• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MCleaner.v1.4.1 - Chặn cuộc gọi, tin nhắn

handh

bạn chưa hiểu về tính năng của CT rùi thì phải.chặn cuộc gọi và tin nhắn ko phải là xóa ngay cuộc gọi và tin nhắn đó đi mà nó chỉ chuyển vào phần " Log " của chương trình mà thôi (cái này do bạn tùy chỉnh trong setup của MCleaner ) bạn có thể vào MCleaner để xem cuộc gọi cũng như tin nhắn mà.
bạn có 3 lựa chọn cho mỗi số dt 1-áp dụng cho cả cuộc gọi và tin nhắn 2-chỉ áp dụng cho tin nhắn 3-chỉ áp dụng cho cuộc gọi.
và có 4 tính năng để sử dụng khi CT chạy 1-báo bận 2-tắt chuông 3-báo bận và gửi lại bằng SMS 4-chuyển hướng cuộc gọi

Bạn không hiểu vấn đề mình đặt ra thì đúng hơn.Bạn có số 0987654321 là số muốn dấu đi không ghi nhận Log trong máy của bạn (số của bồ nhí chẳng hạn).Muốn dấu thì bạn phải cho vô Blacklists ?
Giờ tiếp,có 1 số bạn 1 muốn chặn là 0123456789,muốn chặn số này thì bạn cũng phải vô Blacklists.Vậy kích hoạt Blacklist thì bạn cũng chặn luôn tin nhắn và số của con bồ nhí à ?:-??

traihp9001

Well-Known Member
Bạn không hiểu vấn đề mình đặt ra thì đúng hơn.Bạn có số 0987654321 là số muốn dấu đi không ghi nhận Log trong máy của bạn (số của bồ nhí chẳng hạn).Muốn dấu thì bạn phải cho vô Blacklists ?
Giờ tiếp,có 1 số bạn 1 muốn chặn là 0123456789,muốn chặn số này thì bạn cũng phải vô Blacklists.Vậy kích hoạt Blacklist thì bạn cũng chặn luôn tin nhắn và số của con bồ nhí à ?:-??

thì vào " log " của MCleaner mà xem chứ sao hả bạn,bạn vẫn đọc đc nội dung tin nhắn mà,còn cuộc gọi thì xem xong đúng bồ thì gọi lại cho nó hoành tráng :))

gai

Well-Known Member
hình như pm này không xài được chức năng ( máy lập trình) phải không bạn. Ví dụ như mình muốn trong khoảng thời gian mình tạo ra thì sẽ chặn được số đó và hết thời gian thì sẽ không chặn được. Bạn có thể giải thích rõ hơn về phần này dùm mình nhé. thanks

handh

thì vào " log " của MCleaner mà xem chứ sao hả bạn,bạn vẫn đọc đc nội dung tin nhắn mà,còn cuộc gọi thì xem xong đúng bồ thì gọi lại cho nó hoành tráng :))

:D Thì đó là cái hạn chế của phần mềm.Nó có thêm cái "Baby lists" nữa thì ngon >:)

MinhThang

Manager
hình như pm này không xài được chức năng ( máy lập trình) phải không bạn. Ví dụ như mình muốn trong khoảng thời gian mình tạo ra thì sẽ chặn được số đó và hết thời gian thì sẽ không chặn được. Bạn có thể giải thích rõ hơn về phần này dùm mình nhé. thanks

Đấy là do bạn lập trình cho nó, bắt đầu hoạt động từ thời gian và kết thúc hoạt động ở thời gian đó, nên nó sẽ là vậy.

BuuPhucCT

Well-Known Member

Bác vô phần SCHEDULE rồi chọn mục tạo mới:
1:Bắt đầu ( Star from): giờ
2:Kết thúc( End to): giờ
3:Lịch ( available when): mỗi ngày(everyday)
thứ hai ba tư là do bạn chọn

4: Đặt tên cho mục này rồi lưu lại.Sau đó thì soft sẽ chạy theo lịch bạn đã lập.
END.

goodwellbest

mình cài cái này thấy 1 nhược điểm là, dù đã block tin nhắn nhưng khi có tin nhắn tới máy vẫn rung 1 cái

Kô biết là có version nào block msg (nhưng cần vẫn xem được) mà kô có rung kô?

Hiện tại mình vẫn dùng song song với Easy Reject vì chương trình này nó chặn msg (cần xem msg vẫn được) và máy kô rung khi chặn message. Easy Reject thì có nhược điểm là chỗ add phone nó kô có cho phép add "unknown number" (những số kô có trong danh bạ)

MinhThang

Manager
mình cài cái này thấy 1 nhược điểm là, dù đã block tin nhắn nhưng khi có tin nhắn tới máy vẫn rung 1 cái

Hiện tại mình vẫn dùng song song với Easy Reject vì chương trình này nó chặn msg (cần xem msg vẫn được) và máy kô rung khi chặn message. Easy Reject thì có nhược điểm là chỗ add phone nó kô có cho phép add "unknown number" (những số kô có trong danh bạ)

Mỗi pm nó có 1 nhược điểm riêng, bởi vậy mới có pm khác ra đời,mục đích là giúp người dùng có thêm chọn lựa. Nếu có 1 pm hoàn thiện như bạn nói thì quả là tuyệt vời nhỉ :D

traihp9001

Well-Known Member

ko hiểu mình sử dụng kiểu gì mà chả thấy rung gì cả.chỉ thấy màn hình chỉ sáng nên 1 cái thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
ko hiểu mình sử dụng kiểu gì mà chả thấy rung gì cả.chỉ thấy màn hình chỉ sáng nên 1 cái thôi :))

Mình cũng đã mượn máy N95 test thử, không có rung nào cả, chỉ sáng lên là tắt thôi. Máy mình không có chế độ rung, sẵn máy thằng bạn vừa test xong.:D

Yeutelephone

Khi có tin nhắn hay cuộc gọi trong blacklist đến nó không có biểu tượng thông báo hay thế nào để mình biết hả bạn?Giống Mcleaner trên iphone đó

tiny1990

Khi có tin nhắn hay cuộc gọi trong blacklist đến nó không có biểu tượng thông báo hay thế nào để mình biết hả bạn?Giống Mcleaner trên iphone đó

Có chứ! bạn vào setup rồi bấm qua phải 3 lần tức là System, rồi bấm xuống 5 lần tức là Show Indicator chọn là Yes thế là xong. Lần sau có tn hay blacklist thì sẽ có biểu tượng ở đầu đt

traihp9001

Well-Known Member

có biểu tượng đó.chẳng qua là do bạn cài đặt thôi trong phần "Show Indicator" đó bạn chọn yes/no

goodwellbest

Mình cũng đã mượn máy N95 test thử, không có rung nào cả, chỉ sáng lên là tắt thôi. Máy mình không có chế độ rung, sẵn máy thằng bạn vừa test xong.:D

chả biết nữa, mình xài con E90 nó vẫn cứ rung đúng 1 cái :(
con E90 này có nhiều cái khác người quá

chemi1209

Ko biết đã có bạn nào gạp tinh trạng giống mình chưa nhỉ: Dùng PM này 1 thời gian tự nhiên thấy trên góc màn hình có biểu tượng nhỏ xíu gần giống biểu tượng tin nhắn( quên ko chụp vì đã remove ), sau khi khởi động lại máy thì biểu tượng này mất đi nhưng 1 thời gian sau lại xuất hiện , điều lạ l;à trong bất kì ứng dung nào nó cũng xuất hiện, điên quá mình DEL luôn!

tiny1990

Ko biết đã có bạn nào gạp tinh trạng giống mình chưa nhỉ: Dùng PM này 1 thời gian tự nhiên thấy trên góc màn hình có biểu tượng nhỏ xíu gần giống biểu tượng tin nhắn( quên ko chụp vì đã remove ), sau khi khởi động lại máy thì biểu tượng này mất đi nhưng 1 thời gian sau lại xuất hiện , điều lạ l;à trong bất kì ứng dung nào nó cũng xuất hiện, điên quá mình DEL luôn!

:)) đó là biểu tượng có kẻ xâm nhập đó (tin nhắn của số lạ/ số đt lạ gọi cho bạn) Nên nó hiện như zay để bạn biết là có kẻ ... cho bạn. Yên tâm đi không vấn đề gì đâu còn muốn tắt thì làm theo tớ này "Có chứ! bạn vào setup rồi bấm qua phải 3 lần tức là System, rồi bấm xuống 5 lần tức là Show Indicator chọn là Yes thế là xong. Lần sau có tn hay blacklist thì sẽ có biểu tượng ở đầu đt"