• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Nokia 5800 XpressMusic] v52.0.101 ft v40.0.021 with Full Anna Icons

sorryilov3u

à, mình phát hiện thấy lỗi khi khóa màn hình. Cái Swipe to unlock chỉ hiện 1 nửa màn hình. Chẹp

aanhhoan90

các bác ak. em dow về làm theo hướng dẫn . lúc flast no bi ghi :
Detected P-KEY: 90009C42
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!
các bác có ai biết thi chỉ giùm em cách khắc phục với e thank trước.

annton

à, mình phát hiện thấy lỗi khi khóa màn hình. Cái Swipe to unlock chỉ hiện 1 nửa màn hình. Chẹp

Chỉ hiện nửa màn hình là sao??????????????????????????

annton

các bác ak. em dow về làm theo hướng dẫn . lúc flast no bi ghi :
Detected P-KEY: 90009C42
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!
các bác có ai biết thi chỉ giùm em cách khắc phục với e thank trước.

hiện tượng là liệu máy bạn có phải là RM-356 không!!!! Cài lại JAF và down lại FW xem.........

lp_soldier

bản này cook sẵn bàn phím swipe vào à, hay là tự cài thêm thôi, tại k thích cái swipe lắm:|

annton

bản này cook sẵn bàn phím swipe vào à, hay là tự cài thêm thôi, tại k thích cái swipe lắm:|

đồng ý với bạn cook xong thấy chán. Tính xóa Swipe...Dùng khóa máy bằng mật khẩu thấy hay.....bảo mật là quan trọng

7534286

1 vài bug nè. fix nha friend
qwerty ko tháy
opera xài bàn phím cua máy ko dx
on mobile with firmware of you . . .

Anther1991

bạn thử *7370# xem. chứ mình thì 100 lần đều như nhau

Máy tui đang chạy bản cfw tiếng Anh bên dailymobile pác ợ. Mod lại cả buổi tối nên tiếc ko mún flash bản nào khác.
Ngặt cái ko có bộ gõ tiếng Việt, pác chỉ tui cách thêm nhé, chỉ cần bộ gõ thôi, ko cần nguyên file .lang đâu. Mấy vụ ngôn ngữ với bộ gõ chẳng bao giờ tui làm thành công cả. :-S

aanhhoan90

hiện tượng là liệu máy bạn có phải là RM-356 không!!!! Cài lại JAF và down lại FW xem.........

đúng là ban Rm 356 mà. minh đang dùng bản 52.0.101 mà. đa cài lại win roi cai lai JAF nhưng vẫn không được. :((
lúc tắt ogm_jaf_pkey_v5 thi no bao' (access violation at address 76BF3A9A.Read of address 76BF3A9A)

annton

đúng là ban Rm 356 mà. minh đang dùng bản 52.0.101 mà. đa cài lại win roi cai lai JAF nhưng vẫn không được. :((
lúc tắt ogm_jaf_pkey_v5 thi no bao' (access violation at address 76BF3A9A.Read of address 76BF3A9A)

còn một cách khác bạn thử cầm 5800 của bạn và bản CFW của mình cầm sang một máy tính khác để JAF xem có được không nhé..........Nghi lỗi win lắm

XpressmusicS19

còn một cách khác bạn thử cầm 5800 của bạn và bản CFW của mình cầm sang một máy tính khác để JAF xem có được không nhé..........Nghi lỗi win lắm
annton cho anh hỏi tí,anh down core+uda về giải nén vào bộ RM356 cũ thì thấy có 1file core.C00+1file core.COr,thế là thành 7file tất cả,mà 5800 có tất cả 6file,vậy giờ là phải xoá file nào vậy?

aanhhoan90

annton ơi mình cài lai win rồi lúc tắt ogm_jaf_pkey_v5 thi no không báo gj nữa. nhưng jaf thi vẫn báo vậy. chang biết lam thế nào. hay tai FW của điện thoại đang dùng có vấn đề. minh đã *#7370# rồi. thử nhiu vẫn thế' . có ai biết làm thế nào chỉ minh với. :(

XpressmusicS19

annton ơi mình cài lai win rồi lúc tắt ogm_jaf_pkey_v5 thi no không báo gj nữa. nhưng jaf thi vẫn báo vậy. chang biết lam thế nào. hay tai FW của điện thoại đang dùng có vấn đề. minh đã *#7370# rồi. thử nhiu vẫn thế' . có ai biết làm thế nào chỉ minh với. :(
e dùng win7 hay win xp?thử kiểm tra lại các đường dẫn ở các folder xem thế nào?anh vưad bị die phone đây.hic.