• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nghe nhạc xem phim trực tuyến với PM FunVv V 5.3.3960_S60V2 VI-CHI by TruBic

TruBic

Well-Known Member
Trước tiên xin cảm ơn Mod Caominh171 đã chi sẻ bản V1 và V2 cho mình việt hoá.Xin cảm ơn Mod Caominh171 đã sửa giúp mình Skin của phần mềm này (Vì PC bị hư và mới cài lại Win xong).
Bản này dành cho S60V2 nên các máy S60V1 thì các bạn dùng bản dịch cho V1 mà mình đã giao cho dreamlan làm nhé (sẽ up sau)
theo đánh giá thì phần mềm này dùng hay hơn UCplay rất nhiều nên các bạn tự khám phá nhé.
Sau đây Trubic xin trích 1 phn thông tin từ phần mềm này:
Cách s dng
*[Lưu ý cước phí truy cp]:
Tt c các tính năng ca FunVn được min phí, Bn có th yên tâm s dng! Mng lưới phát hoc trc tuyến ca Bn ti v các chương trình s phát sinh chi phí lưu lượng truy cp d liu, mc phí c th tuỳ thuc vào lưu lượng truy cp. Xin vui lòng liên h vi nhà điu hành mng Đin Thoi di đng ca Bn, chúng Tôi khuyên Bn chn Lưu lượng hàng tháng ca các gói dch v.

*[Playback]:
FunVv h tr phát vui nhn, 3gp, đnh dng mp3, "Video ca Tôi" nhc Đin Thoi ca Bn và phân loi các Video ra, Bn cũng có th to danh sách riêng ca Bn, nhm h tr, phát lp li danh sách, phát ngu nhiên các tp tin trong danh sách V.v... hình thc h tr cho các ph đ trong khi phát, th hin s tiến b ca quy đnh, theo dõi chuyn đi, chp màn hình, và chc năng tt âm.

*[Ti v]:
FunVv vi tính năng Ti v mnh m, và giàu tính năng qun lý ti v, h tr ti các tp tin có dung lượng ln, HTTP ti, đa tác v ti v, danh sách ti v và ti các danh sách đã được chuyn đi d dàng, không nhng Bn có th điu chnh ưu tiên ti v, mà còn h tr đc bit chc năng ti v theo thi gian mà Bn đã cài đt trước. Bn hãy cài đt khong thi gian đ Bn có th ti v các nhim v. *[Qun lý tài liu]:
FunVv cung cp mt chc năng qun lý tp tin thường được s dng ch yếu đ to thun li cho vic qun lý hiu qu các tài liu trong Đin Thoi di đng ca Bn, loi b và sau đó cài đt, qun lý tp tin mà Bn đang gp rc ri.

*[B sưu tp Bookmark]:
FunVv đánh du b sưu tp, như là mt phn được xây dng trong trang web boutique Internet không dây ca Bn, Bn cũng có th to và phân loi các trang web mà Bn quan tâm đ bo tn du trang ca riêng mình đ Bn có th tn hưởng nim vui lướt Web không dây.

*[TV station]:
Vi FunVv Bn có th dùng Đin Thoi di đng ca mình đ tiếp cn trc tiếp vi hàng trăm hãng truyn hình trc tiếp và dch v phát thanh, truyn hình và phát sóng phát thanh. FunVv s dng công ngh tiên tiến nht audio codec đ cung cp cho Bn s rõ ràng và lưu loát nht hiu ng nghe Audio, vi FunVv, Đin Thoi ca Bn là truyn hình và phát thanh, là đu thu bóng đá châu Âu, NBA, t tt c trong điu khin ca Bn.

*[Tìm kiếm]:
FunVv ìm kiếm âm nhc và tìm kiếm Video, cung cp cho Bn hàng trăm triu âm nhc và các ni dung Video cho vic tìm kiếm ca Bn, tìm kiếm có th không ch nghĩ đến, Video và âm thanh gii trí cho phép Bn tìm kiếm nhng gì Bn mun.

*[Cp nht phát hin]:
FunVv cung cp mt tính năng cp nht thông minh, Bn có th s dng "Cp nht phát hin" tính năng, kim tra phiên bn mi nht ca phn mm đ đm bo FunVv có th tn hưởng tt c các tính năng và dch v có sn.

*[Gii thiu vi Bn bè]:
FunVv Gii thiu tính năng vi Bn bè, Bn có th s dng tính năng này đ gi tin nhn cho Bn bè, thông qua các đ ngh ca Bn hay ca Bn bè, nếu cài đt và s dng FunVv thành công, Bn s có quyn truy cp, chúng Tôi thường xuyên gi các gii thưởng. Cm ơn Bn đã s dng phn mm FunVv này.
Li gii thiu trên có lẽ đã nói được 1 phần nào về phần mềm này rồi phải không?

Vy Trubic xin tóm gn li ni dung cùa phn mm này
ng dng này cho phép các bn nghe nhc xem phim trc tuyến và các bn cũng có thề xem phim nghe nhạc với các tập tin đã lưu trong bộ nhớ của điện thoại hay thẻ nhớ.Và 1 điều kỳ diệu nữa là phần mềm này còn đựoc hỗ trợ chức năng quản lý Files, thật là thú vị phải không nào?

Khi các bạn mở ứng dụng ra nó sẽ có 12 Icon nhỏ trong giao diện Menu của nó.
Mặc dù đã việt hoá nhưng trubic chưa vào xem trực tuyến đựoc vì mạng điện thoại nơi đây cứ chập chờn rớt liên tục, nên các bạn test và cho trubic ý kiến nhé.

Để nghe nhạc hay xem phim các bạn vào Icon “riêng” và đợi cho nó tìm kiếm các tập tin xong thì các bạn chọn : Nhạc của Bạn sau đó chọn phát và thửong thức âm nhạc thôi.
Còn muốn xem phim thì các bạn vào mục Video của tôi
Ngoài ra các bạn cũng có thể nghe các danh sách nhạc đã phát.

Các tính năng còn lại xin mời các bạn khám phá và dóng góp ý kiến để cho trubic hoàn thiện phần mềm này hơn nữa.
Xin lưu ý từ đây về sau các bản dịch của Trubic sẽ luôn luôn có 2 ngôn ngữ khi cài đặt (ngôn ngữ gốc và ngôn ngữ dịch) vì thế khi cài đặt các bạn nhớ lựa chọn Vietnamese để dùng bản dịch hay là ngôn ngữ gốc nếu không muốn dùng bản việt hoá nhé

Chúc tất cả vui vẻ khi đến với PDAviet!

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Góp ý tí về cách trình bày. Nên chỉnh lại bài viết cho rõ ràng, gọn gàng và dễ đọc 1 tí, làm 1 "ĐỐNG" như vậy nhìn vào hoa cả mắt chẳng muốn đọc.

TruBic

Well-Known Member
Góp ý tí về cách trình bày. Nên chỉnh lại bài viết cho rõ ràng, gọn gàng và dễ đọc 1 tí, làm 1 "ĐỐNG" như vậy nhìn vào hoa cả mắt chẳng muốn đọc.
trời như vậy là rõ ràng rồi đấy anh trai.
Phần nào là giới thiệu của phần mềm là em để 1 chỗ
cái nào của em viết là em để 1 chỗ.

Kojiro

Super V.I.P
Vào sửa bài mới thấy e post bài kiểu gì mà định dạng khiếp thế :-? Có thế gom vài thứ vào code quote hay code cho dễ đọc, 1 đoạn thế này đọc cũng đuối thiệt :|

TruBic

Well-Known Member
Vào sửa bài mới thấy e post bài kiểu gì mà định dạng khiếp thế :-? Có thế gom vài thứ vào code quote hay code cho dễ đọc, 1 đoạn thế này đọc cũng đuối thiệt :|
Hì anh trai xem coi còn chỗ nào ko đẹp anh sửa giùm em nhé, tại em đang bận nên không thể ngồi lâu được tính chiều mai edit lại mà ko kịp vì mod Zenki đã góp ý rồi nè.

xem7610

Hay qúa trubic đã làm xong cái Funvv này rùi. Hehe vậy thì trubic sẽ có time để giẩi quyê't tên QQ như Ðã nói.
Hi vong trubic sẽ bớt chút time để vh nô't bẳn of anhtam.

TruBic

Well-Known Member
Hay qúa trubic đã làm xong cái Funvv này rùi. Hehe vậy thì trubic sẽ có time để giẩi quyê't tên QQ như Ðã nói.
Hi vong trubic sẽ bớt chút time để vh nô't bẳn of anhtam.
rồi ok trubic sẽ làm ngay
nhưng trước tiên xin hỏi ai có bản gốc của trình duyệt web QQ thì cho trubic xin nhé để làm bản song ngữ China việt như bản này ấy mà.

xem7610

nhưng trước tiên xin hỏi ai có bản gốc của trình duyệt web QQ thì cho trubic xin nhé để làm bản song ngữ China việt như bản này ấy mà.
Posted via Mobile Device
hì theo tớ thì anhtam có bản gốc Ðó trubic à :p
còn cái funvv này tớ cuñg chưa test vì gprs viettel mâ'y hum nay chán qúa. Vina thì ốn đinh høn nhưng cho anh trai mướn SIM rùi :D

Thangnd31082

Thử xem nó có chạy GOOD không rồi hẵng Việt hóa em nhé ! Lần trước định kế thừa của bác tám nhưng mà cài vô thấy nó chạy ẩm ương thế nên lại thôi !
Posted via Mobile Device
hì theo tớ thì anhtam có bản gốc Ðó trubic à :p
còn cái funvv này tớ cuñg chưa test vì gprs viettel mâ'y hum nay chán qúa. Vina thì ốn đinh høn nhưng cho anh trai mướn SIM rùi :D
GPRS của Viettel là good nhất đó nghe em !

MinhThang

Manager
Thường các pm Việt hóa đều đi sau bên BOX ứng dụng, vì vậy không cần phải giới thiệu nhiều làm gì, hơn nữa đã là Vh thì tiếng Mẹ đẻ rồi người dùng sẽ tự khám "phá".

TruBic

Well-Known Member
Thường các pm Việt hóa đều đi sau bên BOX ứng dụng, vì vậy không cần phải giới thiệu nhiều làm gì, hơn nữa đã là Vh thì tiếng Mẹ đẻ rồi người dùng sẽ tự khám "phá".
Phiên bản này do caominh đưa em Vh mà anh, khác phiên bản trong box ứng dụng mà anh, mà nói nhiều thế vẫn có mem ko hiểu đâu anh ơi.

nguoiqualoicu

Bản QQweb 1.0 (S60v2) China dành cho Trubic ở đây nè, lịnk down trực tiếp từ trang chủ luôn
Link QQweb 1.0 (S60v2)

PS: công nhận trình VH của Trubic càng ngày càng cao, các soft TQ mà dịch "dễ như ăn cháo" vậy :D, gì chứ tiếng China muốn dịch phải dùng Google mà dịch ra tiếng Anh đã thấy khó hiểu rồi chứ đừng nói đến dịch ra TV =)).

TruBic

Well-Known Member
Bản QQweb 1.0 (S60v2) China dành cho Trubic ở đây nè, lịnk down trực tiếp từ trang chủ luôn
Link QQweb 1.0 (S60v2)
PS: công nhận trình VH của Trubic càng ngày càng cao, các soft TQ mà dịch "dễ như ăn cháo" vậy :D, gì chứ tiếng China muốn dịch phải dùng Google mà dịch ra tiếng Anh đã thấy khó hiểu rồi chứ đừng nói đến dịch ra TV =)).
Anh trai nói quá rồi nè, hì hì, pm Funvv này có 1 từ mà cứ đụng vào là đến mục đó là out ngay, em tưởng vh lổi thế là dịch lại toàn bộ, xong 459 dòng lại bị nữa thế là em nghĩ ngay đến từ đó, và coppy từ gốc vào và ok luôn.
OK. Em sẽ vh pm QQ này hoàn chỉnh cho anh em dùng. Mà chỉ sợ mất công Vh lại có mem chê là thua Ucweb thì pó tay.

Thangnd31082

Link QQweb 1.0 (S60v2)

MObihex 0.99 fix by anhtamhcm "một đập ăn quan" từ CH-->VI luôn chứ cần gì phải ra EN rồi mới ra VI hả bạn ! Có cái nó không dich được hoặc dịch được nhưng chẳng có gì dùng thì mới kêu goi thêm các công cụ khác :)) !

Anh trai nói quá rồi nè, hì hì, pm Funvv này có 1 từ mà cứ đụng vào là đến mục đó là out ngay, em tưởng vh lổi thế là dịch lại toàn bộ, xong 459 dòng lại bị nữa thế là em nghĩ ngay đến từ đó, và coppy từ gốc vào và ok luôn.
OK. Em sẽ vh pm QQ này hoàn chỉnh cho anh em dùng. Mà chỉ sợ mất công Vh lại có mem chê là thua Ucweb thì pó tay.

Anh can chú ! Chú làm việc gì cho có ích hơn đi ( tìm PM khác VI cho nó lẹ ) Thằng QQ này dịch xong cũng không xài nổi đâu ! May ra lúc nào có Mạng 3G thì vẫn thua UC , trước anh thử được 80% rồi , chạy thử thấy nó chạy như con gà bị cắt tiết không may thoát được đó nên nản không VI tiếp !

Chỉnh sửa cuối:

xem7610

MObihex 0.99 fix by anhtamhcm "một đập ăn quan" từ CH-->VI luôn chứ cần gì phải ra EN rồi mới ra VI hả bạn ! Có cái nó không dich được hoặc dịch được nhưng chẳng có gì dùng thì mới kêu goi thêm các công cụ khác :)) !
Anh can chú ! Chú làm việc gì cho có ích hơn đi ( tìm PM khác VI cho nó lẹ ) Thằng QQ này dịch xong cũng không xài nổi đâu ! May ra lúc nào có Mạng 3G thì vẫn thua UC , trước anh thử được 80% rồi , chạy thử thấy nó chạy như con gà bị cắt tiết không may thoát được đó nên nản không VI tiếp !
Posted via Mobile Device
tên topic of a 8 là "trình duyêt tô'c đô. Mình sài thử bản 30% thấy nó chạy cuñg đc mà đâu đê'n nổi như con gà bị cắt tiết :D
mình nghï nê'u nó có thua uc thì vấn có 1 vài Ðiếm nào Ðó mà cái uc hạn chê'. như vây kê't hợp dùg ca 2 sế tô't mà.

quangdct

Posted via Mobile Device
tên topic of a 8 là "trình duyêt tô'c đô. Mình sài thử bản 30% thấy nó chạy cuñg đc mà đâu đê'n nổi như con gà bị cắt tiết :D
mình nghï nê'u nó có thua uc thì vấn có 1 vài Ðiếm nào Ðó mà cái uc hạn chê'. như vây kê't hợp dùg ca 2 sế tô't mà.
Posted via Mobile Device Ko nên VI hóa QQ.Phần này do ng viết phần mềm giới thiệu thôi.Bản thân Anhtam chỉ dịch thôi có mấy khi dc test lâu chứ. Cái này vào wap chán chết.Mà 7610 nên sài Opera 8.65 cùng Ucweb thì miễn chê. Trubic786484 nên Vi hóa cái khác nhé

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Posted via Mobile Device
Nêu kết hợp xin hãy kết hợp cùng với Opera nhé !
Posted via Mobile Device Ko nên VI hóa QQ.Phần này do ng viết phần mềm giới thiệu thôi.Bản thân Anhtam chỉ dịch thôi có mấy khi dc test lâu chứ. Cái này vào wap chán chết.Mà 7610 nên sài Opera 8.65 cùng Ucweb thì miễn chê. Trubic786484 nên Vi hóa cái khác nhé

Chính xác ! ý kiến đồng chí này thật chí lý ! Hoặc giả như muốn xài cái QQ này quá thì chờ nó ra bản chính thức năm 2009 rồi hãy VI !

manhtu

Góp ý:
@trubic786484: Đã mất công dịch từ tiếng Trung quốc sang tiếng Việt nam rồi thì còn tích hợp tiếng Trung quốc vào file cài đặt làm gì. Sao không làm 1 bản Eng nữa cho mọi người lựa chọn. Chứ tích hợp VI-CHI thì chả ai người ta chọn CHINA cho mất công người dịch.
@All: Tất cả mọi người đều lạc đường trong topic này. Topic giới thiệu về 1 phần mềm nghe nhạc xem phim, nhưng tất cả lại quay đầu bàn sang phần mềm lướt web.

TruBic

Well-Known Member
Góp ý:
@trubic786484: Đã mất công dịch từ tiếng Trung quốc sang tiếng Việt nam rồi thì còn tích hợp tiếng Trung quốc vào file cài đặt làm gì. Sao không làm 1 bản Eng nữa cho mọi người lựa chọn. Chứ tích hợp VI-CHI thì chả ai người ta chọn CHINA cho mất công người dịch.
@All: Tất cả mọi người đều lạc đường trong topic này. Topic giới thiệu về 1 phần mềm nghe nhạc xem phim, nhưng tất cả lại quay đầu bàn sang phần mềm lướt web.
à, mình hiếu chứ, nhưng mình muốn để 1 file gốc, 1 file việt hoá cho những ai ko dùng được bản vh thì dùng bản gốc, mà tú ơi, china mà dịch ra eng thì nhiều chỗ khó hiểu lắm, hic! Chờ ra bản china rùi mình add thêm file eng vào, chứ giờ ngồi dịch sang eng thì điên luôn á.

Caominh171

Bản này mình mới fix skin lại, do ko có máy để test nên rất khó bik kết quả thế nào để mà sửa cho chính xác. Nhưng mình nghĩ bản này chắc sẽ so bị lỗi lem màu nữa đâu.

Có bạn có thể test bằng 2 cách:

1. Gở bản đang cài ra, cài bản fix này vào

2. Chép đè file funvvskin.mbm vào thư mục !:\system\apps\Fondoplayer3 (! là nơi cài pm) rồi mở pm lên xem thành quả nhé!