• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MÕI TUẦN 1 NHÂN VẬT - TRÒ CHƠI XƯA QUAY LẠI

Kojiro

Super V.I.P
Cho e ké phát:
1. Nếu PV ko có khu vực Sym thì anh sẽ chọn làm Mod khu vực nào và vì sao >:)
2. Anh có tin tưởng vào các mối quan hệ chỉ nghe giọng nói, nhìn thấy chữ post bài mà ko gặp mặt ko?
3. Anh sẽ làm gì nếu người ở câu 2 ko như anh nghĩ :)
4. Câu cuối: vì sao bị mắt đỏ :))

NguyenTu

Super V.I.P
Hóa ra Lão Thắng Vẹo lên thớt àh, đặt chỗ chuẩn bị chém =))=))=))=))=))

MinhThang

Manager
Vậy ai đã cho anh đến ngày hôm nay
Có được đến ngày hôm nay là nhờ Ba Mẹ và anh chị em trong gia đình, đây là điều mình không bao giờ quên được.
Cho e ké phát:
1. Nếu PV ko có khu vực Sym thì anh sẽ chọn làm Mod khu vực nào và vì sao >:)
- Không có SYM đồng nghĩa với việc không có Mod MinhThang.
2. Anh có tin tưởng vào các mối quan hệ chỉ nghe giọng nói, nhìn thấy chữ post bài mà ko gặp mặt ko?
- Để mọi người tin tưởng và tôn trọng mình, điều trước tiên mình phải tin tưởng và tôn trọng họ trước đã, Anh đã từng và hiện vẫn còn 1 mối quan hệ chỉ biết qua số ĐT và trên mạng và anh đã sãn sàng giúp đỡ kể cả vật chất đấy em.
3. Anh sẽ làm gì nếu người ở câu 2 ko như anh nghĩ :)
- Anh chẳng bao giờ hối hận 1 việc gì khi bản thân đã làm, vì việc làm của anh luôn được suy nghĩ trướcn nếu có chỉ là sự rút kinh nghiêm cho bản thân về sau. Nhất là về tình cảm không có gì gọi là mất, nếu ai đó giả dối thì họ sẽ bị ân hận khi họ sắp vĩnh viễn thế giới này.
4. Câu cuối: vì sao bị mắt đỏ :))
- Đây có thể do thời tiết chuyển mùa.>:)

TruongHan

Super V.I.P
Chém tiếp >:)
Nếu Anh đang đi trên 1 chuyến đò,trên đò gồm có 1 phụ nữ,1 người già và 1 trẻ em.Đò ra giữa sông lớn thì chìm,3 người trôi theo 3 hướng khác nhau.Theo bản năng Anh sẽ bơi theo hướng nào để cứu ai trước? b-)b-)

MinhThang

Manager
Chém tiếp >:)
Nếu Anh đang đi trên 1 chuyến đò,trên đò gồm có 1 phụ nữ,1 người già và 1 trẻ em.Đò ra giữa sông lớn thì chìm,3 người trôi theo 3 hướng khác nhau.Theo bản năng Anh sẽ bơi theo hướng nào để cứu ai trước? b-)b-)

Thường người ta có cấu Người già và trẻ em, xong trong trường hợp này anh sẽ cứu nếu có thể thì đó là trẻ em. Vì sao lại thế điều này chắc ai cũng hiểu.

TruongHan

Super V.I.P
Thường người ta có cấu Người già và trẻ em, xong trong trường hợp này anh sẽ cứu nếu có thể thì đó là trẻ em. Vì sao lại thế điều này chắc ai cũng hiểu.

Tại sao không phải người già hay phụ nữ mà lại là trẻ em?;)
Anh hành động theo bản năng,tình cảm hay lý trí?
Giả sử 1 trong 2 người kia là người thân của Anh thì liệu anh có cứu đứa bé trước ko? :)

(Dựa theo câu hỏi của các nhà tâm lý học :D)

MinhThang

Manager
Tại sao không phải người già hay phụ nữ mà lại là trẻ em?;)
Anh hành động theo bản năng,tình cảm hay lý trí?
Giả sử 1 trong 2 người kia là người thân của Anh thì liệu anh có cứu đứa bé trước ko? :)

(Dựa theo câu hỏi của các nhà tâm lý học :D)

- Đã nói đến giúp đỡ thì nói đến Tình cảm.
1 Trong 2 đều bị nạn thì Tình cảm sẽ là hàng đầu....:) Với câu trả lời này mình nghĩ ai cũng đều làm như vậy, vì chỉ cho phép 1 trong 2 thì người thân sẽ là điểm hướng đến số 1.

Zenki

Super V.I.P
1 Trong 2 đều bị nạn thì Tình cảm sẽ là hàng đầu....:) Với câu trả lời này mình nghĩ ai cũng đều làm như vậy, vì chỉ cho phép 1 trong 2 thì người thân sẽ là điểm hướng đến số 1.
Em lấy ví dụ giã sử thôi nha (Không có ý gì hết nha anh Thắng)

Nếu 1 người là mẹ anh, 1 người là người vợ sắp cưới của anh, 1 người là 1 đứa con nít a chưa bao giờ biết tới. Vậy anh sẽ cứu ai?

MinhThang

Manager

Nếu 1 người là mẹ anh, 1 người là người vợ sắp cưới của anh, 1 người là 1 đứa con nít a chưa bao giờ biết tới. Vậy anh sẽ cứu ai?

Anh sẽ trả lời theo luơng tâm của anh là: Mẹ anh.

NhatToai

Super V.I.P

Nói thật:Cứu Mẹ.
Nói vui:Cứu trẻ em(vì nhẹ nhất :)) )

Zenki

Super V.I.P
Anh sẽ trả lời theo luơng tâm của anh là: Mẹ anh.
Em giã sử thêm 1 câu nữa nha anh Thắng.

1 người là mẹ anh, 1 người là vợ anh (cưới rồi nhá) và 1 người là con trai duy nhất của anh.

Anh sẽ cứu ai, một lần nữa em không có ý gì khác ngoài hỏi vui. :)

TruongHan

Super V.I.P

Trong trường hợp này 1 người đàn ông đủ khả năng để cứu 2 người và phải chịu hy sinh 1 người,đó là cứu trẻ em và phụ nữ :)

MinhThang

Manager
Em giã sử thêm 1 câu nữa nha anh Thắng.

1 người là mẹ anh, 1 người là vợ anh (cưới rồi nhá) và 1 người là con trai duy nhất của anh.

Anh sẽ cứu ai, một lần nữa em không có ý gì khác ngoài hỏi vui. :)

Anh sẽ không cứu ai cả.:)):)):))
Điều này thì khó đây, nhưng xét kỹ thì sẽ cứu lấy con mình, lý do rất đơn giản. Bà nội và Mẹ của đứa trẻ sẵn sàng hy sinh cho con cháu. OK cho 1 chàng pháo tay =D>=D>=D>

Zenki

Super V.I.P
Phải cứu mẹ Thắng à.
Vợ mất, cưới vợ khác, con mất đẻ con khác nhưng mẹ mất thì... :((
anh Thắng phải thử đặt mình vào tình huống thật sự nhé, không thể nói như chú Quang được, tình huống 1 mình giữa dòng sông, 3 người 3 hướng khác nhau, trong đầu a sẽ nghĩ gì và sẽ hành động ra sao?

MinhThang

Manager
anh Thắng phải thử đặt mình vào tình huống thật sự nhé, không thể nói như chú Quang được, tình huống 1 mình giữa dòng sông, 3 người 3 hướng khác nhau, trong đầu a sẽ nghĩ gì và sẽ hành động ra sao?

Thường thì tình cảm trong gia đình, bao giờ Cha Mẹ cũng có thể hy sinh tính mạng của mình để cứu lấy con mình trong cơn nguy biến, có những Tấm gương cứu người và đã hy sinh trong khi họ là những người thấy guy thì cứu.
Việc mình cứu con của mình, không phải chỉ bản thân mình mà nó mang cả Tình Bà và Mẹ đã đánh đổi lấy sự sống cho con.
Nên mình quyết định cứu con. Không cứu Mẹ như anh Quang nói :)):)):))

TruongHan

Super V.I.P
Anh sẽ không cứu ai cả.:)):)):))
Điều này thì khó đây, nhưng xét kỹ thì sẽ cứu lấy con mình, lý do rất đơn giản. Bà nội và Mẹ của đứa trẻ sẵn sàng hy sinh cho con cháu. OK cho 1 chàng pháo tay =D>=D>=D>

Thì mọi Bà Mẹ đều có đức tính Hy Sinh mà :)
Cũng hơi mâu thuẫn,Em thì chọn Mẹ.Vợ con bao nhiêu cũng có.Mẹ thì chỉ 1 thôi :(

Zenki

Super V.I.P
Thường thì tình cảm trong gia đình, bao giờ Cha Mẹ cũng có thể hy sinh tính mạng của mình để cứu lấy con mình trong cơn nguy biến, có những Tấm gương cứu người và đã hy sinh trong khi họ là những người thấy guy thì cứu.
Việc mình cứu con của mình, không phải chỉ bản thân mình mà nó mang cả Tình Bà và Mẹ đã đánh đổi lấy sự sống cho con.
Nên mình quyết định cứu con. Không cứu Mẹ như anh Quang nói :)):)):))
Sau khi cứu con trai xong, anh sẽ về và giải thích như thế nào với bố anh về mẹ anh? giải thích như thế nào với gia đình vợ về vợ anh? và giải thích như thế nào với con trai anh về bà nội và mẹ nó?

MinhThang

Manager
Thì mọi Bà Mẹ đều có đức tính Hy Sinh mà :)
Cũng hơi mâu thuẫn,Em thì chọn Mẹ.Vợ con bao nhiêu cũng có.Mẹ thì chỉ 1 thôi :(

Đúng là rất khó với câu trên, mọi lập luận đều đúng.
Hay là ta theo họ luôn cho tiện.:)):)):))