• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

cute09

Tình hình bác DQS k gjup e thì bác cho e hỏi.Em dùng bộ fonts chinacat của bác ờ trang 113,nhung symbol khi bấm * thiếu mất kí tự dấu cách và xuống dòng.Làm thế nào đề hiển thị n6 vậy,em dùng 6630.Thanks bác trc

daoquangsu

hic anh ơi..không được rồi..em cài xogn reset vẫn vậy..máy em là 6681..anh tìm hộ em được không T_T

đã edit lại cho os7.8 dùm bạn nè

http://www.4shared.com/file/61M55Rf5/_2__cattoon_os78.html

Tình hình bác DQS k gjup e thì bác cho e hỏi.Em dùng bộ fonts chinacat của bác ờ trang 113,nhung symbol khi bấm * thiếu mất kí tự dấu cách và xuống dòng.Làm thế nào đề hiển thị n6 vậy,em dùng 6630.Thanks bác trc

mấy bộ này mình làm cho N70,72(os8.1) nên bạn cài vào os7,8 sẽ ko tương thích.mình ko có máy(os7.8) để test và sửa dùm bạn.thông cảm nhé.

Anh Sự ơi,giúp em với nào...

bạn down font này về .bung sis ra lấy font fzzy.ttf bỏ zô bộ bạn đang dùng nha.font fzzy.ttf này có đầy đủ cả phồn thể và giản thể đó http://www.4shared.com/file/sr6eJ3m3/Font_a_ngn_ng_dng_fzzyttf_for_.html

Chỉnh sửa cuối:

Thuong2

Anh sự oi em dang dùng N72 .Dang dùng fonts nay cua anh PALATINO LYNOTYPE FONT FOR N70,N72 mà thấy chữ hơi mờ ,nét chữ thấy mỏng quá với lại khi những chử g bị mất góc( hiển thị ko hết chữ) anh có thể sữa lại dùm em được ko.Kết hợp được với kiểu chử nghiêng nghiêng thì càng tốt.

cute09

Sau 1 thời gian tìm hiểu,giờ toàn mod lai fonts của bác sự để dùng.Kekeke

Thuong2

Bác sự tranh thủ giúp em tí nhá .Em khoái kiểu chữ này nó giống trong sách in ấy

piore

Anh Sự có bộ fonts nào như bộ Platinon mà chữ đậm hơn, hiển thị được Logo thì cho em xin nhé

mysuncl

Mình dùng các bộ font của bạn nhưng không hiển thị được tiếng Hàn (đọc ebook prc). Bạn có thể thêm tiếng Hàn vào font được ko?

Whinny

Anh Sự có thể add full symbol logo vào bộ BlackChancery được không ạh.
Em cảm ơn anh nhìu :)

mtuong

Anh DQS ơi, em đang dùng font chuẩn đa ngôn ngữ os7.8 của anh làm ở trên.Nhưng em muốn là font hiện thị khi vào trong menu thì chữ hiển thị sao cho đủ hết các mục chứ không có dấu ... và font khi soạn tin nhắn thì các chữ g,y,j,p,q không bị mất chân nữa.Anh sửa jups em với.

Sanvu88

Member
bác sự ui em đang dùng font đa ngôn ngữ os7 8 cuả bác mà khi duyệt web bằng uc thì hay bị mất chữ (ở bên phải màn hình hiện thiếu chữ) chắc tại cỡ chữ cuả font lớn quá bác có thể làm chữ nhỏ đi ko. Em đang dùng 6681.cảm ơn bác. mà e dùng pm mcplus thấy nhiều ký tự symbol vẫn hiện ô vuông bác xem hộ e luôn nhé. A bác up hộ e vô trang nào dnwn đc bằng đt nhé. 4share va media ko down được. Thank

Chỉnh sửa cuối:

singleboy_nvt

xin font nét thanh cho N70

bác này có font như kiểu trong hình cho tôi xin với
ơ màn hình nào cũng font nét thanh như vậy nhé
thank các bác nhiều

Chú ý post bài vào đúng Topic bạn nhé!!!

Last edited by a moderator:

cute09

Muốn nét thanh thì dùng fonts 2in1 này , nhưng trong hình thì là kiểu fonts tahoma thì phải !

quang0806

^^

mình mới tạo ra bộ font này đẹp tuyệt,hiển thị hầu hết các ngôn ngữ.có thể nói là tuyệt vời nhất cho tới giờ.bạn có thể dùng font .gdr hoặc .ttf để hiển thị tiếng trung quốc (bạn xóa cái font trung quốc trong bộ của mình rồi paste vào) ah Nguyễn Trần Dũng có thể dùng cái fzzy.ttf mà bạn thích rồi đó
Nice font logo symbol for n70.72.sis
đây là PALATINO LYNOTYPE FONT FOR N70,N72
đây là nice font for s60v2 fw china
đây là font cho s60 os7,8
font chuẩn đa ngôn ngữ os7.8
Note:

Bạn nào gặp hiện tượng như trên thì làm như sau: Copy 2 file FontRouter.Dll và FreeType.dll vào C:/system/fonts (nếu chưa có thì tạo thư mục đó).Xóa hết những font khác không phải của bộ này (nếu có).
Và đặc biệt chú ý bạn dùng 1 quản lý file xlope chẳng hạn vào ổ C ở giao diện đầu tiên xem có 1 file tên StartupGuard.frt, dung lượng 1byte thì xóa nó đi không máy sẽ không nhận bất cứ 1 font nào đâu . Chú ý tới nó nha.

bác sự có thể edit lại bộ font "Nice font logo symbol for n70.72.sis " phù hợp vói n6681 dươc ko ạ. bác rút gọn chỉ cho hiển thị tiếng việt thôi + full logo symboy nhé. cảm ơn bác nhiều

Nghungmanh24

Anh sự ơi.Sửa cho em bộ font chuẩn os7,8.Anh làm cho phần logo mạng mờ đi một tí(chĩ mổi phần logo thôi nha,và add full symbol.Em sài 6680.Thank you

Chỉnh sửa cuối: