• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Image Exchange

sony

Cài mới lần đầu tiên load có vẻ chậm phải không các bạn :) , còn nữa là chất lượng ảnh hình như không đẹp bằng trình xem ảnh gallery có sẵn của máy :|

Chỉnh sửa cuối:

Auto

Cài mới lần đầu tiên load có vẻ chậm phải không các bạn :) , còn nữa là chất lượng ảnh hình như không đẹp bằng trình xem ảnh gallery có sẵn của máy :|
9xác
Lúc đầu thì load lâu nhưng sau đó thì vào nhanh hơn gallery!
Zoom thì k mịn như gallary đc bạn à, nhược điểm là đóa đóa :)
Posted via Mobile Device

q630666

9xác
Lúc đầu thì load lâu nhưng sau đó thì vào nhanh hơn gallery!
Zoom thì k mịn như gallary đc bạn à, nhược điểm là đóa đóa :)
Posted via Mobile Device
Từ bản 0.93 load là nhanh rồi.600 hình tớ load mất 90s.Còn về chất lượng ảnh thì pm này xem thumbai còn Galery xem file gốc.Thumbai và file gốc chắc chắn là có khác nhưng mà theo tớ mắt thường sẽ không nhận biết đc.Phải room vào mới thấy.Đây cũng là lý do mà khi room sẽ không đẹp bằng.Nhưng mấy khi mình room đâu.Thế nên vấn đề rom vào xem không bằng Galery không đáng nói :D.PM quá hay rồi.:D

Ntv_79

Tui thấy PM này room nhanh và rất nét, mịn mà. Nếu mới cài vào mở ra là không có ảnh, để đó một thời gian nó sẽ load ảnh vào. Sau đó phải mở và xem và room ảnh và xoay ảnh... thì nó mới load hết ảnh ở các kích cỡ được và lúc đó nó mới trơn tru, mượt mà được.
Thêm một kinh nghiệm nữa về duyệt và xem ảnh là Photo Brower. Phần mềm này đơn giản nhưng tui thấy cũng có những điểm rất hay khi kết hợp với Noke mote (vì pm này chuyển động chậm, uyển chuyển, không có nhiều chức năng nên sử dụng với noke mote rất pro!!! hoặc để luyện sử dụng noke mote là rất phù hợp. Các bạn không tin thì thử nhé! Have fun:-/). . Chỉ cần nghiêng bên này bên kia, hất lên (room ảnh), hất xuống (thu nhỏ)... Ảnh chạy mượt mà, hiển thị đẹp. Chỉ có điều cái này còn load chậm hơn Image exchange. Cực lâu.

q630666

Tui thấy PM này room nhanh và rất nét, mịn mà. Nếu mới cài vào mở ra là không có ảnh, để đó một thời gian nó sẽ load ảnh vào. Sau đó phải mở và xem và room ảnh và xoay ảnh... thì nó mới load hết ảnh ở các kích cỡ được và lúc đó nó mới trơn tru, mượt mà được.
Thêm một kinh nghiệm nữa về duyệt và xem ảnh là Photo Brower. Phần mềm này đơn giản nhưng tui thấy cũng có những điểm rất hay khi kết hợp với Noke mote (vì pm này chuyển động chậm, uyển chuyển, không có nhiều chức năng nên sử dụng với noke mote rất pro!!! hoặc để luyện sử dụng noke mote là rất phù hợp. Các bạn không tin thì thử nhé! Have fun:-/). . Chỉ cần nghiêng bên này bên kia, hất lên (room ảnh), hất xuống (thu nhỏ)... Ảnh chạy mượt mà, hiển thị đẹp. Chỉ có điều cái này còn load chậm hơn Image exchange. Cực lâu.
Kết hợp cái Imge Exchange này với Nokmote thì có vẻ đc.Còn Photo Brower thì tớ cài vào N95 3 lần chưa lần nào load đc ảnh.Cùng lắm là đc chục cái.Thế mới hãm :D

Ntv_79

Kết hợp cái Imge Exchange này với Nokmote thì có vẻ đc.Còn Photo Brower thì tớ cài vào N95 3 lần chưa lần nào load đc ảnh.Cùng lắm là đc chục cái.Thế mới hãm :D

Nó load lâu thôi, bạn cứ mở nó ra, chỉ vào từng cái 1 đợi nó hiện ra sẽ chỉ sang cái bên cạnh --> nó sẽ load nhanh hơn. Tui có 1500 cái ảnh mà load được hết!!! Sử dụng Noke mote với cái này hay hơn nhiều vì sử dụng với Image Exchange khi hất lên, hất xuống sẽ hiện lên bảng thông tin nên lại phải ấn phím để thoát. Còn với photo brower thì không bao giờ phải ấn phím nào cả. Chỉ lắc lắc và hất để xem. Rất chuyên nghiệp.

Auto

Dùng RockNScroll hay hơn mấy anh trai ơi ;)
Posted via Mobile Device

Auto

ko hiểu sao cai` py đầy đủ rùi ! và cài cái ct trên thì vào rùi nó báo lỗi và phải exit à !
Đã nói là phải open4all or capsoff or TurnFlat Security ON mới đc mà!
Pm cần truy cập hệ thống ;)
Posted via Mobile Device

sony

Mình xóa vài cái ảnh trong thẻ rồi restart vào lại nhưng nó vẫn không mất trong NIE nhỉ :-?. PM này lúc mình nằm để xem hơi bất tiện vì nó phải rotate 1 lần :-s

Auto

Mình xóa vài cái ảnh trong thẻ rồi restart vào lại nhưng nó vẫn không mất trong NIE nhỉ :-?. PM này lúc mình nằm để xem hơi bất tiện vì nó phải rotate 1 lần :-s
Xóa luôn trong PAIbTN là mất bạn ơi. ;)
Posted via Mobile Device