• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 * CFW V22.0.110* hack vĩnh viễn * trống ổ C:

duong8488

Mình vừa flash thành công CFW #3. Mình thấy mọi thứ đều ổn chỉ có mục này là không ổn.

Music player mặc định vẫn search toàn bộ ổ E:\ làm cho nhạc với ring tone lộn cả lên... Hy vọng bản tiếp theo sẽ fix lại :)

Với mình thì đúng là nó chỉ load nhạc từ E:/ Music, bạn xem lại coi, cả mấy bản đều chuẩn như vậy mà. thử để ý xem trong thẻ nhớ có xếp lộn xộn ko (nếu dùng thêm thẻ nhớ)

Ntv_79

Cái bạn ý đang dùng bạn có thể download trên ovi, nó tên là ACU Wether, free bạn nhé
Hum, sao bít tài vậy! Nhưng ko phải đâu > Widget đó chỉ có ở phần mềm Spb weather thôi nhé!
Nó đây >http://www.pdaviet.net/showthread.php?83799-SPB-Software-Weather-v2.0.1.395-VH-PM-Xem-th%E1%BB%9Di-ti%E1%BA%BFt

Với mình thì đúng là nó chỉ load nhạc từ E:/ Music, bạn xem lại coi, cả mấy bản đều chuẩn như vậy mà. thử để ý xem trong thẻ nhớ có xếp lộn xộn ko (nếu dùng thêm thẻ nhớ)
Dương test chuẩn, mình cũng vậy!!! Và nếu máy bạn có lỗi đó thật thì cũng không wan trọng lắm mà! Chỉ việc cho folder chứa ringtone ẩn đi. Sau đó vào music cập nhật là OK. Không phải mất công flash lại đâu!
Music player mặc định vẫn search toàn bộ ổ E:\ làm cho nhạc với ring tone lộn cả lên... Hy vọng bản tiếp theo sẽ fix lại :)
Có lẽ nào bạn đã để lẫn nhạc và ringtone trong E:/music chăng?!

Chỉnh sửa cuối:

Korocross

Lúc đầu mình copy 1 folder chứa file nhạc vào E:\Music và 1 ở ngoài E:\ để test thử. Vào Music player mở lên thấy nó hiện đủ hết từ ngoài ổ E:\ lẫn E:\Music
Bây giờ thì ổn hết rồi :D. Btw, cám ơn ntv_79 về bản CFW! Nếu sau này có ý tưởng gì về CFW mình sẽ nhờ bạn làm giúp nhé :D

naul1497

Nói chung là bản CW#3 xài rất tốt, nhanh, ổn định. Nhưng cái hiệu ứng thì hơi dở, do đẹp thì đẹp thật nhưng chậm quá. Mỗi lần từ menu thoát ra, bình thường thoát ra luôn, còn khi có hiệu ứng thì phải mất 2s (mây, mưa, sấm chớp - không cần thiết lắm :D) mới thoát ra homescreen được. Hơi phiền toái. Có cách nào đổi thành hiệu ứng khác đơn giản tý mà nhẹ nhàng được không nhỉ?

Ntv_79

Nói chung là bản CW#3 xài rất tốt, nhanh, ổn định. Nhưng cái hiệu ứng thì hơi dở, do đẹp thì đẹp thật nhưng chậm quá. Mỗi lần từ menu thoát ra, bình thường thoát ra luôn, còn khi có hiệu ứng thì phải mất 2s (mây, mưa, sấm chớp - không cần thiết lắm :D) mới thoát ra homescreen được. Hơi phiền toái. Có cách nào đổi thành hiệu ứng khác đơn giản tý mà nhẹ nhàng được không nhỉ?

Thì cũng phải 2s để thưởng thức cái đẹp chứ! Có thể tắt nó đi nếu không thích hoặc thay hiệu ứng khác đơn giản lắm mà. Tìm một hiệu ứng khác trong diễn đàn mình nhiều lắm, copy folder effects vào c/resources/ > sau đó apply c2z trong rompathcher là OK thôi! (Nhớ là c2z nhé, cái đó phải tự tạo chứ ko phải cái path mặc định khi flash, trong các topic hiệu ứng thường đã có hướng dẫn làm c2z cho máy rồi hoặc search google nhiều lắm)

Hoặc đơn giản hơn nữa thì cài phần mềm Animenu_plus v2.0 trong đó có rất nhiệu hiệu ứng và cả biểu tượng chờ ứng dụng đang chạy nữa! Xem hướng dẫn và down tại đây > http://www.pdaviet.net/showthread.php?82477-Animation-Plus-2.00-Th%C3%AAm-hi%E1%BB%87u-%E1%BB%A9ng-chuy%E1%BB%83n-%C4%91%E1%BB%95i-cho-theme&p=1088938&highlight=animenu+plus#post1088938

@: Anh em test, dùng nếu thấy OK nên click Thanks trên bài viết để khuấy động phong trào và khuyến khích anh em khác tự tin DOWN và FLASH nhé. Thanks all

Chỉnh sửa cuối:

bleach91

Cho mình hỏi tại sao flash xong là máy đen thui luôn. Làm j cũng không lên. Đã thử cả hard format mà nó chỉ rung chứ chả hiện j cả, vẫn đen thui. hjx. có bạn nào cao thủ chỉ mình với chứ đem ra tiệm thì mệt lắm

Ntv_79

Cho mình hỏi tại sao flash xong là máy đen thui luôn. Làm j cũng không lên. Đã thử cả hard format mà nó chỉ rung chứ chả hiện j cả, vẫn đen thui. hjx. có bạn nào cao thủ chỉ mình với chứ đem ra tiệm thì mệt lắm

Chắc có lỗi gì trong quá trình flash thôi. Flash lại xem sao! Nếu vẫn ko được thử với một bản khác xem thế nào. Lưu ý là flash bằng JAR nhé! Mình nhớ ngày xưa đã mấy lần bị như thế khi flash file cooked bằng Phonixne.

duong8488

Có gì mới ko Ntv_79 ơi? Cái ORC để dùng Multiscaner bạn nghiên cứu chưa vậy??

m212567

Bỏ 2 file CFW #3 vào đúng đường dẫn: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505
mà sao nó không load lên được, mong bạn chỉ giúp

Ntv_79

Bỏ 2 file CFW #3 vào đúng đường dẫn: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505
mà sao nó không load lên được, mong bạn chỉ giúp

Bạn kiểm tra lại xem có sai sót gì không:
Thứ nhất bạn phải down đủ các file để up FW cho N97, bản cook chỉ có 2 file > nhưng đầy đủ nó có 8 file.
Thứ hai bản JAF bạn dùng đã hỗ trợ N97 chưa? (khi bấm vào INI trong danh mục chọn có RM-505 N97 không?
Nếu đã đầy đủ rồi thì không có lý do gì không load được cả. Nếu vẫn không được thì chắc bạn phải nhờ bạn nào đó online trả lời trực tiếp chứ post 1-2 câu thế này khó nói lắm!

m212567

Mong bác giúp tí, tôi chỉ có 2 file của FW #3 của bác thôi, còn 6 file nữa là file nào? (nếu có thể cho xin luốn cái link)
Thứ hai bản JAF bạn dùng đã hỗ trợ N97 chưa? (khi bấm vào INI trong danh mục chọn có RM-505 N97 không? cái này thì có hỗ trợ rồi

bleach91

cho em hỏi sao nó lại báo eror reading phone init data thế này...?

Ntv_79

cho em hỏi sao nó lại báo eror reading phone init data thế này...?

Do JAF chưa đọc được dữ liệu điện thoại thôi. Làm lại đi: Quan trọng nhất là lúc cắm cáp vào để nó nhận điện thoại ấy, JAF của bạn báo phone...found là ok rồi > cắm cap vào sớm hoặc muộn hơn tí nữa khi nhấn YES trên bảng thông báo.

Mong bác giúp tí, tôi chỉ có 2 file của FW #3 của bác thôi, còn 6 file nữa là file nào? (nếu có thể cho xin luốn cái link)

Link đây > [DOWNLOAD]http://www.btusers.com.ar/nan/nokia/releases.php?id=454220&rid=3905035759&pid=838940473&firm=22.0.110[/DOWNLOAD]
Down tất cả 8 file của RM-505_APAC_VIETNAM Black về copy vào đường dẫn, sau đó copy 2 file của mình đè lên file gốc > FLASH

Chỉnh sửa cuối:

bleach91

Vẫn không được. Em chuyển sang flash manual, không chế độ dead usb nữa thì nó báo lỗi error reding rap ver!

Ntv_79

Thứ hai bản JAF bạn dùng đã hỗ trợ N97 chưa? (khi bấm vào INI trong danh mục chọn có RM-505 N97 không? cái này thì có hỗ trợ rồi

Vẫn không được. Em chuyển sang flash manual, không chế độ dead usb nữa thì nó báo lỗi error reding rap ver!

Cứ để dead usb và tích vào CRT 308 bên dưới INI và tích vào Factory set thử xem.

bleach91

Vẫn không được.hjx. Mong anh giúp cho chứ google search cũng chịu rồi :((
À quên. Máy em product codes là 0586296 sau chuyển thành 0576122 để up firm 22.0.110. H em đang up firm cook #3 của anh mà không đc đây :((

Ntv_79

À quên. Máy em product codes là 0586296 sau chuyển thành 0576122 để up firm 22.0.110. H em đang up firm cook #3 của anh mà không đc đây :((

Không được là như thế nào phải mô tả cụ thể thì mới biết đường mà giúp chứ! Vẫn lỗi như hình trên í à! Máy vẫn dùng bình thường hay thế nào? Bạn thử để cáp, nhấc pin để he hé ở điện thoại đến khi hiện bảng ấn pin vào và đồng thời nhấn YES trên bảng thông báo xem sao! Nếu vẫn ko được qua yahoo trao đổi may ra mình giúp được chăng? nhấn vào chữ Y! dưới avatar của mình!

m212567

Làm như sau, tôi đã thành công rồi:
bạn dùng J.A.F thì tắt máy đi , rút cáp ra , chạy 2 bước đầu , bao giờ đến bước 3 có chữ search phone rồi thì cắm máy vào , ko cần phải ấn iếc gì hết , để đó nó tự tìm được ngay . Đảm bảo up 1000 phát được cả nghìn , với phiên bản firmware nào cũng vậy