• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi post những video cilp chuẩn cho 5800

kingsoccer

Bình thường thì mình chỉ convert ở khoảng 1000-1500 cho các clip nhạc..phim thì để khoảng 1000..nhưg lên điện thoại vẫn khá nét..vì mình để rất nhiều clip trên đt nên đôi khi convert các clip để 1500 trở lên thì bị giật hình ko xem đc..chak tại clip nhiều quá khoảng 300 clip chiếm tới 30gb.Mình có khá nhiều clip đầy đủ thể loại hoạt hình như:đoremon,,pokemon,siêu nhan,pucca,tom jerry và các thể loại nhạc HQ và Mỹ..phim mình cũng có nhưng đa số là phim hài..các clip trên mình đã convert sẵn vào N97..nếu các bạn thích mình sẽ up lên.

jinsk8r

Bạn xài thẻ bao nhiu GB vậy?
Nếu có thể thì bạn up lên chia sẻ cho mọi người cùng thưởng thức nhé :X

andy_quan

cho mình hỏi thông số để converte chuẩn HD hoặc gần HD cho N97 là ntn?
dùng total hoặc xlisoft.....
nên để 16:9, và 1080 đc k nhỉ?
Mong tin các cao thủ sớm
bibo

jinsk8r

N97 32gb chứ nhiu bạn.
Làm sao mình biết bạn ấy dùng N97 @.@

cho mình hỏi thông số để converte chuẩn HD hoặc gần HD cho N97 là ntn?
dùng total hoặc xlisoft.....
nên để 16:9, và 1080 đc k nhỉ?
Mong tin các cao thủ sớm
bibo
1080 là coi được rồi đó bạn, còn nếu yêu cầu cao hơn thì 1300-1500, đừng để cao hơn tốn thẻ mà chất lượng ko tăng bao nhiêu ^^

Thông số encode cho Xilisoft:
Video: mpeg4 (.MP4)
Audio: mpeg4aac ^^

andy_quan

nói thật là mấy clip các bạn pót lên mình dỏwn lâu lắm, mà máy mình lại chạy chậm.
Bạn nào có lòng tốt thì mai cho mình qua copy nhờ tí cho vào máy
yahoo: quanvolarmy@yahoo.com
Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ
Mong tin các cao thủ sớm
bibo

dxpro1991

1080 là coi được rồi đó bạn, còn nếu yêu cầu cao hơn thì 1300-1500, đừng để cao hơn tốn thẻ mà chất lượng ko tăng bao nhiêu ^^

Đúng là Film thì nên để mức 1500, còn nhạc thì muốn đẹp như file nguồn thì em để 3200 ấy chứ =))

Tại lần nào convert 1500 với nhạc nó cứ mờ mờ vỡ vỡ ra nhìn đau cả mắt =))

jinsk8r

Đúng là Film thì nên để mức 1500, còn nhạc thì muốn đẹp như file nguồn thì em để 3200 ấy chứ =))

Tại lần nào convert 1500 với nhạc nó cứ mờ mờ vỡ vỡ ra nhìn đau cả mắt =))

Uầy, nhạc thì để Bitrate Audio 320Kbps là ok rồi, còn Vid thì cứ 1.2-1.5Mbps thôi ^^ nghe nhạc là chính chứ nghe người mẫu à ^^

Khoaaa

@jinsk8r . Thế bạn ko thấy ghi là " các clip trên mình đã convert sẵn cho N97 ah?"

nganpower

Có ai convert giùm e mấy cái clip:
Của chị Đông Nhi nhaz!(30 ngày yêu, Lời Thú Tội Ngọt Ngào)
Của nhóm DBSK(clip nào cũng được hêt ák, càng nhiều càng tốt nhaz)
Hoặc là mấy cáj clip nào có đồ họa đep là được!

Chỉnh sửa cuối:

dxpro1991

Đề tiện cho các bạn khỏi lội page, mình share folder clip 5800 mình up từ trc tới nay trong topic này, chất lượng thì miễn bàn nhé, dung lượng có thê hơi cao ở 1 số video, vì trc đây mình hay dùng XViD4PSP, sau này chuyển sang dùng Xilisoft thì nó nhẹ hơn rồi :)) Pass: Game4v.vn

Nhớ ấn thanks cho mình nhé :D

LINK DOWN

Chỉnh sửa cuối:

herohacker

Các bác post mấy clip hài tết vừa rồi lên cho em down về máy xem zới chứ tết vừa rồi em chả được xem....hjx hjx rượu chè suốt tivi ko được xem
Thanks các bác!

ho4ng07

Các bác post mấy clip hài tết vừa rồi lên cho em down về máy xem zới chứ tết vừa rồi em chả được xem....hjx hjx rượu chè suốt tivi ko được xem
Thanks các bác!

vào đây down nha bạn , clip của anh jackpham đó :
http://www.pdaviet.net/showthread.p...or-Gián-điệp-vú-em★10-2&p=1100509#post1100509
http://www.pdaviet.net/showthread.p...or-Gián-điệp-vú-em★10-2&p=1099491#post1099491
http://www.pdaviet.net/showthread.p...or-Gián-điệp-vú-em★10-2&p=1099362#post1099362

quangkhue

Làm sao mình biết bạn ấy dùng N97 @.@

Ui. Để trên 3000 nét hơn nhiều. Thử coi. \-/

ho4ng07

màn hình của 5800 là 360x640 chứ nhỉ.sao của chủ topic lại là 640x480???

640x360(nHD) nằm ngang 16:9 . 640x480 nằm ngang tỉ lệ 4:3 , do tỉ lệ của clip gốc mà convert để tránh tình trạng méo hình

jinsk8r

Ai có clip You belong with me của Taylor Swift ko bị lệch tiếng/hình (đa số clip trên mạng down về đều bị lệch :() thì cho mình xin nhé