• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

vandunga3

vài vấn đề về p990i

sorry các bác e phải lập topic riêng vì đợi mãi mà chẳng có ai trả lời hộ e.
1.máy của e là p990i mua trong cửa hàng vodafone bên NZ (chưa unlock vì e đang ở NZ và dùng sim voda ) và có cda là /37 giờ e muốn chuyển cda thành /2 để up FW có bác bảo là up xong có khả năng là bị lock máy nhưng e ko hiểu là nó bị lock máy kiểu gì ? có phải lock mạng ko ? nếu chuyển cda thành /2 và up xong vẫn dùng sim voda có được ko ? hay là thế nào ?

2. nếu e chuyển cda xong và up xong nếu có vấn đề gì thì e chuyển lại cda nguyên bản của nó rồi up lại thì máy có trở lại bình thường như lúc chưa đổi ko ?

Thanks các bác nhiều.

fantomat2005

Cấp cứu, Cái P1i của em tối hôm qua không hiểu sao sau khi em sạc đầy pin định nghe nhạc nhưng tự nhiên nó không nhận thẻ nhớ. Vào File manager thì phần thẻ nhớ nó bị mờ. Thế là em khởi động lại máy. Sau khi khởi động lại thì tình hình còn tồi tệ hơn, giờ khi vào Main menu chỉ còn 5 biểu tượng thôi "Tools, Phone, Multimedia, Entertainment, Office" em khởi động lại tiếp nó vẫn thế vẫn chỉ có 5 biểu tượng, để sau 6 tiếng pin mất 50% mà trong tark manager không thấy có chương trình nào chạy cả. Vào phần nghe nhạc thì nó vẫn nhận thẻ nhớ. Em thử gủi tin nhắn đến máy thì nó không hiện ra tin nhắn bình thường mà nó hiện ra biểu tượng tin nhắn bé tí ở phía trên mad màn hình chờ. Bấm vào thì nó báo "Unread messinger" SMS. Bám vào view nó không hiện ra tin nhắn mà vẫn còn biểu tượng đó.
Bác nào biết tư vấn cho em cái, cám ơn các bác rất nhiều. Máy bị thế nên cả ngày chưa làm ăn đựoc gì, bực quá

kazeron2003

:-/ chắc lúc chép nhạc mới, bạn chép cả virus vào máy rồi ! chép xong cắm sạc chuẩn bị nghe, nên nghĩ là lỗi do sạc ! hoặc có thể máy tính bạn bị virus, lúc bạn kết nối với điện thoại nó lây qua thẻ nhớ.
Đó là mình đoán vậy thui bạn thử kiếm 1 máy tính khác, format thẻ nhớ, master reset cái điện thoại thử xem !
Mở pin ra xem pin có bị phù hay bị nóng gì ko? mình nghĩ chắc khả năng là virus thui !

fantomat2005

sặc, em tưởng cái sybarian không bị virus chứ, nó có phải là hệ điều hành WB đâu mà bị vi virus. theo bác nói thì sau đợt này có khi em phải kiếm cái phần mềm diệt virus cho P1i vậy

calvinklein87

Hỏi về phím cuộn của P990i?

ai giúp mình với lâu nay tự nhiên phím cuộn bên hông của p990i của mình nó không nhậy như ngày xưa nữa đụng nhẹ dô là nó nhảy lung tung hết.nó không có cứng phím.mình ngi nó bị lờn.h phải làm sao?mong các pro giúp

minhtattoo

bạn phải nói rõ hơn chứ. máy có đem ra ngoài sứa ko? có bung máy chưa. chẳng lẽ tự nhiên bị hay sao? bạn phải nói rõ để a e trong diễn đàn biết đường mà trả lời ,

Son_Do

Well-Known Member
ai giúp mình với lâu nay tự nhiên phím cuộn bên hông của p990i của mình nó không nhậy như ngày xưa nữa đụng nhẹ dô là nó nhảy lung tung hết.nó không có cứng phím.mình ngi nó bị lờn.h phải làm sao?mong các pro giúp

Bệnh kinh niên ấy mà, lo làm gì, bạn có thể mang ra service nó tháo ra vệ sinh lại là lại ngon thôi.

calvinklein87

thank bạn thì mọi lần vẫn sài bình thường bây giờ thấy nói lờn lắm không còn cứng như xua đụng nhẹ thui là nó nhẩy lung tung không có đi theo từng thư mục như mình muốn máy mình mới mua còn bảo hành lun
mình mang ra cửa hàng sony bảo hành có mất money ko?nếu mình chạy lại fw mới lun làm cho máy mới như ,mới mua có tính phí không ha

stiven

không phải là không có mà là rất ít bạn à!.Giống như Mac, Linux với window vậy thôi.

hoanghai1992

ko phải, trong thời hạn bảo hành bạn ra trung tâm BH chính hãng chạy lại pm hay gì nó ko lấy tiền, đương nhiên phải đem thẻ bảo hành đi... Chạy lại firm máy sẽ nhanh hơn hẳn ( chính là trở lại tình trạng ban đầu của nó ).
nhưng theo tớ thì chạy lại firm chẳng liên quan gì đến việc cải thiện bánh xe vì đấy là phần cứng rồi.. :| nếu là máy mới mua mà bị thì chắc phải kiểm tra lại nguồn hàng ..

decon

mình cũng bị tình trạng lờn bánh xe,gọi điện hỏi trung tâm BH ANBA họ báo giá 220k định đi thay nè....hic..hic

minhtattoo

cho mình hỏi. hệ điều hành của p1i là Hệ điều hành Symbian OS v9.1, UIQ 3.0 .có nghĩa là sao? tới 2 hệ điều hành pải kô. OS v9.1 là hdh của n81 mà ta? chẳng hiểu j cả? bác nào biết giải thích dùm em. thanks.

Son_Nguyen

cho mình hỏi. hệ điều hành của p1i là Hệ điều hành Symbian OS v9.1, UIQ 3.0 .có nghĩa là sao? tới 2 hệ điều hành pải kô. OS v9.1 là hdh của n81 mà ta? chẳng hiểu j cả? bác nào biết giải thích dùm em. thanks.

Hệ điều hành Symbian OS v9.1 UIQ3.0 này là dành cho các dòng máy của SE nhé bạn, vd như: p990i, p1i, w950i. Đây chỉ là 1 hệ điều hành thôi, ko phải là 2 như bạn nói đâu nhé. Của Nokia các dòng N-series là phiên bản khác..

nguyenhoang

hahah bệnh kinh niên của sony mà , W950i của mình cũng thế thôi, thích lên thì lên thích xuống thì xuống

vnpt1706

mình không rành lắm về UIQ ,cho mình hỏi fomat máy thì như thế nào (hadn reset gì đấy??)

hoanghai1992

format máy ( # hoàn toàn với format thẻ nhớ ) chính là hard reset ( hay master reset có thể tìm trong control panel>Other ) ... pác cứ chọn vô rồi điền code mặc định ( 0000 hay 1234 , 1111 j đấy ) là nó sẽ cho bạn reset máy về tình trạng ban đầu ( có mục chọn giữ lại thông tin cá nhân hoặc ko ).

minhtattoo

ủa mình mới nghe nói master reset ah. còn hard reset là sao vậy bạn.
cho mình hỏi nếu master reset mà lỡ quên mật mã thì pải làm thế nào mới format máy lại đuợc?

shadow141206

ủa mình mới nghe nói master reset ah. còn hard reset là sao vậy bạn.
cho mình hỏi nếu master reset mà lỡ quên mật mã thì pải làm thế nào mới format máy lại đuợc?

à, cái đó ...! Xài ct cập nhật đt của SE đy ??? Nó tự động reset máy :p. Vừa có phiên bản mới nhất của máy, vừa reset máy lại để tránh bị lỗi ...! wá tuyệt :D

Chỉnh sửa cuối:

tuannien

Calculator For P990i đóng nắp

Chào các Cao Thủ !
xin các cao thủ MOD dùm cho phần mềm Calculator của máy p990i khi đóng nắp vẫn sử dụng được.
Cám ơm các CAO THỦ