• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

phuc1984

cái này mình chưa gặp. kì lạ gần 50 lần flash rom cook. củng chưa gặp như bạn.

model91

e hỏi các bác xíu, máy e sau khi up base lên 11 thì up rom android 4.0 toàn bị đơ icon khi vào ứng dụng ở tab Download, phải chuyển sang tab All rồi quay lại tab Dow thì mới vào đc ứng dụng. các pác cho e hướng khắc phục với.

dinhtuandung2012 mình đã khắc phục được lỗi này rồi . mình vẫn cài đc recovery nhưng khi vào chế độ recovery thì không đc nó lên chữ HTC rùi khởi động lại . cuối cùng mình cài cái rocovery 4.0.1.4 khác thì lại ổn . bjo lại ngon như bình thường rùi .

Tungt14

máy có hboot 0011 hạ xuống 0007, đã S-off, root, unlocked rồi, bây giờ muốn up rom RUU.exe mới làm thế nào bác ÂN

tilangtu

mình có 1 con evo 3d bản châu âu định nâng cấp lên 4.0 qua OTA mà nó ko cho down về .Mình liền lên mạng kiếm bản rom thì nó có bản office OTA *.zip ko biết cái này up sao nữa

mình có 1 con evo 3d bản châu âu định nâng cấp lên 4.0 qua OTA mà nó ko cho down về .Mình liền lên mạng kiếm bản rom thì nó có bản office OTA *.zip ko biết cái này up sao nữa
Nếu muốn úp bản OTA dạng .zip qua Recovery thì bạn phải flash FW kèm theo nếu không máy sẽ không boot được. Chú ý máy phải có S-OFF nhé.

Chỉ có bản update OTA Ship rom ICS của khu vực Châu Âu, update file .zip qua 4EXT Recovery, sau đó đưa máy về HBOOT để úp tiếp FW thì máy mới boot được. Bạn nào quan tâm thì tải ở 2 link dưới:

- Link bản OTA: S_OFF_4EXT_RECOVERY_OTA_SHOOTER_U_ICS_35_S_HTC_Eur ope_3.28.401.1-1.20.401.8_release_2627623qpt0ma8rnwgn0qq.zip.
- Link FW: PG86IMG.zip.

model91

tình hình là e mới update OTA lên 4.0 nhưng dùng thấy chán quá e lại quay về Rom LeeDroid 5.4, up finish xong thì nó cứ đứng ở mà hình khởi động mãi, e đã làm theo cách trên mà ko đc? các pác giúp e với :((

venusian

Moderator
tình hình là e mới update OTA lên 4.0 nhưng dùng thấy chán quá e lại quay về Rom LeeDroid 5.4, up finish xong thì nó cứ đứng ở mà hình khởi động mãi, e đã làm theo cách trên mà ko đc? các pác giúp e với :((

Máy vẫn còn S-OFF.
Đã Full Wipe trước khi up Rom Cook chưa bạn.

venusian

Moderator
máy vẫn s-off, lúc nào up rom mình cũng full wipe hết.

Sao lại vậy :-?.
Nó cứ treo mãi ở Logo của HTC hay Logo của Rom.
Bạn up lại rồi chờ thêm chút nữa xem có đc không nhé. (Cắm thêm xạc vào chờ xem)

model91

Sao lại vậy :-?.
Nó cứ treo mãi ở Logo của HTC hay Logo của Rom.
Bạn up lại rồi chờ thêm chút nữa xem có đc không nhé. (Cắm thêm xạc vào chờ xem)

mình cũng ko hiểu nữa, nó chạy vào logo rom được 2s là out. ko biết hboot đang là 1.53.0007 mà mình chạy lại file IMG của hboot 1.49.0007 có đc ko nhỉ?, nếu được thì chạy luôn file đó rồi update OTA lại cũng ko sao, chỉ sợ ko đc, máy lại thành cục gạch thì toi :-?:(

Last edited by a moderator:

doquangduc

Well-Known Member

Người cùng cảnh ngộ. Sau khi lên ICS, chán quá, quay lại Rom Ship, và bị khởi động lại liên tục. Máy vẫn vào bình thường, nhưng hay bị khởi động lại. Mình đã Relock lại máy, Nhưng không Up lại được Rom Ship. Lỗi này là gì nhỉ... Venusan đâu rùi.

phuc1984

Người cùng cảnh ngộ. Sau khi lên ICS, chán quá, quay lại Rom Ship, và bị khởi động lại liên tục. Máy vẫn vào bình thường, nhưng hay bị khởi động lại. Mình đã Relock lại máy, Nhưng không Up lại được Rom Ship. Lỗi này là gì nhỉ... Venusan đâu rùi.

mình củng quay về từ ota ics 4.0 về rom gốc không bị như các bạn đả nói. mình làm như sau.
máy đang ở ics 4.0 ko cần relock boot. dùng rom gốc để hạ boot xuống 007 up như lúc hạ boot ấy. nhưng lúc up khác xíu. màn hình hboot nó up 1,2 cái file gì đó sau đó nó tắt đi và nó tự khởi động lại hboot mình thấy hboot 1.53.007 của ics chuyển lại 1.49.007 rồi nó up tiếp . nó chạy tự động hết mình ko cần làm gì thêm. giờ máy quay lại rom gốc ngon lành ko có trục trặc gì.
thông tin máy mình từ hboot 011 xuống 007 rồi ota lên ics 4.0. giờ quay về rom ship 2.3.4 ok.
mình làm như vậy đó đóng góp cho mí bác ngâm cứu.

venusian

Moderator
mình cũng ko hiểu nữa, nó chạy vào logo rom được 2s là out. ko biết hboot đang là 1.53.0007 mà mình chạy lại file IMG của hboot 1.49.0007 có đc ko nhỉ?, nếu được thì chạy luôn file đó rồi update OTA lại cũng ko sao, chỉ sợ ko đc, máy lại thành cục gạch thì toi :-?:(

Về cơ bản nếu máy đã có S-OFF thì up Rom Ship tẹt ga và không bị lỗi.
Trước đây dùng DHD hay ONE X thì dù Hboot có đổi cũng ko liên quan tới Việc Up Rom Cook.
Mình vẫn dùng bình thường. Có khi nào với EVO thì khác chăng :-?

Nếu anh có S-OFF thì không cần quan tâm tới Relock hay ko Relock vẫn Up đc Rom Ship.
Mà anh up Rom Ship lỗi gì thế?

doquangduc

Well-Known Member
Về cơ bản nếu máy đã có S-OFF thì up Rom Ship tẹt ga và không bị lỗi.
Trước đây dùng DHD hay ONE X thì dù Hboot có đổi cũng ko liên quan tới Việc Up Rom Cook.
Mình vẫn dùng bình thường. Có khi nào với EVO thì khác chăng :-?

Nếu anh có S-OFF thì không cần quan tâm tới Relock hay ko Relock vẫn Up đc Rom Ship.
Mà anh up Rom Ship lỗi gì thế?

Cũng chẳng hiểu tại sao nữa, Mới đầu là 2.3.4, mình Up lại Rom Ship ( Bản châu âu nhé ) Rồi ota lên ICS, dùng nữa ngày chán quá, Nanddroisd lại bản Back up 2.3.4. Thế là bị khởi động lại liên tục luôn. Giờ muốn Up lại ROm ship, cũng ko up đc nữa. Radio đa thay đổi thành 11.77.3504.000_11.25.3504.06M. Lúc đầu Radio là 10.53 .... thì phải.

thuygiaothinh

Các cao thủ cho em hỏi tý. Mình vừa vào update con Evo3D của mình lên version 4.0 (bản update của chính hãng, update trực tiếp bằng điện thoại) nhưng sau khi update xong thì bị lỗi màn hình trắng xóa chỉ hiện lên mỗi chữ HTC to đùng ở giữa màn hình. Giờ không biết khắc phục thế nào. Máy mình nguyên bản chưa unlock bootloader. HBOOT-1.49.0018.

Bác nào có kinh nghiệm hỗ trợ em với.

Thanks các bác.

model91

Cũng chẳng hiểu tại sao nữa, Mới đầu là 2.3.4, mình Up lại Rom Ship ( Bản châu âu nhé ) Rồi ota lên ICS, dùng nữa ngày chán quá, Nanddroisd lại bản Back up 2.3.4. Thế là bị khởi động lại liên tục luôn. Giờ muốn Up lại ROm ship, cũng ko up đc nữa. Radio đa thay đổi thành 11.77.3504.000_11.25.3504.06M. Lúc đầu Radio là 10.53 .... thì phải.

pác lấy cái rom khi mình hạ hboot ý, up trực tiếp từ thẻ qua hboot luôn. nếu máy vẫn s-off thì ko bị nhảy sang s-on đâu.mình mới liều phát máy lại chạy bình thường.rồi up lại rom ship pác Quang up lên đó.thích thì để đó dùng, còn ko thì up lên ICS cũng đc :)