• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

i_love_baby387

Em down cái font bác up lên,có hỗ trợ tiếng Trung nhưng vô TTpod và FreeiSMS vẫn bị lỗi ở chữ y,p kô hiển thị đầy đủ được phần dưới.

Sao kỳ lạ vậy. Mình cũng dùng mà. Đó không phải link mình up mà là link của bác hunter up nên cũng ko chắc chắn.:-?

hunterviet

Well-Known Member
Sao kỳ lạ vậy. Mình cũng dùng mà. Đó không phải link mình up mà là link của bác hunter up nên cũng ko chắc chắn.:-?

Ko chắc chắn gì hả bạn, mình có mod ra font đó đâu, có thế nào thì là do font chứ, mình chỉ up hộ thôi

Mới đổi sang font NAVEL, font chữ tại ttpodjukebox hay các pm khác, rồi ngoài menu đều hiển thị rất sắc nét, ko bị mờ, nhòe. Nhưng phần chân số tại handy Sell (nhiệt độ) thì thiếu mất 1/5

Chỉnh sửa cuối:

i_love_baby387

Thế bác dùng font này có bị lỗi khi vào FreeiSMS không?? Hình như mình nhớ không lầm thì chưa ai kêu font này bị lỗi mà. Bản thân dùng cũng có thấy gì đâu

hunterviet

Well-Known Member
Thế bác dùng font này có bị lỗi khi vào FreeiSMS không?? Hình như mình nhớ không lầm thì chưa ai kêu font này bị lỗi mà. Bản thân dùng cũng có thấy gì đâu

Font NAVEL của chungvict thì chỉ lỗi mất 1/5 dưới chân số nhiệt độ khi xem tại handy sell thồi mà, còn đâu là đều ổn tất, ko thiếu dấu, ko bị khoảng cách giữa các chữ

Mới đổi font NSSB60 tại box này, ngoài Menu hiển thị rất đẹp và nét cực kỳ, nhưng lời trong TTPod thì mất dấu vài chữ, ko bị ô vuông nhưng mất dấu phần lời bài hát và tên bài hát nhưng ko phải tất cả, còn tại Jukebox thì hoàn hảo, chỉ có chứ điều thì nó bị cách dòng như sau: đi ều

Mới text font ParryHottel thì thấy chữ nhỏ nhưng cũng nét, chữ số hiển thị tại handy sell cũng đầy đủ, nhưng tại jukebox thì chữ bị cách dong, 1 số chỗ bị ô vuông tại dấu (tức là ô vuông dưới chân chữ 1 đoạn chứ ko nằm cùng hàng với lời), nhất là chữ y, ví dụ chữ lấy thì tại jukebox hiển thị là: lấ y
lấy anh thì hiện là lấ yanh. hầu như từ nào có chữ y thì đều bị cách ra 1 đoạn và dính luôn vào chữ tiếp theo

Vừa text font southland của chungvict, mình chọn hiển thị bình thường nhưng vào trong thì nét chữ lại nhỏ giống parryhottel, nhưng ko hề bị lỗi tại handytaskman, handysell, lời và tên bài trong ttpod, đối với cả phần xem lời tại jukebox dù chữ rất rất nhỏ nhưng hiển thị chuẩn, ko bị lỗi hay cách dòng, chưa thử để cho font này hiện chữ to nhưng thế này là hoàn hảo lắm rồi, chỉ có điều nếu đổi chũ to nó có bị thụt xuống hay ko? Sẽ text và sớm cho kết quả

Vừa thử font University của chungvict, Chữ đã nhỏ lại rất mảnh nên nhìn rất đâu mắt chứ ko phải là hơi hơi khó nhìn đâu nhé, đối với các bạn cận thì ko nên dùng font này, chưa thử dùng fontchanger để cho font to lên nhưng mọi thứ đầu ổn, cả trong ttpod hiển thị dấu rất nét, nhưng tại jukebox phần lời rất bé rồi mà chữ thì mảnh như mình đã nói, nên nhìn rất mờ, còn bị ô vuông với dấu sắc tại jukebox, chữ nào có kèm "u" hay "ư" thì đều bị cách ra chút ít nhưng ko đáng kể

Vừa mới text font victory của chungvict, chữ đậm và nét nhưng rất nhỏ cả ở phần menu, Khuyên các bạn nếu chọn font này thì để font to chứ đừng để dạng chữ thường. Phần chữ và số tại handy sell nhỏ, menu cũng vậy, trong ttpod hiển thị rất hoàn hảo dấu và ko bị cách gì hết, trong jukebox cũng vậy, tóm lại là font này nếu để dạng cỡ to thì hoàn hảo cả về nghệ thuật lấn hữu dụng

Mình thấy font đẹp nên mang về text, vừa text vừa cho ý kiến luôn để các bạn có dùng thì có thể tham khảo trực tiếp từ bài của mình, mình dùng N6120 classic

Nếu thấy bài viết có ích đối với bạn cho mình cái click THANKS để hưởng ứng nhé

Chỉnh sửa cuối:

theblues7

giúp mình mod font này với

font này khá đẹp
nhà anh em giúp mình mod lại với

nghanh_pc

1

Em đã có lần thấy pm Fontcreater 5.6 post trên diễn đàn mà bây giờ tìm hoài ko thấy. Các anh làm ơn cho em xin pm hoặc link bản Fontcreater đã cr@ck mới nhất ko. Em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

Em đã có lần thấy pm Fontcreater 5.6 post trên diễn đàn mà bây giờ tìm hoài ko thấy. Các anh làm ơn cho em xin pm hoặc link bản Fontcreater đã cr@ck mới nhất ko. Em cảm ơn
Posted via Mobile Device
Phen này Hanh nhà ta bỏ quê lên thành phố thật rồi(bỏ v2 sang dùng v3).Không biết cái nhà ở quê có còn hay bán luôn rồi.Hà.hà...
Fontcreator 5.6 for pc + key đây
http://www.4shared.com/file/131520915/a7cb8496/font_creator_56_pro.html

Chỉnh sửa cuối:

nghanh_pc

1

Posted via Mobile Device
Phen này Hanh nhà ta bỏ quê lên thành phố thật rồi(bỏ v2 sang dùng v3).Không biết cái nhà ở quê có còn hay bán luôn rồi.Hà.hà...
Fontcreator 5.6 for pc + key đây
http://www.4shared.com/file/131520915/a7cb8496/font_creator_56_pro.html
Posted via Mobile Device
Bác Sự ơi. Em chỉ mượn " nhà thành phố " của ng khác để vọc font thui. E ngiện font mất rùi bác ơi. Có gì mong bác cùng các fontcreater giúp đỡ em nha. Thanks for all

Chỉnh sửa cuối:

victchung

Không có gì là hoàn hảo cả các bạn à . Font chữ cũng vậy thôi, nó không thể đáp ứng được hết các yêu cầu của tất cả các phần mềm .

longntt105

Đây, mình có một đống font đây nè, toàn là những font đẹp, mà chỉ có một số là hỗ trợ tiếng Việt thôi, bạn down về nghiêng cứu rồi post lên cho anh em thưởng thức nhé! ;)

cho em xin cái font thứ 2 hàng trên cùng với !

hunterviet

Well-Known Member
Không có gì là hoàn hảo cả các bạn à . Font chữ cũng vậy thôi, nó không thể đáp ứng được hết các yêu cầu của tất cả các phần mềm .

Cám ơn victchung, mình chỉ là đưa ra chút ít ý kiến cho các bạn khác tham khảo trước khi down về, mình đánh giá rất cao việc bạn mod font cho mọi người dùng, Cám ơn bạn lần nữa:D