• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 CFW N97 BELLE FINAL FIX by Ntv_79 [cập nhật 04.02.2012]

Ntv_79

bản này chụp ảnh k có flash anh ạ.a fix dùm em với.e mới dùng nên còn gà lắm:|
Đã hướng dẫn fix ở mấy trang trước rồi mà! Đơn giản lắm, gà cũng làm được. Chiu khó làm đi nhé!

quangtien003

Đã hướng dẫn fix ở mấy trang trước rồi mà! Đơn giản lắm, gà cũng làm được. Chiu khó làm đi nhé!

e đã thử cái cách mà chép file nhdcamsetings.r96 gì đấy.nhưng tìm chả thấy có bản nào có file này cả.r tìm ở rosf2.hic

Ntv_79

e đã thử cái cách mà chép file nhdcamsetings.r96 gì đấy.nhưng tìm chả thấy có bản nào có file này cả.r tìm ở rosf2.hic
Bản nào cũng có cả mà! rofs2/resource/apps/nhdcamsettings.r96 và ...r01

Tốt nhất lấy ở bản C6v40 mới nhất của mình sang!

Ntv_79

anh gửi link dùm em đc k.e không tìm thấy bản đó ở đâu cả:(
Cuối bài số 1 đã có mục lục tất cả các bản rồi mà! Sắp xếp theo thời gian từ trên xuống dưới rồi đó! Bạn lấy từ bản VIP ra đi!:D

demontoon_cz

bác chủ thớt cho xin hướng dẫn cái JAF trên
Win 7 để flash rom n97 với ? làm đủ mọi cách mà ko đc ,bản 1.98.62 cài theo hướng dẫn thì đc nhưng ko có n97

Ntv_79

bác chủ thớt cho xin hướng dẫn cái JAF trên
Win 7 để flash rom n97 với ? làm đủ mọi cách mà ko đc ,bản 1.98.62 cài theo hướng dẫn thì đc nhưng ko có n97
Google là có thôi bạn. Vì cài trên win7 nhiều lúc cũng khó mà nói cụ thể được. Sau khi cài xong .62 bạn down thêm các file của .64 hoặc cao hơn về giải nén ra copy đè vào là có N97 thôi!

demontoon_cz

Google là có thôi bạn. Vì cài trên win7 nhiều lúc cũng khó mà nói cụ thể được. Sau khi cài xong .62 bạn down thêm các file của .64 hoặc cao hơn về giải nén ra copy đè vào là có N97 thôi!

mình đã cài :Hướng dẫn cách cài JAF
trên WIN7 sau đó copy các file .64 vào nhưng bị báo lỗi pkey ...dongle gì đó

Ntv_79

mình đã cài :Hướng dẫn cách cài JAF
trên WIN7 sau đó copy các file .64 vào nhưng bị báo lỗi pkey ...dongle gì đó
Thường thì hay báo thế nhưng bấm một hai lần là được! Bạn thử lại xem!

ducanhmh

Em dùng bản C6 finaly của bác từ tháng 4 đến giờ vẫn ngon. 8 tháng rồi k có thời gian để cook lại n97 với cả e thấy n97 của e lúc đó đã có hết những gì tinh túy nhất của n97 rồi nên e cũng k mặn mà mày mò thêm nữa.tuy nhiên do cài quá nhiều ứng dụng,khoảng hơn 200 nên máy hơi chậm.dạo này đc nghỉ Tết lại có thời gian nên lại tiếp tục trang trí cho e n97 để ăn Tết.hj.vừa cài bản này của bác nhưng bị lỗi đèn flash khi chụp và vẫn lỗi FMtransmiter.mà còn không thấy logo mạng nữa thì phải. e có thử fix lỗi đèn flash nhưng k đc.có thời gian bác làm 1 bản hoàn chỉnh giúp 1 số anh em chưa làm đc nhé.để anh em yên tâm đón Tết.hj.nói thật chỉ nhờ có các bản CFW quá tuyệt của bác nên e mới chung thủy với n97 đến ngày hôm nay.thank bác Ntv_79 rất nhiều.

hackerKD

Em dùng bản C6 finaly của bác từ tháng 4 đến giờ vẫn ngon. 8 tháng rồi k có thời gian để cook lại n97 với cả e thấy n97 của e lúc đó đã có hết những gì tinh túy nhất của n97 rồi nên e cũng k mặn mà mày mò thêm nữa.tuy nhiên do cài quá nhiều ứng dụng,khoảng hơn 200 nên máy hơi chậm.dạo này đc nghỉ Tết lại có thời gian nên lại tiếp tục trang trí cho e n97 để ăn Tết.hj.vừa cài bản này của bác nhưng bị lỗi đèn flash khi chụp và vẫn lỗi FMtransmiter.mà còn không thấy logo mạng nữa thì phải. e có thử fix lỗi đèn flash nhưng k đc.có thời gian bác làm 1 bản hoàn chỉnh giúp 1 số anh em chưa làm đc nhé.để anh em yên tâm đón Tết.hj.nói thật chỉ nhờ có các bản CFW quá tuyệt của bác nên e mới chung thủy với n97 đến ngày hôm nay.thank bác Ntv_79 rất nhiều.

Logo mạng ẩn mặc định, bạn vô cài đặt chỉnh lại, nhưng mà hình như bị ngược thì phải, chọn hiển thị thì nó ẩn, chịn ẩn thì nó hiện =))

Ntv_79

OK, vậy để nay mai coi nếu có thời gian làm một bản đón Tết nhé! Cái FM thì thôi không fix nữa đâu! Ai thik thì dùng bản gốc là được roài!

ducanhmh

OK, vậy để nay mai coi nếu có thời gian làm một bản đón Tết nhé! Cái FM thì thôi không fix nữa đâu! Ai thik thì dùng bản gốc là được roài!

cám ơn bác.em đợi bản fix flash của bác :)

hackerKD

Pác Ntv_79 có cách nào gỡ bỏ easy keylock mà hok cần flash lại hok ? hoặc có cách nào tạo hình nền cho nó hok :D

sangbenh

bộ icon ở trên là của theme hả bác ntv_79

sao bung ra nó báo gì vậy bác
[/url][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

ducanhmh

bác ntv_79 sắp nghỉ tết chưa?em đợi bản đón xuân Nhâm thìn (beele,fix camera)của bác mấy hôm nay rùi.chưa dám cài phần mềm gì cả để đợi bản ngon nhất của bác đây.chúc bác và các anh em dùng n97 ăn tết vui vẻ!