• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod QuickOffice Của G900(Bản 4.0.256 )_Fix_35k

lovelikecrazy152

Nhìn loạn cả mắt luôn rồi! kiểu này chắc thức trắng đêm quá. Hướng dẫn chương trình này phải kèm theo địa chỉ của VIROTO nữa mới đủ.

at007

Máy em trước đây cài bản cũ rồi, giờ thấy có bản fix định làm theo hướng dẫn để xoá bản cũ đi nhưng vào C không thấy những file như hướng dẫn. Em vào quickoffice kiểm tra thấy là bản 3.6. gì đó. Cứ nghĩ là chưa cài bản 4.0.256 này. Cài xong bản fix thì thấy có vẫn thế. Mà chọt thẳng file word trong filemanage thì nó lại vẫn chạy ra Ducoment to go?
Giờ nghĩ lại kiểm tra thì thấy trong ổ D có những file cần xoá như hướng dẫn.
Vậy giờ em có phải xóa ở ổ D đi rồi lại cài lại vào ổ C kjhông?
Mong bác trả lời giúp để em làm luôn.
Và khi cài thành công thì chọt trực tiếp nó có chạy vào quickoffice không, chứ em thấy nó vẫn chạy vào Ducoment to go. Mà theo bác đã có quickoffice rồi có nên cài Ducoment to go không vì em thấy hai thằng này có khác gì nhau đâu????
Thank!

theo như bạn nói thì bạn vào C ko thấy file cần xóa,mà vào D thì thấy,có lẽ lúc bạn cài bạn đã chọn cài vào ổ D,nếu cài vào ổ D thì chương trình ko có ý nghĩa nó chỉ vẫn là bản QO mặc định của máy,thì bạn có thể vào ổ D để xóa,và mod giao diện QO của G900 này,còn vấn đề Document To go,tùy mỗi người có một nhận xét khác nhau,nhưng ứng dụn của nó thì hơn hẳn QO mặc định của máy,nếu bạn cài Doc to go thì mặc định các file Office trên máy khi kich vào thì nó sẽ đọc...gỡ ra thì QO mặc định của máy sẽ lo vấn đề này,vài lời chia sẽ cùng bạn^^

at007

Nhìn loạn cả mắt luôn rồi! kiểu này chắc thức trắng đêm quá. Hướng dẫn chương trình này phải kèm theo địa chỉ của VIROTO nữa mới đủ.

bạn yên tâm ngó nhiều vậy thôi,nhưng toàn file dễ kiếm,mình xóa chưa tới 15 phút:D

myp990i

theo như bạn nói thì bạn vào C ko thấy file cần xóa,mà vào D thì thấy,có lẽ lúc bạn cài bạn đã chọn cài vào ổ D,nếu cài vào ổ D thì chương trình ko có ý nghĩa nó chỉ vẫn là bản QO mặc định của máy,thì bạn có thể vào ổ D để xóa,và mod giao diện QO của G900 này,còn vấn đề Document To go,tùy mỗi người có một nhận xét khác nhau,nhưng ứng dụn của nó thì hơn hẳn QO mặc định của máy,nếu bạn cài Doc to go thì mặc định các file Office trên máy khi kich vào thì nó sẽ đọc...gỡ ra thì QO mặc định của máy sẽ lo vấn đề này,vài lời chia sẽ cùng bạn^^

Em đã cài vào ổ D thật nhưng mà giao diện thay đổi mà, đúng là của G900 và em vẫn dùng từ lâu đến giờ, Giờ có bản fix mới kiểm tra làm ttheo hướng dẫn thì phát hiện ra đang cài D, nhưng em cài vào C rồi thấy chưa có gì thay đổi cả. Có nên cài lại không và cài lại chắc phải xoá hết cả hai bản ở D (cũ) và C (mới cài bản fix) vì thấy mới cài bản fix mà chọt vào about vẫn là bản 3.6.????

dk4r

Hay quá, hay quá, vào đây hỏi luôn. Mình có cài bản QO 4.0.256 này nhưng ko mod giao diện G900, đầu tiên mình cài lên thẻ, chạy báo lỗi "Unknown Error", sau đó cài lại vào phone memory thì máy báo đã có chtrinh này sẵn rồi. Nhưng chạy vẫn bị "Unknown Error".
Mình reset lại máy thì QO vẫn là 4.0.256 chứ ko phải QO cũ ban đầu của máy, chạy ok, nhưng sau 1 thời gian ngắn thì lại "Unknown Error", at có thể giúp mình ko?

at007

Hay quá, hay quá, vào đây hỏi luôn. Mình có cài bản QO 4.0.256 này nhưng ko mod giao diện G900, đầu tiên mình cài lên thẻ, chạy báo lỗi "Unknown Error", sau đó cài lại vào phone memory thì máy báo đã có chtrinh này sẵn rồi. Nhưng chạy vẫn bị "Unknown Error".
Mình reset lại máy thì QO vẫn là 4.0.256 chứ ko phải QO cũ ban đầu của máy, chạy ok, nhưng sau 1 thời gian ngắn thì lại "Unknown Error", at có thể giúp mình ko?

đọc bài của bạn mình nghĩ chắc bộ QO mod bị lỗi rồi,thế trong máy bạn vẫn còn QO 4.0.256 chứ,nếu bạn muốn xài bản QO 35K này,thì chỉ cần làm theo hướng dẫn trên để tháo bỏ,rồi cài bản Fix này,bản FIX này chỉ làm thay đổi giao diện thành QO của G900,còn tính năng thì vẫn là QO mặc định của máy

dk4r

Mình đã gở bỏ theo lời at, thành công, nó mất đi cái QO mới và trở lại QO ban đầu (QO lúc ban đầu của mình ko cho tạo ppt, trong file word thì ko cho insert image or table)
sau đó cài lại như bạn hướng dẫn nhưng cài xong, restart lại máy ko thấy có gì thay đổi, nó vẫn là bản QO cũ thôi à.

ryo112

HIx e tháo đc cái Quick office 4.0 trở về ban đầu là happy lắm rồi...không hiểu sao e cài bản 4.0 vao thẻ nhớ,tất cả đều ngon,mỗi tội khi edit thì app close tức nổ cổ,dùng bản mặc định cho lành

thangbonochu

em xài P1 , ban đầu chép tay bản fix như trên thì QO kô xài đc bào lỗi là app could not be started , sau đó em xóa hết các file chép vào , rồi chạy file sis thì đã ok , QO đã chạy đc và là bản mod nhưng chưong trình PDF lại kô chạy đc , báo lỗi là app couldn't be started . có cách nào để sửa lại hoặc khôi phục lại ban đầu như chưa mod kô. cảm ơn bác

lamquangtu

em xài P1 , ban đầu chép tay bản fix như trên thì QO kô xài đc bào lỗi là app could not be started , sau đó em xóa hết các file chép vào , rồi chạy file sis thì đã ok , QO đã chạy đc và là bản mod nhưng chưong trình PDF lại kô chạy đc , báo lỗi là app couldn't be started . có cách nào để sửa lại hoặc khôi phục lại ban đầu như chưa mod kô. cảm ơn bác

Chỉ có cách format ổ C thôi.

thangbonochu

sau 1 hồi lần mò em đã khôi phục đc tình trạng 2 chương trình này như ban đầu , mà kô phải format ổ C . nếu ai bị tương tự thì cũng đừng format vội mà thử tìm cách khác xem đc ko . Em chả nhớ rõ cop cop xóa xóa gì ổ C nên kô dám hướng dẫn

Eleien

:(( mình xoá bản cũ 2,5Mb theo hướg dẫn xog jờ mở quick office ra thì vẫn đc. nhưg khi mở 1 file nào đó hoặc tạo file mới thì bị "dump file created", mặc dù quick office k bị đóg lại. hic, có ai hướg dẫn mình làm cách nào để xài bình thườg k, bất kể bản mặc định hay bản mới???

Eleien

sau 1 hồi lần mò em đã khôi phục đc tình trạng 2 chương trình này như ban đầu , mà kô phải format ổ C . nếu ai bị tương tự thì cũng đừng format vội mà thử tìm cách khác xem đc ko . Em chả nhớ rõ cop cop xóa xóa gì ổ C nên kô dám hướng dẫn

mình đag bị kẹt chỗ dump file như trên, mà đọc bài của bro xog cũg thử copy và thành côg, trở về lại bản mặc định của máy, mở được quick office và đọc đc các file như bình thường. thanks nhìu hen =D>=D>=D>

*** đầu tiên tắt chươg trình quick office (nếu bạn đag mở)
*** copy nhữg file từ ổ Z giống với at007 đã liệt kê ở trên (có vài file at007 liệt kê trog ổ Z k có thì thôi,k sao. còn nhữg file nào at007 liệt kê mà trog ổ Z có thì copy hết)
*** sau đó paste theo cùg đg dẫn luôn (nên làm từg folder như at007 trước, đừg copy 1 loạt tất cả).
*** cuối cùg là mở QO lên để hưởg thành quả. QO sẽ là chươg trình mặc định như ban đầu, k cần format lại ổ C

kentv009

cho hỏi 1 câu hỏi kỳ cục nhất thế giới : quickoffice dùng để làm j, chứ năng chính của nó ntn nhé các bạn

Caohieu88

cho hỏi 1 câu hỏi kỳ cục nhất thế giới : quickoffice dùng để làm j, chứ năng chính của nó ntn nhé các bạn

Tính năng của nó tương tự như Microsoft Office trên Window bạn ah :))