• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera5.1 sis việt hóa by Heineken symbianvn

Thangnd31082

Nếu bạn thích dùng UC thì tùy bạn thôi. Nên nhớ Trên thế giới số người dùng Opera hơn Uc hàng chục lần đấy :D

Đừng võ đoán bạn nhé ! Đólà trên PC thôi. Bạn có biết dân số Trung Quốc so với phần còn lại của thế giới chiếm bao nhiêu không ?
Có nên gỡ ope 5 java ra không nhỉ :-?

Theo anh em nên cài thêm vào để test thử nếu dùng ổn thì gỡ ra không thì giữ nguyên ! Cá nhân cảm nhận bản beta 5.1 này nhanh gấp 1.5 lần bản 5.1 final đuôi jar. ứng dụng java thường hạn chế mà !

TruBic

Well-Known Member
Nói chung dùng cái nào ko quan trọng. Quan trọng là hữu dụng và theo nhu cầu. Uc và opera chưa phải là hoàn hảo. Mỗi cái có cái hay riêng. Kết hợp cả 2 thì tuyệt! Riêng mình khi dow ở 1 số site thì vẫn dùng opera và trình mặc định của máy. Còn lướt web mình chọn uc vì E72 phím điều hướng quang học, nên chỉ cần đè phím 5 rồi mình lướt vi vu.
Con người chưa ai là hoàn hảo chứ nói chi đến phần mềm.

datvietdatviet

Với mình uc 6.3 eng là hoàn hảo nhất.từ lúc vào pv tới giờ :D kài thêm opera chỉ để down media và share

TruBic

Well-Known Member
Vậy thì công nhận em giỏi ! Đúng là vùng sâu vùng xa có khác !:O
ặc! Anh nói vậy chú ấy buồn chết!
Với mình uc 6.3 eng là hoàn hảo nhất.từ lúc vào pv tới giờ :D kài thêm opera chỉ để down media và share
trời, giờ này vẫn trung thành bản 6.3. Khâm phục! Nếu so sánh với bản 7.4 UCWEB V7.4.0.57 sis pf28(VN) (Build 10101818) thì 6.3 ko thể gọi là hoàn hảo được. 7.4 cũng chưa phải là hoàn hảo, nhưng ít ra thêm nhiều tính năng mà tốc độ load khá nhanh, với lại chuyện fix server bây giờ cũng đã có hướng dẫn. Bản 7.4 từ khi mình chuyển server VN đến giờ chưa thấy bị tự chuyển về China giống mấy bản trước.
Thử 1 lần khám phá hết tính năng UCWEB V7.4.0.57 sis pf28(VN) (Build 10101818) đi chú, biết đâu đổi ý đấy!
mà hình như chúng ta sắp lạc đề rồi, thời gian thảo luận về uc, ta ngâm cứu ra cách vh còn hay hơn, dù là bản beta anh em ngại dịch vì chờ đợi bản chính thức từ trang chủ. Nhưng ít ra đó là 1 bước tiến mới trong lĩnh vực vh của anh em việt nam chúng ta!

Chỉnh sửa cuối:

JS_AnhTuan

Active Member
mình thì trung thành với uc 7.0. Ko biết tại sao nữa? Nhưng các bản khác chỉ test rồi remove

TruBic

Well-Known Member
Đúng là 9 người 10 ý. Thôi thì anh em ta thích cái nào xào cái ấy.
Opera mini muốn coppy trang web ấn #7 rồi nó ra bảng thêm chỉ mục (add bookmark) rồi ta copy được link ngay ấy mà!

Trunghuy90

Mỗi tội ngốn ram kinh khủng anh ạ ! Anh dùng bản này sẽ thấy sự khác biệt !
@ Trunghuy90 : Bản này ngọt hơn và nhanh hơn bản .jar nhiều !

k tốn ram,tốc độ dow cực sốc.e thấy yêu bản sis này rùi.thank pro.

ẹt mình chỉ thích1 UC 7.2 mặc định của trang chủ UC

ucwep có bản 7.4 vh sever máy chủ hoàn toàn rùi pro ơi.tốc độ dow nhanh hơn 7.2 sao pro k dùng?

thanhdb8765

Uc e thấy khó xài kiểu j ấy. Opera có phím tắt hay, speed dial, gjao djện cực mượt. Uc gjao djện thô kiểu j ý

Thangnd31082

Uc e thấy khó xài kiểu j ấy. Opera có phím tắt hay, speed dial, gjao djện cực mượt. Uc gjao djện thô kiểu j ý

Opera phím tắt 9 thì UC có 11 phím tắt luôn ! ngoài ra còn hỗ trợ thay đổi theo sở thích người dùng đối với những phím tắt thông dụng

se7enlove1608

nhưng mà dùng wifi không được chán quá các bác à

vẫn không xài wifi được hả mấy anh?chán quá

TruBic

Well-Known Member
Nói về phím tắt thì opera browse 8.65 có thể tùy chỉnh được, các bản java, sis 5.1beta hay 10... Đều mặc định cả
uc mặc định trong phím tắt có tới 31 mục. Chưa kể đến phím gọi xanh để mở nhanh và có thể nói tiện hơn opera rất nhiều. Nhưng xét cho cùng thì nên dùng cả 2.

adgjmwtpmjg

Nói thiệt mình dùng phiên bản 7.4 bản gốc china dễ như ăn cháo không cần dùng việt hóa vì phím tắt nó quá thuận tiện :D

yugiking0

oạch , ko biet sao mà mình mới vô tình lượm đc bí kíp . Mình đang dung E 63 , cài opera mini file sis , lúc trước ko vô bang Wifi được .
Tự nhiên mình vào m.opera.com bằng web mặc định của máy , dow bản opera mini file .jar vào , cài đặt , chạy bình thường bằng Wifi . Xong thấy nó hơi chậm xóa đi , vào lại opera mini file sis thì thấy lướt web bằng Wifi bình thường .
Các bạn thử áp dụng như mình xem được ko , sau đó report lại nhé ^^

leminhhai111

nhưng mà dùng wifi không được chán quá các bác à

vẫn không xài wifi được hả mấy anh?chán quá

Có gì đâu mà chán . Ai muốn xài wifi thì vô cài đặt > nâng cao > kết nối , chọn luôn hỏi là dc rồi,

trung102

Vấn đề là ở chỗ cứ dùng wifi là Opera báo lỗi bạn à, chỉ GPRS dc thôi

Đúng thế dùng wifi toàn báo lỗi. Hiện tượng này xảy ra đầu tháng 9. Không biết tại sao nhỉ. Thậm trí tôi dùng trinh duyệt mặc định của N97, hay N96 vào m.opera.com, cũng vào được