)

giống như là bị con j ăn vậy đó

có bạn nào bị như mình không giúp mình khắc phục với. nhiều lúc chụp được tấm hình đẹp,về lại hư thật là tức.
cám ơn các bạn nhiều.

shadow141206

Bạn chép và C:/picture/frame là nó nhận ngay khỏi cần khởi động lại luôn mà khi chụp có frame bạn phải chọn qua chế độ frame mới thấy. Chúc bạn thành công.

Mình không chọn vào chế độ frame đc, nó bị ẩn. Chứng tỏ máy vẫn chưa nhận ra frame (mặc dù mình đã chép hết frames vào C:/picture/frame)

các bạn ơi máy p1i của mình có 1 vấn đề, các bạn xem nó bị thế nào và chỉ mình khắc phục dùm nhe. thanks mọi người trước.

vấn đề là : mỗi khi chụp hình, vẫn bình thường, lúc xem lại cũng bình thường, nhưng để các tấm ảnh đó 1 thời gian, khoảng chừng vài tiếng đồng hồ, có khi vài ngày, là 1 trong các bức ảnh đó bị hư. nó bị sọc ngang tấm hình, các sọc màu xanh, đỏ, vàng...và các sọc này chiếm hết khoảng 1/2 tấm hình chụp. và tấm hình này nếu copy vào máy tính thì không mở lên được, mình nghĩ là tấm hình này bị hư.

và hiện tượng này xảy ra hoài à. như sau khi tấm hình đó bị hư, mình xóa đi, sau đó thì tấm khác lại bị hiện tượng trên (sọc gần nữa tấm hình)

giống như là bị con j ăn vậy đó

có bạn nào bị như mình không giúp mình khắc phục với. nhiều lúc chụp được tấm hình đẹp,về lại hư thật là tức.
cám ơn các bạn nhiều.

Đó là do thẻ nhớ của bạn bị hỏng, bạn nên đổi thẻ nhớ khác nhé !!! Lúc trước, bạn mình cũng có cái SE K810, thẻ nhớ bị hỏng, nhưng không hỏng nhiều bằng thẻ của bạn, nó chụp khoảng 5 tấm là có 2 tấm bị y như hiện tượng của bạn, nhạc thì bị giựt giựt. Nhưng chỉ cần đổi sang thẻ khác là xong !!! ;;);;);;)

ks13_gvr

thêm menu "copy from contact" khi nhập dữ liệu ???

em search mãi mà chưa thấy có cách nào làm được kiểu đó

việc là thế này .. chắc ai cũng biết những trang nt qua gprs như 925.com hay mjoy.com . Nó rất hữu ích , vừa rẻ vừa tốt .
Nhưng có 1 vấn đề nhỏ là khi nhập số phone để gửi tin , thường thì phải nhập thủ công , tức là mở contact bằng tay , sau đó tìm số cần nt , copy lại và quay sang trang kia để paste
:-?? ko biết là có cách nào để thêm được cái menu "contact" khi ấn more lúc nhập dữ liệu ,với tác dụng là nó sẽ tự mở contact cho ta chọn , chọn xong nó tự động nhập số đó vào ko :mad:)

em dùng p1i , có j` mong các bác giúp

Chỉnh sửa cuối:

nangsamac02

à thì ra nguyên nhân là do thẻ nhớ, cám ơn bạn shadow141206 nha. kỳ này kím tìn lì xì đổi thẻ nhớ thôi :))

shadow141206 : "Mình không chọn vào chế độ frame đc, nó bị ẩn. Chứng tỏ máy vẫn chưa nhận ra frame (mặc dù mình đã chép hết frames vào C:/picture/frame)"

mình cũng gặp vấn đề tương tự bạn shadow : máy ko cho chọn chế độ frame.

à các bạn cho mình hỏi : p1i khi gọi đi và nhận cuộc gọi đến, nếu tên đã lưu trong danh bạ thì chỉ hiện tên thôi, không hiện lên số, có cách nào làm cho hiện số lên không các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

ks13_gvr

mình trinh bày hơi dài dòng
tóm lại là mình muốn biết cách tạo thêm menu phải "copy from contact" thì đúng hơn

shadow141206

đó là do máy của bạn chưa chép frame vào thôi. P1i mặt định không có frame ;;)

Posted via Mobile Device

nangsamac02

đó là do máy của bạn chưa chép frame vào thôi. P1i mặt định không có frame ;;)

ủa mình đã chép các frame dow về vào c:\picture\frame rồi đó bạn shadow ơi, hay là phải làm thêm các bước j nữa. thanks bạn đã chỉ dẫn :D

nangsamac02

Thêm chữ " s " vào sau Frame là được thôi mà

bạn ơi, mình thêm rồi, cũng ko được
mình vào thư mục c: tạo folder PICTURE rồi tạo thêm thư mục FRAMES trong thư mục picture, sau đó copy các frame vào. rồi mở máy chụp hình lên, nhưng vẫn ko cho chọn frame bạn ơi.

mình làm vậy đúng ko?
thanks bạn giúp đỡ.:-/

fantomat2005

em cũng muốn biết cách bho P1i lúc nhận cuộc gọi hiện cả tên và số điện thoại. Ai biết xin chỉ giáo

XiaoGui

bạn ơi, mình thêm rồi, cũng ko được
mình vào thư mục c: tạo folder PICTURE rồi tạo thêm thư mục FRAMES trong thư mục picture, sau đó copy các frame vào. rồi mở máy chụp hình lên, nhưng vẫn ko cho chọn frame bạn ơi.

mình làm vậy đúng ko?
thanks bạn giúp đỡ.:-/

Copy theo đường dẫn C:/Picture/Frames là được mà.:D

shadow141206

Thêm chữ " s " vào sau Frame là được thôi mà

Mình đã thử frame, frames, Frame, Frames, FRAME, FRAMES nhưng vẫn ko đc :(:)(:)((

à các bạn cho mình hỏi : p1i khi gọi đi và nhận cuộc gọi đến, nếu tên đã lưu trong danh bạ thì chỉ hiện tên thôi, không hiện lên số, có cách nào làm cho hiện số lên không các bạn.

Có 1 cách :)). Đổi tên hết mọi người trong danh bạ lại bằng cách thêm số đt của họ ngay sau tên trong danh bạ :)):)):))

fantomat2005

Có 1 cách . Đổi tên hết mọi người trong danh bạ lại bằng cách thêm số đt của họ ngay sau tên trong danh bạ
Cách ày nghe mất công quá, chắc phải po tay vớidanh bạ P1i thôi

NokuaN70

Well-Known Member
Chỉ cần copy&paste lên trước tên thôi đâu cần phải nhập từng số đâu, làm cũng nhanh thôi.
Posted via Mobile Device

XiaoGui

Hjz, P1i mặt định ko có frames !!! Format rồi thì cũng phải chép vào thôi :(:)(:)((

Đâu,mặc định lúc đầu của mình có frame mà. Và mình còn copy được thêm rất nhiều frame. Mình dùng CDA của SIngapore.