• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

lebonghoatan

bản này HS ko xoay ngang dc, có ai bj vậy ko :-?
Mình muốn bỏ cái phần mềm chuyển mạng của bạn thì xóa các file nào vây?
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

MINH19051991

tình hình là đành flash lại bản cũ, xài đỡ chứ bản kia lỗi nhiều quá, mong chủ topic fix nhanh :D

dang_hien89

các bác bị đèn sạc luôn sáng kiểm tra có cài slide unlock 3. ko nhé :d..Nếu cài thì có hiện tượng như trên ^^.vào cài đặt của slide unlock tắt đi ở tab thứ 3 :D.e thấy bản này ngon màk chạy rất mượt :D

naul1497

Đúng là homesreen cũng ko quay ngang đc, nãy định nói quên, bác ntv đâu rồi cứu anh em với.

naul1497

Tóm lại bản này có các lỗi sau mong bác ntv_79 sớm fix:
- Đèn bàn phím luôn sáng
- Đèn sạc luôn sáng
- 2 nút call và end không sáng
- Homescreen không xoay ngang được
- Khi xoay ngang có độ trễ (thỉnh thoảng mới bị)
- Camera chưa tắt tiếng.
Thanks tâm huyết của bác ntv_79 cho anh em n97 nhiều nhiều :D

lebonghoatan

Còn 1 lỗi giống bản trước, khi mình thực hiện cuộc gọi, gọi xong chạm vào màn hinh ko sáng, ko ấn kết thúc cuộc gọi dc :(

Ntv_79

Xem ra ngày cá tháng 4 cũng có nhiều vấn đề quá nhỉ! Sẽ fix trong ngày hôm nay!

bạn có ko? share cho mọi người với

Đây nè bạn > http://www.pdaviet.net/showthread.p...-LẠI-BẢN-N97-RM-505-CFW-C6V20-FINAL-by-Ntv_79

Đúng là homesreen cũng ko quay ngang đc, nãy định nói quên, bác ntv đâu rồi cứu anh em với.

Xoay bình thường mà. Nhưng phải bật trong cài đặt đã (mặc định nó tắt). Bật xong thì có thể sử dụng app bât/tắt xoay màn hình 1 chạm -> Rất tiện

Chỉnh sửa cuối:

dhda

Đèn phím khi trượt xuống vẫn sáng đó. Ko tin các bạn có thể đẩy nhẹ mở hé hé ra sẻ thấy đèn phím vẫn sáng. Trong khi bản cũ nếu trượt gần xuống hết là đèn phím đã tắt rồi. Bằng chứng là bản này xài khá hao pin đó. Hy vọng bác ntv sớm fix cho anh em xài, thanks bác nhiều lắm

Mới kiểm tra lại. Đúng là đèn bàn phím vẫn sáng :( hao pin phết :( bổ sung thêm là trình duyệt web của đt không vào được =.= click vào nó nháy màn hình 1 phát rồi tự thoát ..

chithang

bác tích hợp luôn cái Quickoffice và Adobe PDF vào dùm em luôn nha
thank bác

Ntv_79

bác tích hợp luôn cái Quickoffice và Adobe PDF vào dùm em luôn nha
thank bác

rof2 nó đầy mất rồi, giờ bỏ vào chẳng biết bỏ cái gì đi rồi lại phát sinh lỗi thì mệt. Bạn dùng bản của chicuong123 coi sao! Hơn nữa ngày trước chỉ muốn xóa 2 cái đó đi, giờ nó không có nữa lại nhớ à:D Office suite và pdf+ có thể thay thế hoàn toàn 2 cái đó.

chithang

rof2 nó đầy mất rồi, giờ bỏ vào chẳng biết bỏ cái gì đi rồi lại phát sinh lỗi thì mệt. Bạn dùng bản của chicuong123 coi sao! Hơn nữa ngày trước chỉ muốn xóa 2 cái đó đi, giờ nó không có nữa lại nhớ à:D Office suite và pdf+ có thể thay thế hoàn toàn 2 cái đó.

em có flash bản của bác vuchicuong123 rồi nhưng mấy icon trong menu nhìn to quá và chạy có vẻ chậm hơn
nếu không tích hợp vào được bác cho em cái Office suite và pdf+ để em cài vào cũng được
thank bác trước nha

chithang

Vậy là chờ bác fix mấy lỗi ở bản final này nữa là ok rồi
thank bác rất nhiều

Ntv_79

Vậy là chờ bác fix mấy lỗi ở bản final này nữa là ok rồi
thank bác rất nhiều

Đã cập nhật bản fix trên bài #1. Cập nhật thêm link down các phần mềm cần thiết cho anh em nào chưa có. Anh em flash và cảm nhận nào!!!

Chỉnh sửa cuối:

chithang

Bản bác fix đèn sạc pin và đèn bàn phím đã tắt nhưng phần web của máy không có gì hết chỉ hiện lên màn hình trắng thôi
bác xem lại dùm nha
thank bác