• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MUSIC_PLAYER-N90

TruBic

Well-Known Member
Ông bạn làm sao thế.? Tôi có bảo mọi người đừng test đâu(đọc lại mấy câu cuối xem nhé) nhớ phải đeo kính vào đấy... Mình rất hoan nghêng tinh thân chia sẻ. Nhưng dd là đế thảo luận đóng góp ý kiến , nhìn nhận cái hay cái đc của mỗi pm.Nếu chỉ dow về dùng , rồi click thank ko thôi thì...Lên dd hơi uổng đó.Nếu test rồi mà ko có ý kiến thì làm sao bít đc hay chỗ nào dở chỗ nào.Chỉ vậy thôi.Mình xin nhắc lại. Rất hoan nghênh tinh thần đóng góp của chủ topic. Trên đây chỉ là thảo luận về sof thôi. Ko có ngụ ý gì như ông bạn đây nhầm tưởng. Thế nha.
Posted via Mobile Device

Stop vấn đề tại đây nhé các bạn.
Ttpod hay hơn pm nghe nhạc của máy ở chỗ nhiều tính năng, như thay skin, hiệu ứng... Nhưng so về âm thanh khi chỉnh bass, treb thì bass treb lại ko rõ ràng như jukebox. Và 1 điều nữa, nếu nghe nhạc bằng loa ngoài thì ttpod, jukebox là tiện nhất, còn nghe qua tai nghe N70 thì pm nghe nhạc mặc định của máy là tiện nhất vì âm thanh nghe trong, rõ ràng và trên dây tai nghe có các nút điều khiển tua tới, lui... Điều mà dùng ttpop, jukebox... Ko sử dụng các nút này được.
Chúng ta ko nên so sánh nữa, cái nào cũng có cái hay riêng, ko có gì là tuyệt đối cả.

Last edited by a moderator:

onlylove80

Stop vấn đề tại đây nhé các bạn.
Ttpod hay hơn pm nghe nhạc của máy ở chỗ nhiều tính năng, như thay skin, hiệu ứng... Nhưng so về âm thanh khi chỉnh bass, treb thì bass treb lại ko rõ ràng như jukebox. Và 1 điều nữa, nếu nghe nhạc bằng loa ngoài thì ttpod, jukebox là tiện nhất, còn nghe qua tai nghe N70 thì pm nghe nhạc mặc định của máy là tiện nhất vì âm thanh nghe trong, rõ ràng và trên dây tai nghe có các nút điều khiển tua tới, lui... Điều mà dùng ttpop, jukebox... Ko sử dụng các nút này được.
Chúng ta ko nên so sánh nữa, cái nào cũng có cái hay riêng, ko có gì là tuyệt đối cả.

Quá chuẩn!=D> Trung nói rất đúng với ý mình..:D nghe nhạc bằng ttpod khi gặp phải những bài có nhiều âm gió hay bị xẹt xẹt, nghe rất khó chịu. Ngay cả bây giờ khi mình dùng V3 rồi nhưng vẫn thích nghe nhạc qua pm mặc định của máy dù đã cài Ttpod và Jukebox..

onlylove80

cái này thì lấy gì để so với ttpod. Mình cũng dùng thủ lâu rồi và delete ngay sau khi install 30phút. Ko tin ae cứ lấy hai máy n72 ra test . 1chiếc xài cái này , 1chiếc xài ttpod. Sẽ thấy kết qủa. Chưa kể tới ttpod có những giao diện làm những người khó tính nhất cũng phải hài lòng và rất rất nhiều ưu biệt,.. Ko thể liệt kê hết. Nhưng ai tò mò thì cứ test cho biết . Ko thíc thì del chẳng mất gì.
Posted via Mobile Device

Rất cảm ơn bạn đã ghé thăm TOpic này và cho ý kiến...Tuy nhiên việc bạn nói rằng " cái này thì lấy gì để so với ttpod" thì mình thấy buồn cười quá.=)) Bạn làm ơn đọc thật kỹ dòng giới thiệu và cả những bài viết khác của mình xem có đoạn nào mình đem ra so sánh với 1 pm nghe nhạc nào không nhé. Đây chỉ là file update trực tiếp vào hệ thống nghe nhạc mặc định của máy, giúp cải thiện trình nghe nhạc của 1 số máy không phải là dòng Music. Mỗi người có 1 sở thích, 1 cảm nhận khác nhau.. Có thể bạn thích nhưng người khác lại không và ngược lại.. Vì thế khi tham gia vào bất kỳ 1 topic nào bạn cũng tránh đem ý kiến cá nhân ra rồi quy chụp như vậy nhé..Nếu có gì muốn tranh luận thì bạn PM qua tin nhắn riêng cho mình nhé, Thân!

n2ln2l

:-??:-??Lạ nhỉ..hồi trước mình cài cho mấy người bạn dùng N72 đều chạy ngon mà. chưa hề bị lỗi như vậy bao giờ..Theo mình thì không phải do chương trình này đâu. Vì đây không phải là 1 phần mềm chạy độc lập, thực chất nó là MusicPlayer mặc định của máy, được Mod từ N90 cùng dòng S60v2 OS8.1 giúp cho các máy không hỗ trợ Music như N72 or N70 thường có thể phát nhạc đầy đủ các âm tiết hơn.

Tớ cũng chẳng biết. Cài xong là cái Music của máy mất luôn mà thấy hiện lên một cái Mplayer nhưng không mở được. Mình sẽ làm liều thử phát nữa xem sao. Dù sao tối đó cũng 4 ngót hai phát liền. Không biết con mái của mình có chịu nổi không nữa.

MinhThang

Manager
@All anh em:
Khi test pm các bạn có quyền đưa ra ý kiến và có thể cả các khuyến cáo khi thấy pm đó dễ gây lỗi cho ĐT. Tuy nhiên các ý kiến nhận xét chỉ là mang tính cá nhân chứ không thể áp đặt cho tất cả, vì vậy anh em nên tìm từ ngữ phù hợp để đưa ra nhận xét, tránh tình trạng cãi vả tranh luận không cần thiết trong các Topic pm.

n2ln2l

@All anh em:
Khi test pm các bạn có quyền đưa ra ý kiến và có thể cả các khuyến cáo khi thấy pm đó dễ gây lỗi cho ĐT. Tuy nhiên các ý kiến nhận xét chỉ là mang tính cá nhân chứ không thể áp đặt cho tất cả, vì vậy anh em nên tìm từ ngữ phù hợp để đưa ra nhận xét, tránh tình trạng cãi vả tranh luận không cần thiết trong các Topic pm.

Đúng là MOD có khác. Nói câu nào ra câu đó. Nói chung thì PDAVIET lắm con trai mà con trai thì hay nóng X-( :))=)) nên lắm lúc cũng xảy ra tình hình này. Gặp những lúc như thế anh em cũng nên dùng từ ngữ nhẹ nhàng nhắc lài là OK mà.
HÃY THỂ HIỆN MÌNH LÀ NGƯỜI CÓ VĂN HÓA
(Cho phép để câu này in hoa nhé:D)

canhlinh1987

Ông bạn làm sao thế.? Tôi có bảo mọi người đừng test đâu(đọc lại mấy câu cuối xem nhé) nhớ phải đeo kính vào đấy... Mình rất hoan nghêng tinh thân chia sẻ. Nhưng dd là đế thảo luận đóng góp ý kiến , nhìn nhận cái hay cái đc của mỗi pm.Nếu chỉ dow về dùng , rồi click thank ko thôi thì...Lên dd hơi uổng đó.Nếu test rồi mà ko có ý kiến thì làm sao bít đc hay chỗ nào dở chỗ nào.Chỉ vậy thôi.Mình xin nhắc lại. Rất hoan nghênh tinh thần đóng góp của chủ topic. Trên đây chỉ là thảo luận về sof thôi. Ko có ngụ ý gì như ông bạn đây nhầm tưởng. Thế nha.
Posted via Mobile Device

Mấy hôm nay đi công trình không có thời gian Online mà giải thích cho bạn. May mà đã có các Mod nhiệt tình giúp đỡ giải thích cho bạn hiểu rồi . Hi hi . Xin lỗi vì mình spam tí nhé :p

Chỉnh sửa cuối:

longryu

đả test thử quả thật to hết cở mà nghe nhìu thấy ghét , âm thanh cứ như được mod lên thoy à , nghe ko có đều lắm , nói chung nghe TTPOD hay hơn ở đây mình ko có so sánh với ttpod mà pm này làm volume to hơn chứ chất lương i như củ

jeffer2

sao mình dùng N70 mà cài ko đc, nó báo lỗi : certificate may not yet be valid, ....data setting may be incorrect :-??

Mr_Sulla

sao mình dùng N70 mà cài ko đc, nó báo lỗi : certificate may not yet be valid, ....data setting may be incorrect :-??
Bạn phải chỉnh ngày giờ hệ thống về năm 2005 or 2003 rùi mới cài nhé
Posted via Mobile Device

jeffer2

mình vào system apps mở file Mplayer.app thì nó ra giao diện music player n90 kia nhưng Thoát ra vào lại --> về lại music player n70 cũ :(
Tưởng nó update hẳn luôn chứ

Chỉnh sửa cuối:

23hoangthe

bạn ơi.mở trong app thì được nhưng thoát ra là nó về cái cũ ngay
làm sao để nó thành mặc định..
mình kết nó rôi đấy