• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

P990i gặp lỗi backup, cần tư vấn, có thể liên quan đến FW

oregon

sau khi nghịch mod sound 1.1, hậu quả là P990i của mình bị lỗi restart liên tục. phải up lại firmware bằng SEUS, GW1 R6E28

tuy nhiên khi cố gắng restore lại bằng file đã backup trước đây, thì liên tục bị báo lỗi ko restore lại được, Backup Manager thông báo là:

"Restore Status
Cancelled by mobile phone.
Remarks
Failed to read archive."

mình đã thử backup lại máy trong tình trạng hiện thời, quá trình backup thì ko vấn đề gì, nhưng cứ restore lại, kể cả file vừa backup xong cũng vẫn bị lỗi như trên

sau đấy mình đã thử dùng XS++, dùng script thay đổi vùng CDA, máy downgrade về R5A17 như link ở dưới
http://tinhte.com/forum/showpost.php?p=210466&postcount=40
thì backup restore lại bình thường, chỉ có điều ko thể restore lại các file backup của FW R6E28 do lỗi ko tương thích. xin lưu ý là trước đây mình cũng dùng cách này để chuyển phân vùng về GW1, phân vùng lúc đầu là gì thì mình cũng quên mất rồi

upgrade lại R6E28 thì lại gặp lại lỗi trên => mình đoán firmware có vấn đề, mặc dù là quá trình upgrade là online trực tiếp qua SEUS, kể cả đã xóa file FW down về trong máy đi để down lại

có bác nào gặp tình trạng này chưa ạ?

hiện h mình đang cần hỏi có cách nào, flash lại triệt để máy, để máy mới tinh tươm giống như lúc mới xuất xưởng ko ạ, người ta gọi là khôi phục cài đặt gốc thì phải, chứ ko phải giống như là cài lại FW các bác nhé. giống như hồi trước mình dùng P910i bị mất pass máy, khôi phục cài đặt gốc thì pass cũng tự về mặc định 0000 luôn, còn up lại FW thì pass vẫn ko bị mất.

ngoài ra, mình muốn hỏi thêm cách upgrade offline, bác nào có file firmware R6E28 GW1 hoặc GW2 cũng được, và phần mềm giúp flash file đấy, thì cho mình xin với

bác nào giúp được thì mình cảm tạ nhiều lắm, vì h mất hết sạch contact rồi, ở hết trong file backup kia mà ko thể nào lôi ra được :((

oregon

mình đang cần file gdfs của P990i GW1 R6E28, có bác nào có thể share được ko ạ?

hellboy424

trường hợp bạn theo chủ quan mình nghĩ trong quá trình backup hoặc trong quá trính sao lưu(virus hay phân vùng ổ cứng bị hỏng) nãy sinh lỗi làm chính cấu trúc file backup của bạn bị hỏng rùi, trường hợp này mình cũng gặp nhiều,còn việc ko tương thích thì mình chưa gặp bao giờ.