• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ninja School 2 DEMO Version

THCN

Well-Known Member
Chơi đến đoạn qua khỏi ký túc xá gì gì đó thì bị lỗi ứng dụng, game đánh đã tay quá, chờ bản full dài cả cổ rồi!

tiephien1

Chơi đến đoạn qua khỏi ký túc xá gì gì đó thì bị lỗi ứng dụng, game đánh đã tay quá, chờ bản full dài cả cổ rồi!

muốn không bị báo lỗi ứng dụng thì các bạn chọn chế độ hình ảnh thấp nhé. nếu vẫn không được thì tắt cả âm thanh đi là ok. mình đã test rồi.
còn sau đây mình xin post cách chơi gần như là full cho bản demo này.
các bạn đi đến cây cầu gẫy. đứng sát chỗ mà cây cầu bị gẫy (chú ý không đi xuống phía chân cầu nhé!) rồi ấn phím 2 và 4 để nhảy sang phía bên trái. trong khi đang bay người trên không thì bạn ấn liên tục phím 5 để chém. thế là bạn đã sang được bờ bên kia của cây cầu. theo nội dung của game thì bạn không thể nhảy qua được nhưng do đó là 1 lỗi của game mà TEA không phát hiện khi tung ra bản demo này. sau khi đã nhảy qua được thì bạn cứ chơi như bình thường. và có thể đi gần hết các map của game.
nghe nói tầm tháng 11 TEA sẽ tung ra bản chính thức. hứa hẹn đây sẽ là 1 game khủng do người VN tạo ra và có thể chơi trên hầu hết các máy có hỗ trợ java. không chơi sẽ rất tiếc đó :D:D:D
chúc các bạn thành công và chơi game vui vẻ!

THCN

Well-Known Member
Để test lại thử xem sao, khúc đó mình cũng bay qua được lâu rùi nhưng đi hoài không thấy gì hết đến đoạn ký túc xá thì báo lỗi thoát ra ngoài. Bạn đã chơi xong chưa vậy? Hy vọng là máy mình chơi được.
Posted via Mobile Device

tux4892

1 phát hiện khá hay đấy bạn. Nhưng mà đã full map đâu nhỉ
Posted via Mobile Device

tiephien1

Để test lại thử xem sao, khúc đó mình cũng bay qua được lâu rùi nhưng đi hoài không thấy gì hết đến đoạn ký túc xá thì báo lỗi thoát ra ngoài. Bạn đã chơi xong chưa vậy? Hy vọng là máy mình chơi được.
Posted via Mobile Device
bạn thử test lại và báo kết quả cho mọi người biết nhé. bạn dùng máy gì? thử tắt âm thanh và chọn hình ảnh kém xem có được ko? mình cũng mới phát hiện ra. giờ đang cày tiền để lên LV và mua kiếm. có người đánh đến LV 38 rồi đấy. hình như họ chơi auto nên mới lên nhanh như thế.

1 phát hiện khá hay đấy bạn. Nhưng mà đã full map đâu nhỉ
Posted via Mobile Device
tuy map chưa full nhưng vẫn đi được. đi được cả đến những chỗ mà chưa có tên trên bản đồ. :)):))
mà mình xin post 1 mẹo nữa đó là các bạn có thể giữ nguyên LV 30 như khi mới vào game mà không phải trở về LV 1. các bạn làm như sau nhé:
khi các bạn được thầy hiệu trưởng giao nhiệm vụ là đi đến trường Haruna thì các bạn chỉ đi đến chỗ mà gặp mấy thằng ninja mà nấp sau mấy con bù nhìn rơm ấy. các bạn đến chỗ đó rồi cố gắng cày cho đủ tiền rồi bật bản đồ lên rồi chuyển về trường. vậy là không phải làm nhiệm vụ và tuyệt vời nhất là vẫn giữ được LV30. và lại tiếp tục đánh như bình thường. :)):))
có gì không hiểu các bạn cứ hỏi. nếu giúp được mình sẽ giúp. thân!

THCN

Well-Known Member
bạn thử test lại và báo kết quả cho mọi người biết nhé. bạn dùng máy gì? thử tắt âm thanh và chọn hình ảnh kém xem có được ko? mình cũng mới phát hiện ra. giờ đang cày tiền để lên LV và mua kiếm. có người đánh đến LV 38 rồi đấy. hình như họ chơi auto nên mới lên nhanh như thế.
tuy map chưa full nhưng vẫn đi được. đi được cả đến những chỗ mà chưa có tên trên bản đồ. :)):))
mà mình xin post 1 mẹo nữa đó là các bạn có thể giữ nguyên LV 30 như khi mới vào game mà không phải trở về LV 1. các bạn làm như sau nhé:
khi các bạn được thầy hiệu trưởng giao nhiệm vụ là đi đến trường Haruna thì các bạn chỉ đi đến chỗ mà gặp mấy thằng ninja mà nấp sau mấy con bù nhìn rơm ấy. các bạn đến chỗ đó rồi cố gắng cày cho đủ tiền rồi bật bản đồ lên rồi chuyển về trường. vậy là không phải làm nhiệm vụ và tuyệt vời nhất là vẫn giữ được LV30. và lại tiếp tục đánh như bình thường. :)):))
Posted via Mobile Device

Cái lever 30 đó lên cấp được không bạn. Mình hack luôn lever và sức đánh chắc là mạnh hơn lever 30 của nó rồi, sẳn tiện hack luôn tiền để di chuyển và mua kiếm!

Posted via Mobile Device O2 Atom

sonhoangle1987

Phát hiện full map thi lam ok rùi,nhưng cái giữi nguyen lv 30 thì hem dc đâu,đã test lần đầu cài game lun,cái nhiệm vụ là bạn fải die mới hòan thành nv,nếu ko ổng hem cho wa sông để cứu con bé đâu.mà pác nói nhỏ thui để team nghe dc thì fix bản beta thì khổ.

THCN

Well-Known Member
Phát hiện full map thi lam ok rùi,nhưng cái giữi nguyen lv 30 thì hem dc đâu,đã test lần đầu cài game lun,cái nhiệm vụ là bạn fải die mới hòan thành nv,nếu ko ổng hem cho wa sông để cứu con bé đâu.mà pác nói nhỏ thui để team nghe dc thì fix bản beta thì khổ.

Chơi full map cũng chả được gì. Cuối cùng cũng bị lỗi thôi. Không có giao nhiệm vụ nữa làm sao mà đánh boss?

Posted via Mobile Device

tiephien1

bạn thử test lại đi. mình chơi 2 lần và đều được mà. có gì không hiểu mình sẽ giúp. TEA đã tung ra thì không fix được nữa vì đây là game offline mà. chắc sang bản chính thức thì mới fix lại lỗi này.thân!
Chơi full map cũng chả được gì. Cuối cùng cũng bị lỗi thôi. Không có giao nhiệm vụ nữa làm sao mà đánh boss?

Posted via Mobile Device
nói như ông này thì chán chết. ở bản demo này chỉ cần đi được full map và giữ được LV 30 là quá tốt rồi mà. đựoc voi đòi hai Bà Trưng :)):))

THCN

Well-Known Member
Đã test thành công đi quá trời map vô xem bản đồ bị lỗi ứng dụng, đi tiếp bị lag hình thoát ra luôn, thế là game over.
Posted via Mobile Device

tiephien1

Đã test thành công đi quá trời map vô xem bản đồ bị lỗi ứng dụng, đi tiếp bị lag hình thoát ra luôn, thế là game over.
Posted via Mobile Device

bạn tắt âm thanh và chọn hình ảnh kém xem có bị lỗi không. và hình như là không được xem bản đồ.
bạn test và baod lại kết quả nhé!

thanhlongnd

Dù các bạn để chế độ hình ảnh thấp thì đến chỗ vách núi mình nhảy rơi xuống là out game. Chỗ đó chắc phải có dù.

Còn mê cung có bọn đầu lâu ai tìm được lối ra chưa, mình đi hoài ko thấy :)

Chỉnh sửa cuối:

tiephien1

Các bạn cho mình hỏi chỗ cây cầu gãy để nhảy qua chơi nhiều map như nào vậy ? Mình chơi đến chỗ báo phiên bản demo chỉ cho chơi đến đây mà ko thấy cây cầu gãy đâu cả ?

đã nói rõ vậy mà ko chịu đọc. :-??:-??:-??
bạn về trang trước để đọc lại. cứ làm theo hướng dẫn là ok. thân!

ppochieu

Posted via Mobile Device
Mê cung có bọn đầu lâu thì lên cao nhất sau đó chay kịch sang phải rồi xuống duới là dc (cơ bản là như thế còn chỉ dẫn tường tận thì khó lắm)
Sau này gặp thêm một đoạn như thế có
mấy con xác chết với linh hồn khó lắm
Phải trên lv 30 mới qua dc ( tui lv 30 wa đó mất hơn chục bình máu lớn)

ppochieu

Posted via Mobile Device
Tui mới test đến có 4 chỗ ko xem dc thôi
Có thể còn nhiều nữa nhưng tóm lại chỉ một số chỗ ko xem dc thui còn lại vẫn xem dc như thường

tiephien1

Dù các bạn để chế độ hình ảnh thấp thì đến chỗ vách núi mình nhảy rơi xuống là out game. Chỗ đó chắc phải có dù.

Còn mê cung có bọn đầu lâu ai tìm được lối ra chưa, mình đi hoài ko thấy :)

vách vúi nào bạn? có phải là chỗ đỉnh núi không Ichidai không? chắc là bạn đến đó từ đồi Kokoro đúng không (vì đường kia đang bị khóa). lúc đầu mình cũng như bạn không thể đi tiếp được nhưng có 1 mẹo nhỏ có thể giúp bạn đó là bạn chỉ cần đặt chân lên khu vực đỉnh núi rồi lại quay lai đồi Kokoro. sau đó bạn dùng chức năng xem bản đồ và di chuyển lên đỉnh núi. máy sẽ chuyển bạn lên đỉnh núi (chứ không phải chân núi nữa). rồi ở trên đỉnh núi bạn hãy đí sang bên phải để lấy cây diều nhé!
còn chỗ mê cung thì nói cơ bản là bạn phải lên được tầng trên cũng của hang, đi hết sang phải. khi nào không đi sang phải được thì đi xuống dưới. của hang chính ở phía dưới cùng bên phải ấy. để lên được tầng trên cùng thì bạn nên lấy được diều( thì sẽ dễ dàng hơn) không thì bạn nhảy cũng được (nhưng mà khá khó đấy). bạn nhảy ở vị trí như hình minh họa ở dưới ấy

thân!

Lovesjckd

Posted via Mobile Device hix em nhay hoai toan chet . Mi a noi be thoi " xap ra ban full bi fix loi nay la phi' lam do " :D

tiephien1

Posted via Mobile Device hix em nhay hoai toan chet . Mi a noi be thoi " xap ra ban full bi fix loi nay la phi' lam do " :D

thì TEA cũng phát hiện ra lỗi này rồi bạn ah! chẳng qua la tung ra rồi nên không sửa được. chắc chắn bản full sẽ không có những lỗi này đâu.

THCN

Well-Known Member
Mình chơi đến map lỗi cuối cùng rồi, diều cũng đã dùng rồi. Nói chung là có mấy map không thấy hình nhưng vẫn đi qua được không sao. Cuối cùng vẫn bị lỗi nhưng chơi đã lắm. Có chụp lại mấy cái screenshot nếu bạn nào muốn tham khảo mai mình post lên.
Posted via Mobile Device

THCN

Well-Known Member
vách vúi nào bạn? có phải là chỗ đỉnh núi không Ichidai không? chắc là bạn đến đó từ đồi Kokoro đúng không (vì đường kia đang bị khóa). lúc đầu mình cũng như bạn không thể đi tiếp được nhưng có 1 mẹo nhỏ có thể giúp bạn đó là bạn chỉ cần đặt chân lên khu vực đỉnh núi rồi lại quay lai đồi Kokoro. sau đó bạn dùng chức năng xem bản đồ và di chuyển lên đỉnh núi. máy sẽ chuyển bạn lên đỉnh núi (chứ không phải chân núi nữa). rồi ở trên đỉnh núi bạn hãy đí sang bên phải để lấy cây diều nhé!
còn chỗ mê cung thì nói cơ bản là bạn phải lên được tầng trên cũng của hang, đi hết sang phải. khi nào không đi sang phải được thì đi xuống dưới. của hang chính ở phía dưới cùng bên phải ấy. để lên được tầng trên cùng thì bạn nên lấy được diều( thì sẽ dễ dàng hơn) không thì bạn nhảy cũng được (nhưng mà khá khó đấy). bạn nhảy ở vị trí như hình minh họa ở dưới ấy

thân!

Không sao, map nó thông mà, không qua vách núi được thì đi tiếp rồi cũng tới thôi. Chỉ tiếc là đi tới chỗ đó rồi vô map nó bị lỗi không cho xem luôn, dù có tiền cũng không di chuyển được.

Posted via Mobile Device