• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Mod] Chuyên đề thay đổi icon pin, cột sóng (3G, 3,5G, 4G ...)

thientruongx

thì bạn ấy bảo cho vào rofs2 không được nên mình mới bảo là lấy avkon2 gốc trong core ý về edit xem được không mà

Ở trong Core thì có file đó nhưng cho file 3G vào thì lỗi dung lượng (quá giới hạn cho phép)
mà rofs2 thì lại ko có file này

luckyno2

èo, chỉ bung core để lấy avkon2 thui, edit nó xong thì quẳng vào rofs2, đừng có mà bung xong rồi repack core, flas die máy đấy....mà 5530 có 3g rồi còn cook thêm cái này làm gì nữa :-/

thientruongx

èo, chỉ bung core để lấy avkon2 thui, edit nó xong thì quẳng vào rofs2, đừng có mà bung xong rồi repack core, flas die máy đấy....mà 5530 có 3g rồi còn cook thêm cái này làm gì nữa :-/

5530 làm gì có 3G. Lấy file avkon2 của mấy bạn đã làm cho vào rò đc ko

bunrieucua

trong core.c00 không có à :| thế thì pó tay :-??

Sao mình ko mở đc file Core.c00 nhỉ
Đổi cái đuôi c00 --> v20 rùi bung xem thế nào nhé:D
File core chỉ bung để lấy file hoặc xem UID theme thôi.
Chứ repack lại để flash thì "nghẻo" phone đó=))
Ở trong Core thì có file đó nhưng cho file 3G vào thì lỗi dung lượng (quá giới hạn cho phép)
mà rofs2 thì lại ko có file này
5530 làm gì có 3G. Lấy file avkon2 của mấy bạn đã làm cho vào rò đc ko
Down cái file mà pc18_cn4 post ở trên kia mà ném vào rofs2/resource/apps nhé!

bác ơi........bỏ bên máy hay bên thẻ...mình chả tìm thấy sof2 ở chỗ nào cả.............hay là tải về rồi nem vào resource\apps đk ko :) mình gà...hướng dẫn cụ thể cho mình cái :) tk

nick anh_thichem_123

luckyno2

bác ơi........bỏ bên máy hay bên thẻ...mình chả tìm thấy sof2 ở chỗ nào cả.............hay là tải về rồi nem vào resource\apps đk ko :) mình gà...hướng dẫn cụ thể cho mình cái :) tk

bạn mới tập cook à? cái này phải jaf nhé

uk nak :) mình mới bước vào nghề :) mình thích phá dt nà :) bạn cũng thế chứ : cho mình yh rồi nc nhá :) anh em chia sẻ kinh nghiệm tí :) vì mình cũng chưa hiểu cái này cho lắm :) nick anh_thichem_123

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

mình thấy chữ 3.5G nhỏ hơn 5230
có cách nào tăng cỡ chữ và đậm hơn 1 tí ko nhĩ

Chỉnh sửa cuối:

luckyno2

uk nak :) mình mới bước vào nghề :) mình thích phá dt nà :) bạn cũng thế chứ : cho mình yh rồi nc nhá :) anh em chia sẻ kinh nghiệm tí :) vì mình cũng chưa hiểu cái này cho lắm :) nick anh_thichem_123

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

mình thấy chữ 3.5G nhỏ hơn 5230
có cách nào tăng cỡ chữ và đậm hơn 1 tí ko nhĩ

bung avkon2 mà sửa @@ mấy cái entry ý

sao mình cook cái 4g vào thì nó thêm mấy cái soft nữa vậy bạn

soft gì vậy ???

hỳ hỳ đã flash xong...kinh nghiệm...dùng bản 4G đi...nhìn giống 90% so với thật..còn bản 3g hay 3.5G nhìn giả giả ảo cực..nhìn cái biết ngay là giả :))