• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MCleaner.v1.4.1 - Chặn cuộc gọi, tin nhắn

tqt

Bác nào có bản tiếng Anh up phát nhỉ! LINK: "http://www.box.net/index.php?rm=box_download_shared_file&file_id=f_243273056&shared_name=rdmcn3cm60" die rồi
TKS

xuongrongbt

Cho em hỏi làm thế nào để chặn được tin nhắn. Vi khi đưa 1 số vào blacklist thì nó vẫn nhận tin nhắn và bên kia vẫn được báo là tin nhắn đã gửi thành công. Hôm nọ trốn bạn gái đi chơi trả vờ máy hết pin nhưng bị tra hỏi sao hết pin mà vẫn nhận được tin nhắn. Hi. Co bác nào giúp em với

neo1105

Cho em hỏi làm thế nào để chặn được tin nhắn. Vi khi đưa 1 số vào blacklist thì nó vẫn nhận tin nhắn và bên kia vẫn được báo là tin nhắn đã gửi thành công. Hôm nọ trốn bạn gái đi chơi trả vờ máy hết pin nhưng bị tra hỏi sao hết pin mà vẫn nhận được tin nhắn. Hi. Co bác nào giúp em với

Hiện nay theo mình biết thì vẫn chưa có (mà rất có thể là ko có) PM nào tránh được cái report của người nhắn đâu bạn, vì nó là từ dịch vụ mạng, ko phải do máy.

diemhen_mobile

thực ra cái MCleaner không phải là chặn tin nhắn mà dấu tin nhắn vô cùng hiệu quả. ví dụ có bồ rồi mà vẫn muốn có thêm em nữa thì đưa em kia vào blacklis của MCleaner, em kia nhắn tới mình vẫn nhận ok, nhưng không có trong mục tin nhắn thường, vào MCleaner mới xem được, mà muốn vào MCleaner phải có mật khẩu. quá an toàn.

nvthinh75

Không có cách nào chặn được cả ngoại trừ bạn tắt máy, hết pin thiệt, hộp tin nhắn đầy hoặc dính đòn "lời nguyền câm lặng", mà mấy cái này thì mọi tin nhắn đều không tới được chứ không riêng gì tin nhắn nào.

MCleaner chặn bằng cách chỉ nhận và giấu đi âm thầm mà thôi (tránh cho bạn bị phiền toái, dĩ nhiên là chức năng báo nhận của người gửi phát hiện được rồi).

traihp9001

Well-Known Member

thì bảo là em nhắn tin đến máy anh sập nguồn luôn chứ sao:)).ko thì để hẳn chế độ offline trong profiles của máy đi bạn=))

nvthinh75

Còn cách này nè:
Cãi phăng đi, và đổ thừa cho tổng đài (vốn đã bị chưỡi cũng nhiều rồi).

Cầm máy cô bạn gái lên, và nhắn tin vô máy mình cho tận mắt cô bạn thấy (nhớ tắt cái indicator hiển thị ra), cô bạn sẽ thấy tin nhấn báo nhận mà máy bạn vẫn cứ trơ trơ ra y như bạn vậy... là coi như giải oan.

(Tội lỗi tội lỗi).

traihp9001

Well-Known Member
khi tin nhắn đến máy dt của bạn vẫn sáng lên 1 cái đó .(khổ thân tổng đài amen)
nó mà gọi lên tổng đài hỏi thì lộ hết hàng :))

anhtoanhanoi

cái này rất là hay cảm ơn bạn nhiều nhé
mình là nhân viên chăm sóc khách hàng, mỗi lúc hết giờ hoặc là nửa đêm có người không biết ý tứ gì cả cứ gọi loạn cả lên.
thanks bạn

MinhThang

Manager
cái này rất là hay cảm ơn bạn nhiều nhé
mình là nhân viên chăm sóc khách hàng, mỗi lúc hết giờ hoặc là nửa đêm có người không biết ý tứ gì cả cứ gọi loạn cả lên.
thanks bạn

Tại bạn ít quan tâm đên lĩnh vực này, chứ thực tế có rất nhiều Pm mà cần cho bạn, Tối về mệt mỏi bạn chỉ cần lập riêng 1 danh sách Gia đình chẳng hạn, thế là chỉ nhận ds này thôi, còn lại từ chối tất. Mình luôn dùng kiểu này với 1 cấu hình tự động, cứ 19 giờ là chẳng ai gọi vào được ngoài những người thân trong nhà, đây là ds cần phòng khi có chuyện khẩn,6 giờ sáng lại tự động trở lại bình thường, .:D tiện quá phải không bạn. Hãy khám phá đi và luôn đến với PV rất nhiều thứ bạn còn cần.=D>=D>=D>

brightstart

Tối về mệt mỏi bạn chỉ cần lập riêng 1 danh sách Gia đình chẳng hạn, thế là chỉ nhận ds này thôi, còn lại từ chối tất. Mình luôn dùng kiểu này với 1 cấu hình tự động, cứ 19 giờ là chẳng ai gọi vào được ngoài những người thân trong nhà, đây là ds cần phòng khi có chuyện khẩn,6 giờ sáng lại tự động trở lại bình thường, .:D

Đúng thế! ^^ Nhưng mình thì làm ngược lại, những số nào hay làm phiền ngoài giờ là cho vô Black List, cứ ngoài giờ là bật chế độ Block Black List. Vì set như MinhThang thì mình sợ trường hợp người thân đang ở ngoài đường mà máy cầm tay hết pin/hết tiền phải nhờ máy người khác hoặc điện thoại công cộng để gọi cho mình lại không gọi được thì móm. Nói chung là khó có cách nào vẹn toàn, nhưng xét về tổng thể thì MCleaner là tuyệt vời.

dccmltao

Banned
bản này rất tiện vì tích hợp cả 2 việc chặn và ẩn nhưng mỗi tội là chặn chậm quá.

BuuPhucCT

Well-Known Member
bản này rất tiện vì tích hợp cả 2 việc chặn và ẩn nhưng mỗi tội là chặn chậm quá.

Bó tay bác luôn. Mcleaner mà bác còn chê chậm thì k biết còn soft nào chận nhanh nữa đây. Hiện nay mcleaner là soft chận nhanh và có nhiều tính năng hay nhất trong số các soft chận cuộc gọi.Mình đã test rất nhiều soft và cuối cùng thì mcleaner vẫn là sự lựa chọn hàng đầu.

dccmltao

Banned
Bó tay bác luôn. Mcleaner mà bác còn chê chậm thì k biết còn soft nào chận nhanh nữa đây. Hiện nay mcleaner là soft chận nhanh và có nhiều tính năng hay nhất trong số các soft chận cuộc gọi.Mình đã test rất nhiều soft và cuối cùng thì mcleaner vẫn là sự lựa chọn hàng đầu.

mình nói thật-đã sử dụng Mc-ACM-IVCM
MC không bằng 2 thằng trên về tốc độ chặn-chỉ hơn mỗi việc tích hợp cả việc chặn và ẩn (cái ẩn là hay nhất-hơn cả việc Hidden)

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình nói thật-đã sử dụng Mc-ACM-IVCM
MC không bằng 2 thằng trên về tốc độ chặn-chỉ hơn mỗi việc tích hợp cả việc chặn và ẩn (cái ẩn là hay nhất-hơn cả việc Hidden)

Nhưng vấn đề là ACM chặn chậm nhất trong 3 PM. IVCM thì dù nhanh nhất nhưng đến nay vẫn chưa có bản FULL thì phải nên loại luôn. Mcleaner là OK nhất vì chặn khá nhanh, nhiều tính năng lại có bản FULL.

dccmltao

Banned
Nhưng vấn đề là ACM chặn chậm nhất trong 3 PM. IVCM thì dù nhanh nhất nhưng đến nay vẫn chưa có bản FULL thì phải nên loại luôn. Mcleaner là OK nhất vì chặn khá nhanh, nhiều tính năng lại có bản FULL.

ai bảo là IVCM chưa có bản full-sao không mua license hả bạn.full toàn bộ
ACM mà lại chậm nhất mới lạ-chắc do máy bạn :D