• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

vnreview

SuperUser là dấu hiệu cho thấy máy bạn đã có Root và chỉ có vậy thôi, nó cũng chẳng phải nguyên nhân gây "lỗi" như bạn mô tả đâu. Trong trường hợp nghi là do ROM cook lỗi thì bạn chỉ cần up lại Stock Firmware là được mà.

vietnk

Cho mình hỏi câu này tí, mình ko biết hỏi ai hết, hi vọng có người giúp. Tình hinh là mình flash kernel "2.6.35.13-g47321df - stock, updated HTC" trên diễn đàn để chơi cái side 2 wake. Side 2 wake chạy tốt nhưng bị lỗi wifi, mình đã tải rất nhiều file về để fix lỗi nhưng ko có kết quả, bác nào pro giúp em tí. Nếu có cả kernel gốc cho máy thì càng tốt. Máy mình HB 11, android 2.3.4

Thank các bác trước,

Last edited by a moderator:

guess

Mình bị lỗi Waiting for Device làm cách nào cũng không được máy mình đã làm theo hướng dẫn ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?147566-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-amp-ROOT-CHO-HTC-EVO-3D-(GSM) nhưng chưa s-off thôi ,vậy đã RECOERY rồi đúng không nhưng như vậy mình có phải FLASH RECOERY nữa không hai cái này giống nhau hay khác nhau vậy ,mọi người chỉ mình với à kernel mình là 2.6.35.13-gafc07f9 ,còn Hboot la 0012

Mình bị lỗi Waiting for Device làm cách nào cũng không được máy mình đã làm theo hướng dẫn ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?147566-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-amp-ROOT-CHO-HTC-EVO-3D-(GSM) nhưng chưa s-off thôi ,vậy đã RECOERY rồi đúng không nhưng như vậy mình có phải FLASH RECOERY nữa không hai cái này giống nhau hay khác nhau vậy ,mọi người chỉ mình với à kernel mình là 2.6.35.13-gafc07f9 ,còn Hboot la 0012
Khi bạn UnlockBootloader bằng HTC DEV (UNLOCKED & S-ON) thì bạn có thể cài Recovery và Root bình thường nhé. Còn muốn S-OFF thì phải hạ HBOOT xuống 0007 hay 0008 thì mới thực hiện được. Còn lỗi waiting for device là do PC chưa nhận phone (thiếu driver, bạn vào Device Manager sẽ thấy ở Other device sẽ có tam giác màu vàng có dấu chấm than màu đen ở trước Android 1.0), bạn gỡ HTCDriver hay HTC Sync rồi cài lại HTC Driver coi sao.

guess

Khi bạn UnlockBootloader bằng HTC DEV (UNLOCKED & S-ON) thì bạn có thể cài Recovery và Root bình thường nhé. Còn muốn S-OFF thì phải hạ HBOOT xuống 0007 hay 0008 thì mới thực hiện được. Còn lỗi waiting for device là do PC chưa nhận phone (thiếu driver, bạn vào Device Manager sẽ thấy ở Other device sẽ có tam giác màu vàng có dấu chấm than màu đen ở trước Android 1.0), bạn gỡ HTCDriver hay HTC Sync rồi cài lại HTC Driver coi sao.
Cảm ơn bạn ,mình sẽ thử

guess

mình chưa làm được bạn ơi ,mình đã xóa hết chỉ cài driver xong rồi restart máy lại rồi bắt đầu cài mà nó cứ waiting for device hoài à ,không biết sao đây ,à mà mình có cài " PHƯƠNG PHÁP FLASH RECOERY " ko bạn ,mình root máy luôn rồi ,backup luôn rồi,vậy có làm ko hay bắt đầu từ bước kernel thôi,cảm ơn bác trước nha

mình chưa làm được bạn ơi ,mình đã xóa hết chỉ cài driver xong rồi restart máy lại rồi bắt đầu cài mà nó cứ waiting for device hoài à ,không biết sao đây ,à mà mình có cài " PHƯƠNG PHÁP FLASH RECOERY " ko bạn ,mình root máy luôn rồi ,backup luôn rồi,vậy có làm ko hay bắt đầu từ bước kernel thôi,cảm ơn bác trước nha
Máy của bạn đã được UnlockBootloader bằng HTC DEV rồi (UNLOCKED & S-ON) thì bạn flash Recovery và tiến hành Root bình thường chứ không cần phải S-OFF đâu. Bước flash Recovery và Kernel bạn thực hiện bước nào trước cũng được (nên flash Recovery trước thì hay hơn) vì flash Kernel bằng ADB_Flash_Tool nên không cần Recovery.

guess

(nên flash Recovery trước thì hay hơn) vì flash Kernel bằng ADB_Flash_Tool nên không cần Recovery.
- Vậy nếu mình flash kernel thì ko cần flash Recovery hả bạn ,hay làm cả 2
- PHƯƠNG PHÁP FLASH RECOVERY trong bài http://www.pdaviet.net/showthread.ph...C-EVO-3D-(GSM) là khác nữa hả bạn hay là giống nhau ,hình như là LASH RECOVERY rồi mới backup dữ liệu được đúng ko bạn
- Bạn cho mình link nào tải driver của HTC EVO 3D được không ,mình cài đủ bản rồi mà nó cứ ko nhận ,
- Mà laptop mình cài win 7 dô mục Device Manager chẳng thấy mục Other device nào cả,với cả chấm vàng nữa

(nên flash Recovery trước thì hay hơn) vì flash Kernel bằng ADB_Flash_Tool nên không cần Recovery.
- Vậy nếu mình flash kernel thì ko cần flash Recovery hả bạn ,hay làm cả 2
- PHƯƠNG PHÁP FLASH RECOVERY trong bài http://www.pdaviet.net/showthread.ph...C-EVO-3D-(GSM) là khác nữa hả bạn hay là giống nhau ,hình như là LASH RECOVERY rồi mới backup dữ liệu được đúng ko bạn
- Bạn cho mình link nào tải driver của HTC EVO 3D được không ,mình cài đủ bản rồi mà nó cứ ko nhận ,
- Mà laptop mình cài win 7 dô mục Device Manager chẳng thấy mục Other device nào cả,với cả chấm vàng nữa
Flash Recovery để backup rồi mới flash Kernel thì càng tốt chứ sao...:D Bạn phải đưa máy về chế độ Fastboot (trong HBOOT ý) thì trong Device Manager mới thấy Android 1.0, nếu không có chấm than thì mới được. Hiện tại phiên bản mới nhất của HTC Driver là bản HTCDriver_3.0.0.021 nhé

guess

Flash Recovery để backup rồi mới flash Kernel thì càng tốt chứ sao... Bạn phải đưa máy về chế độ Fastboot (trong HBOOT ý) thì trong Device Manager mới thấy Android 1.0, nếu không có chấm than thì mới được. Hiện tại phiên bản mới nhất của HTC Driver là bản HTCDriver_3.0.0.021 nhé
Cảm ơn bạn nhiều lắm ,nhưng sao trong mục đó mình không thấy Android 1.0 hay dấu chấm than gì cả ,là sao ta

KjepNgh3o

đã có ai thử up 2 bản ICS 4.0 trên xda cho Evo 3D chưa? :D

máy mình HBOOT 0011 hạ xuống 007, giờ up file PG86IMG.zip có bị về lại 0011, mất S-OFF ko nhỉ?

mình sợ mất S-OFF nên chưa dám thử nghiệm :p

venusian

Moderator

máy mình HBOOT 0011 hạ xuống 007, giờ up file PG86IMG.zip có bị về lại 0011, mất S-OFF ko nhỉ?

S-OFF có tính bền vững, Một số máy nó sẽ trở về S-ON nếu bạn up đúng Rom Ship Gốc.
TRường hợp này mình nghĩ nó ko về S-ON đc đâu.

vnreview

Trên XDA có lựa chọn cho up file ROM.zip qua Recovery mà bạn? Up kiểu đó cho nhanh, tớ thì chờ khi nào có Android 4.0 Official thì sẽ up còn giờ cứ dùng ROM Gingerbread cũng ổn.

guess

mình check lai rồi ,máy có nhận và kết nối với HTC evo 3d nhưng vẫn bị waiting for device lạ quá

venusian

Moderator
mình check lai rồi ,máy có nhận và kết nối với HTC evo 3d nhưng vẫn bị waiting for device lạ quá

Gỡ bỏ tất cả những gì liên quan tới HTC (HTC Sync, DroidExplorer...)
Cài lại HTC Driver và làm lại nhé bạn.

hph

bạn làm đủ, đúng các bước chưa? thử kiểm tra lại các mục này xem có hết lỗi "waiting for device":
trên EVO 3D vào:
_ Settings > Applications > Development: đánh dấu vào "USB debugging"
_Settings > power > đánh dấu vào : FASTBOOT
_đưa máy vào FASTBOOT rồi kết nối với PC, rồi làm tiếp theo hướng dẫn

guess

mình đã làm theo như bạn chỉ rồi ,tất cả các bước rồi mà nó cứ hiện dậy hoài,hay mình để khoảng 30 phút nó có kết nối ko ta