• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MUSIC_PLAYER-N90

onlylove80

Hôm nay vào Mediafire trong Myfile thấy còn mấy ứng dụng cho s60v2, nhưng các ứng dụng đó đã Post hết rồi chỉ còn sót lại cái MusicPlayer_N90 là chưa...:D Dù nó đã có từ khá lâu rồi nhưng trên diễn đàn hình như chưa có, nên mình Post lên Share cho các bạn đã,,đang,, và sắp xài N70 thường + N72 test thử. Đây là trình nghe nhạc của N90 đả được Mod cho các máy không hỗ trợ MusicPlayer như N70 thường và N72. Các bạn chú ý:Hãy cài đặt vào bộ nhớ máy nhé. Trong trường hợp bị lỗi khi Install thì các bạn hãy chỉnh lại ngày giờ hệ thống về năm 2005 hoặc 2003 cho chắc ăn nhé...Đối với những máy không được hỗ trợ MusicPlayer khi cài chương trình này sẽ cải thiện đáng kể chất lượng âm thanh..Chúc các bạn vui với 1 trải nghiệm mới!!!Sorry các bạn vì mình không dùng V2 nữa nên đành lấy hình minh họa của V3 nhé.

onlylove80

Đối với những máy mới SX thì có thay đổi j` đáng kể ko ah?
Mới Sx nhưng không được hỗ trợ code Music thì cũng thế mà em..Em cứ test đj, trước khj càj em chọn 1 bàj mp3 chuẩn 128kb/s nghe thử sau đó càj pm này rồj cảm nhận xem sao nhé..

Posted via Mobile Device

daocbn2

với máy có MusicPlayer rồi cài vào có nghe hay hơn ko anh, pm này đè lên musicplayer mặc định à hay chạy riêng ( N90 phải hơn N70ME chứ nhỉ ) :D

Chỉnh sửa cuối:

canhlinh1987

Khi bung lên xong nó chạy ẩn hệ thống vào MusicPlayer hả bạn ? Mình không tìm thấy con icon của nó đâu kả? :D

n2ln2l

Chả hiểu thế nào cả. Cài xong cho em N72 thì không mở lên được mà cái Music của máy cũng tiêu luôn thế là phải 4 ngón cái máy. Hu hu phải cài lại pm đây. Cho chừa cái tội táy máy :):)):D=))

canhlinh1987

h0h0 ! Mình cài vào n70 thấy Bình thường. Khởi động lại máy vẫn ko thấy icon của nó đâu . Phải vào mãi phần System của máy ở trong phần app mới có ! vào trong tick vào Mplayer.app thì mở lên được . Nhạc nghe công nhận có hay hơn một chút . có vẻ to hơn :p

daocbn2

h0h0 ! Mình cài vào n70 thấy Bình thường. Khởi động lại máy vẫn ko thấy icon của nó đâu . Phải vào mãi phần System của máy ở trong phần app mới có ! vào trong tick vào Mplayer.app thì mở lên được . Nhạc nghe công nhận có hay hơn một chút . có vẻ to hơn :p
mình vẫn thấy kiểu j ấy ,hơi dè dè nghe âm thanh ko chuẩn bằng musicplayer N70ME , mặc định là hay nhất vừa to vừa rõ , trống thì đập vô đối :D

onlylove80

mình vẫn thấy kiểu j ấy ,hơi dè dè nghe âm thanh ko chuẩn bằng musicplayer N70ME , mặc định là hay nhất vừa to vừa rõ , trống thì đập vô đối :D

Nếu máy của bạn là N70me thì không cần thiết phải cài cái này đâu..Chương trình này chỉ hỗ trợ tốt cho N72 và N70 thường thôi mà. N70me mà cài cái này vào thì khác gì chở ''Củi'' về rừng chứ=))

onlylove80

Chả hiểu thế nào cả. Cài xong cho em N72 thì không mở lên được mà cái Music của máy cũng tiêu luôn thế là phải 4 ngón cái máy. Hu hu phải cài lại pm đây. Cho chừa cái tội táy máy :):)):D=))

:-??:-??Lạ nhỉ..hồi trước mình cài cho mấy người bạn dùng N72 đều chạy ngon mà. chưa hề bị lỗi như vậy bao giờ..Theo mình thì không phải do chương trình này đâu. Vì đây không phải là 1 phần mềm chạy độc lập, thực chất nó là MusicPlayer mặc định của máy, được Mod từ N90 cùng dòng S60v2 OS8.1 giúp cho các máy không hỗ trợ Music như N72 or N70 thường có thể phát nhạc đầy đủ các âm tiết hơn.

jeffer2

mấy pác cho hỏi: định dạng nào nghe nhạc tiếng to và chất lượng nhất "aac","mp3","ogg" hay ... gì?

onlylove80

mấy pác cho hỏi: định dạng nào nghe nhạc tiếng to và chất lượng nhất "aac","mp3","ogg" hay ... gì?
Có rất nhjều định dạng nhạc nhưng định dạng Mp3 là chuẩn nhất bạn ah. Còn to hay nhỏ thì phụ thuộc vào lúc covert, Tốc độ nén nữa bạn ah.. Nên chọn mp3 128kb/s bạn nhé.

Posted via Mobile Device

manhtuanpda

:-??:-??Lạ nhỉ..hồi trước mình cài cho mấy người bạn dùng N72 đều chạy ngon mà. chưa hề bị lỗi như vậy bao giờ..Theo mình thì không phải do chương trình này đâu. Vì đây không phải là 1 phần mềm chạy độc lập, thực chất nó là MusicPlayer mặc định của máy, được Mod từ N90 cùng dòng S60v2 OS8.1 giúp cho các máy không hỗ trợ Music như N72 or N70 thường có thể phát nhạc đầy đủ các âm tiết hơn.

cái này thì lấy gì để so với ttpod. Mình cũng dùng thủ lâu rồi và delete ngay sau khi install 30phút. Ko tin ae cứ lấy hai máy n72 ra test . 1chiếc xài cái này , 1chiếc xài ttpod. Sẽ thấy kết qủa. Chưa kể tới ttpod có những giao diện làm những người khó tính nhất cũng phải hài lòng và rất rất nhiều ưu biệt,.. Ko thể liệt kê hết. Nhưng ai tò mò thì cứ test cho biết . Ko thíc thì del chẳng mất gì.
Posted via Mobile Device

canhlinh1987

cái này thì lấy gì để so với ttpod. Mình cũng dùng thủ lâu rồi và delete ngay sau khi install 30phút. Ko tin ae cứ lấy hai máy n72 ra test . 1chiếc xài cái này , 1chiếc xài ttpod. Sẽ thấy kết qủa. Chưa kể tới ttpod có những giao diện làm những người khó tính nhất cũng phải hài lòng và rất rất nhiều ưu biệt,.. Ko thể liệt kê hết. Nhưng ai tò mò thì cứ test cho biết . Ko thíc thì del chẳng mất gì.
Posted via Mobile Device

Thực ra bạn ý đưa phần mềm này lên cũng không có ý là để so sánh hay cạnh tranh gì với ttpod , Chẳng qua thấy hay và cũng thấy Diễn đàn mình chua up , nên mới Post lên cho mọi người test thử thui .Nếu thấy thích thì để lại còn không thích thì có thể delete. Nếu không chịu khó mày mò chịu khó dùng thử thì còn gì là thú vui khi dùng Symbian nữa. Mỗi người một sở thích cũng muốn cho chú dế của mình phong phú hơn thôi .Theo mình vẫn nên cảm ơn người đã bỏ công sức ra viết bài vì chúng ta đều là những người có văn hóa. Mình mong rằng tất cả mọi người trong PdaViet luân luân đoàn kết để PdaViet ngày càng phát triển :-?...

manhtuanpda

Thực ra bạn ý đưa phần mềm này lên cũng không có ý là để so sánh hay cạnh tranh gì với ttpod , Chẳng qua thấy hay và cũng thấy Diễn đàn mình chua up , nên mới Post lên cho mọi người test thử thui .Nếu thấy thích thì để lại còn không thích thì có thể delete. Nếu không chịu khó mày mò chịu khó dùng thử thì còn gì là thú vui khi dùng Symbian nữa. Mỗi người một sở thích cũng muốn cho chú dế của mình phong phú hơn thôi .Theo mình vẫn nên cảm ơn người đã bỏ công sức ra viết bài vì chúng ta đều là những người có văn hóa. Mình mong rằng tất cả mọi người trong PdaViet luân luân đoàn kết để PdaViet ngày càng phát triển :-?...

Ông bạn làm sao thế.? Tôi có bảo mọi người đừng test đâu(đọc lại mấy câu cuối xem nhé) nhớ phải đeo kính vào đấy... Mình rất hoan nghêng tinh thân chia sẻ. Nhưng dd là đế thảo luận đóng góp ý kiến , nhìn nhận cái hay cái đc của mỗi pm.Nếu chỉ dow về dùng , rồi click thank ko thôi thì...Lên dd hơi uổng đó.Nếu test rồi mà ko có ý kiến thì làm sao bít đc hay chỗ nào dở chỗ nào.Chỉ vậy thôi.Mình xin nhắc lại. Rất hoan nghênh tinh thần đóng góp của chủ topic. Trên đây chỉ là thảo luận về sof thôi. Ko có ngụ ý gì như ông bạn đây nhầm tưởng. Thế nha.
Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator: