• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

KjepNgh3o

mình làm theo hướng dẫn ở bài 2, nên chắc Kernel đi cùng ROM King Cobra ghi đè lên Kernel stock ở bài 1 rồi :D

mình mới dùng Android nên cứ tuần tự theo hướng dẫn mà làm theo thôi :p

Recovery đang dùng là phiên bản 5.0.2.0

thantinhyeuhh

Help

Em đang cần up kennel nhìn thấy bài này như gặp đc vàng hồi hộp tải về xài thì bị loại ngay vòng gửi xe .lúc chạy Chạy file flash.bat sao của em nó tắt ngúm luôn trong vòng chưa đầy 1s .em dùng windown 7 sp1 :(

Haha được roài tự sửa lại file flash.bat là đc

Chỉnh sửa cuối:

phongthan10

Em cài bản rom A66_EVO3D_NO_SENSE_GSM_v5.0 đã flash kennel và sửa wifi bằng file này WiFi_Modules_ASIA_Fix.zip mà sao vẫn bị lỗi wifi...có bác nào biết chỉ giúp em với

***đã fix dc wifi, hóa ra là do lúc up rom lần đầu thì bị rơi máy văng cáp ra, h mới nhớ...he he he***

Chỉnh sửa cuối:

vuvantinh

có cách nào wipe tận gốc rom cũ khi up rom mới không các bác.mình up rom kiểu cua ancola mà up rom khac vào vẫn full phần mềm cũ,ko khéo lại có thêm fm của rom mới:)).trong recovery thì không wipe dc system.nó cứ báo lỗi j trên thẻ nhớ đoá.

kyph1982

Bác ân ơi! Mình cài các rom shooter beat 1.3 thì được nhưng không hiểu từ 1.4 trở lên hoạc shooter bliss đều không fix được lỗi wifi nhỉ :(

darklife

Chào anh Ân! A giúp e với e dùng Evo phiên bản Châu Âu đã up lên rom A66_EVO3D_v4.0 (OS: 1.20.401.8, Radio: 10.59.9020.00_10.15.9020.06_M). Đã làm mọi cách mà vẫn không fix dc lỗi wifi! Mong a giúp e!

cancel242

Có bác nào bị giống tôi không, tôi flash kernel thành công rồi-2.6.35.13- g47321df-cái này là kernel stock của Châu Âu mà bác An đưa. nhưng khi up bản Rom A66_EVO3D_NO_SENSE_GSM_v5.0 của bác An thì vẫn không fix đc lỗi Wifi. mày tôi Hboot 0.18-châu á.

Chỉnh sửa cuối:

luongbao

các bác ơi,giúp em với. em mới xài android lần đầu nên còn rối quá,số là em đã unlock bootloader trên trang htcdev như các bác hướng dẫn nhưng em tải adb tool và file *.img về máy làm như các bác hướng dẫn rồi nhưng khi em vào bootloader trên máy htc và nối với máy tính thì nó lại không nhận,em vào cái flash.bat nhập lệnh xong thì nó cứ waiting for device hoài ah,chẳng chịu làm gì cả mới lại em vào bootloader trên htc thì thấy nó kêu là :shooteru put ship s-on rl vậy máy em chưa S-OFF phải không các bác?
máy em là bản hboot 0012,em cảm ơn các bác nhìu,mong các bác giúp đỡ em với nhen.

KjepNgh3o

các bác ơi,giúp em với. em mới xài android lần đầu nên còn rối quá,số là em đã unlock bootloader trên trang htcdev như các bác hướng dẫn nhưng em tải adb tool và file *.img về máy làm như các bác hướng dẫn rồi nhưng khi em vào bootloader trên máy htc và nối với máy tính thì nó lại không nhận,em vào cái flash.bat nhập lệnh xong thì nó cứ waiting for device hoài ah,chẳng chịu làm gì cả mới lại em vào bootloader trên htc thì thấy nó kêu là :shooteru put ship s-on rl vậy máy em chưa S-OFF phải không các bác?
máy em là bản hboot 0012,em cảm ơn các bác nhìu,mong các bác giúp đỡ em với nhen.

theo như bạn nói chắc bạn mới vào bootloader mà chưa chọn vào fastboot :D

dùng phím Volume up down để di chuyển lên xuống, phím nguồn để xác nhận nhé

máy bạn chưa S-Off được, trước tiên bạn phải unlock bootloader, flash recovery, root, cài 1 bản ROM cook có sẵn root, sau đó tiến hành hạ HBOOT về 0007 rồi mới S-Off được

luongbao

theo như bạn nói chắc bạn mới vào bootloader mà chưa chọn vào fastboot :D

dùng phím Volume up down để di chuyển lên xuống, phím nguồn để xác nhận nhé

máy bạn chưa S-Off được, trước tiên bạn phải unlock bootloader, flash recovery, root, cài 1 bản ROM cook có sẵn root, sau đó tiến hành hạ HBOOT về 0007 rồi mới S-Off được
vâng em hiểu,nhưng em đã unlockbootloader rồi,nhưng không flash recovery được vì mỗi lần em làm theo như hướng dẫn thì lúc chạy cái cmd nó chỉ hiện lên là "waiting for devide" thôi,em thử mấy ngày nay nhưng chưa được,đang chán đời quá,có bác nào ở Sài Gòn có thể hướng dẫn em cụ thể hơn xíu đc ko ạh? anyway thanks bác nhiều lắm ạh!

twantoan

Bác đã đánh dấu chọn cái usb trong phần aplication rồi đến developtment chưa thế

luongbao

Bác đã đánh dấu chọn cái usb trong phần aplication rồi đến developtment chưa thế
Em đã chỉnh usb debugging trong deverlopment con phần connect to pc em chỉ chọn charge only thui giống như các bác ở trên hướng dẫn nhưng cũng chẳng đc lun bác ah,bùn kinh khủng lun.

kimazure

Em đã chỉnh usb debugging trong deverlopment con phần connect to pc em chỉ chọn charge only thui giống như các bác ở trên hướng dẫn nhưng cũng chẳng đc lun bác ah,bùn kinh khủng lun.
bạn kiểm tra lại xem máy tính đã cài HTC driver chưa vậy?

luongbao

bạn kiểm tra lại xem máy tính đã cài HTC driver chưa vậy?
Em đã cài rồi bác,em cài theo link của các bác trên pda hướng dẫn lun ah,nhưng vẫn chưa đc. Hay em chưa cài htc sync nhỉ,em suy nghĩ mấy ngày nay mà chưa được lun. Em đang kiếm bác nào trong Sài Gòn nhờ hướng dẫn dùm mà chưa đc nữa,hix hix.

twantoan

có thể cái htc driver bị lỗi.down thử cái khác về cài lại.trước khi cài cái mới thì xoá hết cái cũ và ko đươcf cài htc sync mà bác chạy win j thế, bác unrar cái recovery flash tool có trong ổ c ko.ở ngoài ổ c nhé ( thư mục gốc của ổ c)

luongbao

có thể cái htc driver bị lỗi.down thử cái khác về cài lại.trước khi cài cái mới thì xoá hết cái cũ và ko đươcf cài htc sync mà bác chạy win j thế, bác unrar cái recovery flash tool có trong ổ c ko.ở ngoài ổ c nhé ( thư mục gốc của ổ c)

Bác có thể chỉ dùm em cái link driver mới đc không ah.tại em tìm nãy giờ trên pda chỉ thấy cái link em tải hồi bữa thui. Em xài win7 bác ah,mà em tải cái recovery flash tool về để ở desktop rùi giải nén ra và copy vào trong đĩa C bác. Mà lúc vào bootloader nó ko hiện fastboot và recovery gì hết,mà màn hình chỉ báo là unlock,s-on và cái hàng ở dưới đáng lẽ là fastboot vqf recovery thì nó lại báo là erros gì ah.

ancola66

Super V.I.P
vâng em hiểu,nhưng em đã unlockbootloader rồi,nhưng không flash recovery được vì mỗi lần em làm theo như hướng dẫn thì lúc chạy cái cmd nó chỉ hiện lên là "waiting for devide" thôi,em thử mấy ngày nay nhưng chưa được,đang chán đời quá,có bác nào ở Sài Gòn có thể hướng dẫn em cụ thể hơn xíu đc ko ạh? anyway thanks bác nhiều lắm ạh!
1. Kiểm tra lại CABLE
2. Đưa máy về chế độ Fastboot trước rồi mới kết nối với máy tính.