• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

huynhminhhung

các bro thân mến . bộ icon này đẹp lắm , muốn đẹp hơn nữa các bro làm sao ở dưới mỗi con icon có kèm theo chữ chức năng của nó nữa thì tuyệt (ví dụ như TIN NHẮN , DANH BẠ ,CÀI ĐẶT v.v.....

bobby09120

có một vấn đề bác ơi là khi cài ngon bộ này vào thì khi nghe nhạc không dùng phím bên hông điều khiển âm thanh to nhỏ được hic hic bác hieu xem check lại giúp em với em dùng p990i tiếng anh ah

Caohieu88

có một vấn đề bác ơi là khi cài ngon bộ này vào thì khi nghe nhạc không dùng phím bên hông điều khiển âm thanh to nhỏ được hic hic bác hieu xem check lại giúp em với em dùng p990i tiếng anh ah

Thực ra mình nghĩ bản này thực sự không có vấn đề gì cả đối với P990i dùng tiếng Anh... đã có rất nhiều người Test thành công, trong đó tất nhiên là có cả mình nữa nên bây giờ bạn nào cũng bảo mình Check lại thì sẽ rất khó :(???

sungluc

Mình xài P9 sau khi cài cũng bị lỗi này
Application:
EikAppUiSeverThread
Reason:
Eikon-DIALOG
Reason number:5
Bây giờ các chương trìng nghe nhạc đều không tăng giảm volume được.Các bác giúp em với

motoboy

Mình nghĩ các bạn dùng P1i thì không nên Copy vào nữa vì có thể bản này không phù hợp, bạn hãy xóa những file đã Copy vào đi. Mình cũng đã có một số cảnh báo ở bài #1 dành cho các bạn P1i rồi. Các file còn lại có thể chép vô tư!

đã xóa đi rồi caohieu ơi nhưng nó vẫn báo lỗi này
Application:
EikAppUiSeverThread
Reason:
Eikon-DIALOG

nhiều mem bị thế quá, bác có file gốc bị lỗi này ko, cho anh em backup lại cũng đc !
================
tóm lại là đã chép, xóa, chép đè, v..v... vẫn bị mỗi cái lỗi volume, còn lại ok hết :(

Caohieu88

Vậy thì còn một cách thủ công là các bạn xóa hết các File đã chép đi và rồi Copy thử lại xem sao. Đối với P990i thì có thể chép hết toàn bộ bản Full Fix, đã rất nhiều người dùng không hề bị lỗi, riêng với P1i thì Copy bản Full Fix - 9 file của Media (bài #19 trừ icon MediaAppIcon và radioappicon.mbm ). Nếu không thì bạn đành phải Master reset xem có còn hiện tượng trên không và chép lại!!!

sungluc

Bạn nào mod âm thanh theo bài tăng volume và cải thiện chất lương âm thanh thì sẽ bị lỗi volume không chỉnh được,vào xóa thư mục plugin đi là ok.Mình đã test thành công trên máy mình

Caohieu88

Hehe, Thanks bạn Sungluc đã tìm ra nguyên nhân, vì mình dùng Sound Mod Full 1.1 nên xài OKie, các bạn khác bị tình trạng tương tự thì có thể làm theo cách của bạn Sungluc nhé!

smiler

Well-Known Member
hay quá smiler ơi ,chuyển qua tiếng anh xóa file semc_default.r10 là được liền, có thế mà mình hổng biết . cảm ơn bạn lần nữa nhen
ừ mà còn 1 icon "giải trí trực tuyến" nữa làm sao bạn hỉ ???
còn cái file semc_default.r10 là file ẩn logo mạng phải ko bạn ?

các bro thân mến . bộ icon này đẹp lắm , muốn đẹp hơn nữa các bro làm sao ở dưới mỗi con icon có kèm theo chữ chức năng của nó nữa thì tuyệt (ví dụ như TIN NHẮN , DANH BẠ ,CÀI ĐẶT v.v.....

Mình đã fix lại cho bạn rồi. Nhưng mình không up lên. Mình chỉ cách cho bạn tự làm nhé. Lúc đó bạn muốn thay Icon gì vào cũng được ( kể cả làm 1 bộ Icon toàn hình ảnh gia đình chẳng hạn.)
Ví dụ thay Icon "giải trí trực tuyến" chẳng hạn.
Bạn copy 2 file pvvideostreamicon.mbmpvvideostream_log.rsc ra máy tính. (nếu là tiếng Việt thì copy r10 thay cho .rsc)
1. Trong file .rsc có 1 dòng chỉ đến file .mbm thường là z:\resource\apps\....mbm , bạn chỉ cần sửa thành c:\ thay cho z:\ là ok
2. Bạn dùng 2 chương trình chỉnh sửa file mbm (có trong đĩa của bạn Dũng) để thay đổi hình bạn thích vào Icon . Thế là ok
Thành quả của chính mình luôn là 1 niềm vui không giới hạn. Cố gắng lên nhé.
Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

motoboy

Bạn nào mod âm thanh theo bài tăng volume và cải thiện chất lương âm thanh thì sẽ bị lỗi volume không chỉnh được,vào xóa thư mục plugin đi là ok.Mình đã test thành công trên máy mình

nghĩa là xóa cái file 1020867a.cre trong thư mục private fai hem bạn ??? xóa nó rồi muh` vẫn Dump FIle Created và tiếp theo là :
Application:
EikAppUiSeverThread
Reason:
Eikon-DIALOG
==============> chưa khắc phục đc :(
cho mình hỏi mã master reset mặc định là gì vậy? lại cài lại soft và hack lại hết we, hix

Chỉnh sửa cuối:

sungluc

bạn xóa thư mục plugin trong c:\resoure\plugin là ok thôi mà.Còn cái bạn nói là mod litte 1.2

motoboy

đã xóa và vấn die volume, hehe cho mình xin cái code master reset mặc định nhá, potay nặng luôn rồi ^^
==============
mới master reset xong, tình hình là vẫn thế, cầm máy chọi luôn we :((

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvthai

Mình tải bộ Icons Full về và xóa 9 File trong bài #19 của Hieu rồi mới chép vào máy !
Mình thấy ko sao cả máy chạy rất ngon (đang dùng P1) . Và đã tested cả cho P9 của bạn mình nữa đều ko sao cả .
Các bạn thử dùng cách của mình xem sao ?
Chúc thành công !

671988

đã xóa và vấn die volume, hehe cho mình xin cái code master reset mặc định nhá, potay nặng luôn rồi ^^
==============
mới master reset xong, tình hình là vẫn thế, cầm máy chọi luôn we :((

bạn dùng update lại firmwave là được thui!!!!mình đã update lại 4 lần trong 2 ngày nay rùi!!!hahahahahaah!!!!update lại máy chạy nhanh hơn

Chỉnh sửa cuối:

motoboy

bạn dùng update lại firmwave là được thui!!!!mình đã update lại 4 lần trong 2 ngày nay rùi!!!hahahahahaah!!!!update lại máy chạy nhanh hơn

hehe mình cũng thế, chỉ mệt cái là up xong phải mod lại vài thứ mặc định có sẵn, mệt lắm, dẫu sao thanx các bác làm ra bản này, fix đc cái lỗi volume là e test thử nghiệm đầu tiên cho, chấp nhận chết trước :D

huynhminhhung

Smiler thân mến . mình thật sự mến mộ bạn , nhiệt tình..và..TM..nữa . mình cũng muốn làm như bạn hướng dẫn , nhưng mình tìm trong C/resource/apps ko có file pvvideostreamicon.mbm. còn file pvvideostream.loc.r10 mình copy ra máy tính mở ra ko được làm sao chỉnh sửa ? khó khăn quá ! thôi thì từ từ tìm hiểu khám phá sau . giờ xin bạn up lên cho mình những gì bạn đã làm được .cảm ơn bạn . THÂN

demonntl

Active Member
Mình tải bộ Icons Full về và xóa 9 File trong bài #19 của Hieu rồi mới chép vào máy !
Mình thấy ko sao cả máy chạy rất ngon (đang dùng P1) . Và đã tested cả cho P9 của bạn mình nữa đều ko sao cả .
Các bạn thử dùng cách của mình xem sao ?
Chúc thành công !
mi`nh cũg xai` p1i che'p lại như bạn thi` vẫn bị lỗi sau khi khởi động lại máy :(

redmask

Thanks bác CAOHIEU88 nhìu.
e đã thành công trên con p990i (tải bộ full ở bài #1)
vì cái themes iphone đen nhèm nên e thay cái theme winvista và dùng cái hình nền iphone. đẹp và sáng hơn nhìu.

các bác tải về dùng thử xem nhé

(hình chụp con p990 của e)

Chỉnh sửa cuối:

bobby09120

em cài lại mà chẳng có cái hình cái la bàn như 4 icon ngoài của bác còn 3 cái kia thì ok hic hic làm sao giờ fix giúp em với ah