• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM FW (RM-356) v21.0.101

Status
Không mở trả lời sau này.

kidkylin

Thấy bản Cam xài cũng ok lắm, chưa muốn đổi FW này...hihi :))

hình như có thể chèn giao điện dược mình đang thử làm .

Can thiệp giao diện vẫn được mà các bác :)

Bạn cố gắng làm thử nhé, nếu được thì báo tin vui cho anh em. Mình không giỏi về vấn đề này nên thấy ngại ngại, nghịch linh tinh hỏng thi...:)):))
Mình thấy fw này chạy ảnh khá chậm, không như trước.

Mình thấy Fw ổn chứ bạn, mình sử dụng khá mướt có thấy chậm jì đâu :p

hongthanh

Can thiệp giao diện vẫn được mà các bác :)
Mình thấy Fw ổn chứ bạn, mình sử dụng khá mướt có thấy chậm jì đâu :p
Bạn bảo can thiệp giao diện được à.(Orange RM-356_21.0.025). Bạn đã test thử chưa?

kidkylin

Bạn bảo can thiệp giao diện được à.(Orange RM-356_21.0.025). Bạn đã test thử chưa?

Nếu chưa TEST thì mình ko post bài như thế đâu!

Đúng rồi, kidkylin chỉ mình cách xài bản cam mà FW ..101 này nhé ! Thanks

picture.php
picture.php

Hướng dẫn can thiệp Giao diện: http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955 phần II -2

P.s: mình trung thành với bản Orange nên có FW mới việc đầu tiên là thử can thiệp Giao diện Orange.

hongthanh

Nếu chưa TEST thì mình ko post bài như thế đâu!

picture.php
picture.php

Hướng dẫn can thiệp Giao diện: http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955 phần II -2

P.s: mình trung thành với bản Orange nên có FW mới việc đầu tiên là thử can thiệp Giao diện Orange.

Mình cũng thích nhưng máy mình máy Red giờ can thiệp vào lại thành máy xanh. hiccc. Nhưng thôi thích phải chịu thôi.Cám ơn bạn.

kidkylin

Mình cũng thích nhưng máy mình máy Red giờ can thiệp vào lại thành máy xanh. hiccc. Nhưng thôi thích phải chịu thôi.Cám ơn bạn.

mình có UP cả FW Orange cho máy RED bên đó luôn file RM-356_21.0.025.310.02

model gi thế, coi dc giá lượm thữb-)

Nếu ko lầm thì đó là dế Sony Ericson Idou vận hành trên hệ điều hành Symbian Foundation, camera 12 Megapixel với đèn flash Xeon,....... bít sơ sơ là thế :D

Auto

*#7370# code 12345 để biết thêm chi tiết.
Bạn spam à!
Chỉ ngta 4mat mà k nói rõ. Phán câu để biết thêm chi tiết là biết gì? X-(
Biết mất hết data và c0ntact mà chưa kịp backup đó hả :|
Posted via Mobile Device

kidkylin

Bạn spam à!
Chỉ ngta 4mat mà k nói rõ. Phán câu để biết thêm chi tiết là biết gì? X-(
Biết mất hết data và c0ntact đó hả :|
Posted via Mobile Device

Chính bác mới là người Spam đó, khi ấn *#7370# Phone sẽ hỏi "Khôi phục lại cài đặt gốc? Điện thoại sẽ khởi động lại." để mình bấm Yes hoặc No rồi mới gõ 12345.

hongthanh

Ok mình đã làm song có đầy đủ luôn.Thanks
Bạn kidkylin tiện thể bạn hướng dẫn mình cách dùng phần mềm chụp ảnh màn hình cái. Mình không biết cách chụp.(Smartphoneware Best ScreenSnap v1.00 S60v5 SymbianOS9.4)

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

kidkylin

Ok mình đã làm song có đầy đủ luôn.Thanks
Bạn kidkylin tiện thể bạn hướng dẫn mình cách dùng phần mềm chụp ảnh màn hình cái. Mình không biết cách chụp.(Smartphoneware Best ScreenSnap v1.00 S60v5 SymbianOS9.4)
Khởi động ứng dụng đó lên, roì ấn chũ Hide nó sẽ ẩn đi, rôì ra màn hình cần chụp ấn phím tắt chụp hình, hình sẽ tự động chụp và save vào ổ C, nếu muốn tắt CT thì vào lại ứng dụng đó , Options >> Exit.
Sr Mod post bài ngắt quãng mình sẽ sửa laị sau :D

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

vinhloc01811

" rôì ra màn hình cần chụp ấn phím tắt chụp hình"
Phím tắt chụp hình là phím nào? Chưa bgio mình chụp được cái này cả?hicc:((

Tức là thế này, bạn khởi động phần mềm chụp ảnh màn hình rồi cho nó chạy ẩn. Bạn quay lại các ứng dụng khác và nếu muốn chụp hình màn hình lúc đó bạn chỉ việc ấn nút chụp hình bên cạnh máy là phần mềm tự động lưu hình vào thư mục mặc định của phần mềm thôi, hiểu rồi chứ?:D

Inuyasha1987

Chỉ cần down 1 trong 2 link thoy bạn àh!

Posted via Mobile Device

Vậy à, vậy tại sao khi mình dùng JAF đến bước thứ 3 tích vào mục "Use INI" rồi chọn RM-356 Nokia 5800D-1, ấn ok xong thì ko thấy mục Use INI đc tích dấu nữa, đồng thời cũng ko làm tiếp đc bước 4 như trong bài hướng dẫn : http://pdaviet.net/showthread.php?t=53798, vậy là sao ? bạn có thể chỉ giùm mình ko. Hay là do JAF của mình bị làm sao ?? :(:(

kidkylin

" rôì ra màn hình cần chụp ấn phím tắt chụp hình"
Phím tắt chụp hình là phím nào? Chưa bgio mình chụp được cái này cả?hicc:((

Sườn máy bên phải có 3 phím tắt
- Trên: tăng giảm volume
- Giữa: lock và unlock
- Dưới: phím tắt chụp hình

Vậy à, vậy tại sao khi mình dùng JAF đến bước thứ 3 tích vào mục "Use INI" rồi chọn RM-356 Nokia 5800D-1, ấn ok xong thì ko thấy mục Use INI đc tích dấu nữa, đồng thời cũng ko làm tiếp đc bước 4 như trong bài hướng dẫn : http://pdaviet.net/showthread.php?t=53798, vậy là sao ? bạn có thể chỉ giùm mình ko. Hay là do JAF của mình bị làm sao ?? :(:(

Xem lại đường dẫn đặt file FW nhé.
J.A.F máy bạn báo LINK nào thì bỏ file Fw vào LINK đó:
picture.php

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.