• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Modding: QuickOffice Của G900(Bản 4.0.256 ) For UIQ3.0

myp990i

Tèo rồi các bác ơi, em cài vào C, nhưng mà khởi động mãi mà chỉ đến lên chữ sony... chạy vạch trắng đầy rồi nhưng không vào máy được, vẫn hiện lên keylock... nhưng vẫn chỉ dừng ở chữ sonyericsson thôi. Làm thế nào bây giờ, chắc là up lại fw hả. Mà mình hard reset có mất fw không các bác nhỉ??? Em nghĩ nó mất chứ không thì mình chỉ cần hard reset chứ mấy khi cần up lại fw đúng không????

Em xin sửa lại bài này, nhưng khôg xóa đoạn trên để nếu ai bị như thế cũng yên tâm, không sao cả. Máy em xài được rồi nhưng hơi chậm. Máy em giờ ít ram quá, lúc nào cũng dưới 10MB cả.
Qua bài này em xin hỏi là bác nào mod luôn cái exit cho nó luôn đi. Cái bản gốc của nó đã mod exit rồi, cài bản này nó mất. không biết dùng cái mod cũ mod cho cái này được không?

Chỉnh sửa cuối:

boyhaychat

các bác ơi, giúp em cái
em đã sign được ứng dụng office, nhưng đến lúc cài lại bị :"this software is already installed on this device". Nhưng khi nháy vào Continue thì máy đơ ra 1 vai s rồi sau đó trở lại bình thường, không cài được ứng dụng.
máy em bị làm sao mà không cài được ạ, mong các pro chỉ giáo.
máy em đã cài: tăng tốc hệ thống, và hack hệ thống. em dùng P990i

myp990i

Em cài cái này vào rồi, mở ra thì cũng thấy giao diện đẹp Nhưgn mà em vào thẻ, mở một file word ra thì nó báo lỗi (kích thẳng để mở). Không mở đc như các lần trước nữa. Mà mở office ra rồi mới tìm đến file đó thì lại không biết mở thế nào, cả ducomenttogo nữa. Ai hướng dẫn em đc không?
Trước đây em muốn đọc file word chỉ cần mở thẻ nhớ ra, kích vào là nó tự mở luôn (cũng không nhớ là nó mở bẳng office hay ducomenttogo nữa) nhưng mà đọc đc. Giờ thì chịu rồi. HUHU

myp990i

các bác ơi, giúp em cái
em đã sign được ứng dụng office, nhưng đến lúc cài lại bị :"this software is already installed on this device". Nhưng khi nháy vào Continue thì máy đơ ra 1 vai s rồi sau đó trở lại bình thường, không cài được ứng dụng.
máy em bị làm sao mà không cài được ạ, mong các pro chỉ giáo.
máy em đã cài: tăng tốc hệ thống, và hack hệ thống. em dùng P990i

Chắc là bác chưa cài cái "Hack sign" rồi. Bác qua đây mà đọc nhé. Rồi sẽ OK cả thôi.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=26378
Have fun!

thaiminh40

Mình nghĩ bản này không ổn rồi. sau lần dầu cài ok. sau khi update thì cài lại ko được nữa. khi mơ nó báo : không rõ lỗi. nếu mod thêm bản note của g900 thì mở file text nó lại báo không tìm thấy. cài lại từ đầu cũng không được. bây giờ phải chạy SEUS lại :(

kenpham

có bạn P990i bị lỗi giống mình, cài vào rồi khởi động lại, đến vạch trắng chạy hết là treo luôn, ko vào tiếp được. ko biết bạn P990i khắc phục bằg cách nào, chứ mình fải Hard reset

prescolt

chạy rất tối và nhanh trên P1i, thấy ok hơn document to go nên mình xóa luôn roài

vinyl106

Còn 1 lỗi nữa là : khi trong file manager hay swiss, mở 1 file word thì cái Quick Ofice mới này hiện ra, và bảo là không tìm thấy. Bình thường, đối với cái cũ, Quick Ofice hiện ra, và đọc luôn. Tịnh trạng này cũng xảy ra đối với bản PDF Plus 1.75. Tốt nhất là khoan upgrade nhé các huynh.

thanhchi

Cái này là lỗi rõ ràng mà bạn. Dùng ổn định nhất chỉ có bản Quick office nguyên bản trong máy thôi.
Bây giờ nếu muốn trở lại bản Quick office cũ thì chỉ còn cách format lại máy thôi.

redmask

Tèo rồi các bác ơi, em cài vào C, nhưng mà khởi động mãi mà chỉ đến lên chữ sony... chạy vạch trắng đầy rồi nhưng không vào máy được, vẫn hiện lên keylock... nhưng vẫn chỉ dừng ở chữ sonyericsson thôi. Làm thế nào bây giờ, chắc là up lại fw hả. Mà mình hard reset có mất fw không các bác nhỉ??? Em nghĩ nó mất chứ không thì mình chỉ cần hard reset chứ mấy khi cần up lại fw đúng không????

Em xin sửa lại bài này, nhưng khôg xóa đoạn trên để nếu ai bị như thế cũng yên tâm, không sao cả. Máy em xài được rồi nhưng hơi chậm. Máy em giờ ít ram quá, lúc nào cũng dưới 10MB cả.
Qua bài này em xin hỏi là bác nào mod luôn cái exit cho nó luôn đi. Cái bản gốc của nó đã mod exit rồi, cài bản này nó mất. không biết dùng cái mod cũ mod cho cái này được không?

oa oa .e cũng bị giống như bác rồi (P990i). chỉ khởi động lên logo rồi dừng lại luôn. tháo pin ra roài khởi động lại cũng không đc.bác làm cách nào để sử dụng đc thế? hướng dẫn cho e với.

GMLP

Thanks mate! Cho tớ hỏi là dùng trên P1i có dc ko? Liệu máy có gặp phải vấn đề như bạn nói trên ko?

kakineri

Em cài bản Qickoffice này toàn báo là " Can not find the software to be upgraded" là sao hả các bác pro, giúp em khắc phục tình trạng này với .Em mất ăn mất ngủ vì không cài được mấy ngày nay rồi:((

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Em cài bản Qickoffice này toàn báo là " Can not find the software to be upgraded" là sao hả các bác pro, giúp em khắc phục tình trạng này với .Em mất ăn mất ngủ vì không cài được mấy ngày nay rồi:((
QuickOffice Của G900(Bản 4.0.256 )

Yêu cầu: HAcks được ổ C.Khi cài nó hỏi thì ấn YEs hết ( Chú ý: Khi cài xong chương trình này,máy bạn của bạn sẽ bị reset 3,4 lần gì đó,nhưng không sao sau mấy lần là lại thành bình thường).Tải cả 3 file dưới mới giải nén được nhé!!
Đã test thành công trên P990i

kakineri

trời ạ. em hack ổ C lâu rồi bác ơi, copy installserver.exe vào C/sys/bin rồi, nó vẫn báo lỗi thế bác TITAN007 ạ:-??

at007

điên ghê các bác ơi,cài ok, vào chương trình được,nhưng ko tài nào đọc file trực tiếp được,chọt vào nó báo app close T_T,..phải vào chương trình chính của nó mới đọc được.chắc em ôm BOM tới nhà bác SWmail wa...bây giờ muốn trở về cái cũ cũng ko được có ai giúp em với...

lamquangtu

Em cũng bị như bác at007, kết quả là format lại ổ C và không dùng thằng này nữa. Dùng Quick office của máy và document 2 go là được rồi.

at007

Em cũng bị như bác at007, kết quả là format lại ổ C và không dùng thằng này nữa. Dùng Quick office của máy và document 2 go là được rồi.

Quyết tâm ko đầu hàng số phận
,mình đã đào ổ Z lấy file tương ứng với file của QuickOffice Của G900(Bản 4.0.256 ) mẹ ơi!!! nhiều quá nhìn loạn mắt luôn,anh em thử giải nén file gốc ra sẽ thấy
yead...^^
sau một hồi mày mò mình đã khắc phục được lỗi này rồi,đồng mình đã fix luôn để giữ được nguyên giao diện Quick Office của G900,và có thể đọc trực tiếp file luôn không cần vào chương trình chính
,bản này mình edit lại chính bản gốc nên a e yên tâm
,bản này cực gọn nhẹ chưa tới 35k so với 2.5M bản gốc...bây giờ mình đang thu dọn chiến trường,tối mình sẽ post lên cho a e...

lamquangtu

@ Bác At007, Good job! nhanh lên bác nhé. Em cũng kết cái giao diện của bản mới này. Nhưng nó bị lỗi nên đành ngậm ngùi chia tay. Bây giờ lại có hy vong rồi.

Mà bác bị lỗi Document 2 Go: "mấy bác ơi?sao em mở file trực tiếp thì nó đọc không được...?hiện lên một trang giấy trắng tinh,còn quick Office thì mở phát một?ai giúp em với,em đã cài full bản này" đúng không ạ?

Vậy bác làm thế này nhé: Bác vào ổ C/Document/unfiled rồi xóa cái file Un.. gì gì đó đi là được. Em cũng bị thế này mấy lần rồi.