• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Nokia X6] - Elixir Of Life V5 - Bản CFW C6-X6 hoàn hảo 99%.Cùng cảm nhận

kissokill88

bác show cái video có phải hay hơn k nhỉ.cho ae cảm nhận độ mượt luôn và thực tế lúc xài.ảnh thế này xem hơi nhàm:p

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

mà cái update dow cả 2 link hay 1 link trong text vậy các bạn??
đương nhiên là down cả 2 link rùi pro. nó là có part1, part2 mà :D
đã flash bản rof2, chưa có pàn nàn j :D
có tí góp ý là pro đừng để chữ in đậm nữa, nhìn nó sao sao á. níu dc thì pro dùng font nokia pure lun ih :D

bachbach1234

Mình thấy cái theme đen nét cho đó không đẹp bằng mặc định của bản này......roft 2 chuẩn(chưa update) vẫn để cái theme đó phải không bạn

với lại mình chép đè cái mở khóa 1 chạm vào nó có hiển thị được không bạn nhỉ(cái mở khóa DẠNG KÉO này mệt quá)....mình chưa thử nên HỎI bạn cho chắc ăn.........thank bạn nhé(nếu được thì cho mình cái mở khóa kiểu 1 chạm hí):ar!

manhnguyenvn

Rof2 update đã loại bỏ them mặc định, theme Elixi of life, chỉ còn duy nhất theme Đen nét
Ai muốn chuyển dạng mở khóa 1 chạm bung rofs2 ra, down mod tap to unlock bên topic mod down về copy vào rofs2 là ok. Trước mình hay sài, nhưng nhiều bạn chê xấu nên không dùng.

Hiện chưa kiếm được mod nào mới nên chẳng có gì để update cả :-?

anhthangtdn

Đã update #1

Không hiểu ý bạn chuyển sang giao diện Tiếng Việt là như thế nào? Ngôn ngữ T.Việt sao? Mình thấy vẫn bình thường mà.
Xung đột vietmao thì mình không biết, vì không sài, chỉ dùng ovimap thấy đủ rồi

xin lỗi bạn phần lỗi chữ khởi động lại trong nút nguồn là do cái Patches của mình:p. Nhưng vẫn xung đột vs VietMap, sử dụng Ovi update online các ứng dụng thì máy hay bị k.động lại :(
Dùng test được 2 ngày thấy bản này của bạn khá tốt. thanks!

Dragon459

Manager
bạn ơi làm sao bỏ đc cái dấu X to đùng khi bật máy thê ! nhìn sợ quá !
bạn vào mục MGN trong thẻ nhớ và thay file splashScreen.mif bằng file splashScreen.mif khác là được

quên mất.tiện về vụ splashScreen.mif này bác nào có thể cho xin cái splashScreen.mif nokia mặc định được không ak.kiếm cái ấy mãi mà không có

boy_online01

bạn vào mục MGN trong thẻ nhớ và thay file splashScreen.mif bằng file splashScreen.mif khác là được

quên mất.tiện về vụ splashScreen.mif này bác nào có thể cho xin cái splashScreen.mif nokia mặc định được không ak.kiếm cái ấy mãi mà không có

Bác xóa 7z đi. Gì chứ cứ mặc định là em có :))

jenemy888

Bộ phần mềm, ứng dụng, game mình hay dùng
http://www.mediafire.com/?d16yr0fh0te978l
Copy vào ổ E:\ Sử dụng AutoInstall để cài đặt
Bao gồm
Screensnap
boomshine
cutmycall
dzmusickey
unrar
global race
memcheck
nimbuzz
Opera mobile 11
Phonetorch
Raging thunder
Smart Movie
Swype (cài cái này sẽ thay thế bàn phím qwerty mặc định đó)
TTpod

2 theme pdaviet
at night
symbian

Sử dụng AutoInstall như thế nào vậy bác :-s :-s
E chưa xài bao h :(

manhnguyenvn

Trong thư mục E:\MNG\ đã có 2 file SysAp.mif và SplashScreen.mif mặc định (Chữ Nokia)
Mở Patch Open4All và copy chúng vào C:\Resoure\App

Sử dụng AutoInstall như thế nào vậy bác :-s :-s
E chưa xài bao h :(

Copy các file cần cài vào E:\ThinkChange\E\ Nếu muốn cài ứng dụng vào thẻ nhớ
Copy các file cần cài vào E:\ThinkChange\C\ Nếu muốn cài ứng dụng vào bộ nhớ điện thoại
Sau đó vào Công cụ ==> AutoInstall ==> Start Install là xong

bachbach1234

các bạn cho mình hỏi cái ỨNG DỤNG mở phím tên key lock hay gì đó(có thể cài đặt phím cứng để khóa máy,mở máy,,,,cái đó dùng có tốn pin nhiều không mấy bạn....vì nó chạy ẩn mà)

kissokill88

các bạn cho mình hỏi cái ỨNG DỤNG mở phím tên key lock hay gì đó(có thể cài đặt phím cứng để khóa máy,mở máy,,,,cái đó dùng có tốn pin nhiều không mấy bạn....vì nó chạy ẩn mà)
mykeylock bạn. mà bản này có sẵn chương trình khóa máy rồi, bạn sao cái khác làm j hjhj :D

hoangk49uct

có bác nào chỉ em mod cái slide to unlock(như ở pic cuối của chủ topic)vào FW của x6 với.em làm mãi mà không được.hic

Dragon459

Manager
sau khi test bản update tui nhận thấy k thể xài cái khóa slide unlock này được.mở máy có cảm giác bị hụt về sau.mà kéo xong mất khoảng 1,2 s "đơ"rồi mới vào dc
có lẽ mai mình sẽ làm 1 bản thay slide unlock bằng tap to unlock cho mình và các bạn có nguyện vọng xài vây,chủ topic cho post ké cái nha:-?

manhnguyenvn

sau khi test bản update tui nhận thấy k thể xài cái khóa slide unlock này được.mở máy có cảm giác bị hụt về sau.mà kéo xong mất khoảng 1,2 s "đơ"rồi mới vào dc
có lẽ mai mình sẽ làm 1 bản thay slide unlock bằng tap to unlock cho mình và các bạn có nguyện vọng xài vây,chủ topic cho post ké cái nha:-?
Đơ 1,2s theo mình là do hiệu ứng effect bong bóng, dù bạn có thay bằng tap 2 unlock cũng sẽ vẫn hơi đơ đơ

sao mình thay cái bạn đưa rồi mà không thấy thay đổi gì nhỉ?????bạn xem lại xem có đưa lộn cho m không??

Để thay splashscreen bạn phải copy file này vào ổ C:\Resoure\App chứ không phải copy vào E:\MNG

Dragon459

Manager
chủ pic cho hỏi để tạo các folder như hack ,công cụ.. thì làm thế nào vậy??

jenemy888

Trong Rompatcher mình thấy rất nhiều thứ ;;) Ko biết tác dụng ntn vậy chu thread
Đơn giản như : Block GPRS ( chắc app nó thì khỏi vào GPRS phải hem ;)
Nhưng có cái 2themes ko biết phải hiểu sao nhỉ :-??
P/s : cái thư mục Hack để làm rỳ thế bác :-?