• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Máy mình bị lỗi chụp hình ?

snsd2008

Mình vừa cài lại Firmware 21 APAC, bật chụp hình thì nó có hiện tượng như sau : khi không đủ ánh sáng thì nó sẽ có đèn flash nhưng máy mình chọn chế độ tắt flash nhưng khi chụp flash vẫn sáng :(( Cái này có phải lỗi ko vậy mọi người ?:(( Ai gặp hiện tượng này rồi thì chỉ mình cách khắc phục với . :-?

tamp123

Mình vừa cài lại Firmware 21 APAC, bật chụp hình thì nó có hiện tượng như sau : khi không đủ ánh sáng thì nó sẽ có đèn flash nhưng máy mình chọn chế độ tắt flash nhưng khi chụp flash vẫn sáng :(( Cái này có phải lỗi ko vậy mọi người ?:(( Ai gặp hiện tượng này rồi thì chỉ mình cách khắc phục với . :-?

Mình cũng bị vậy, chắc ko phải lỗi :(

tdfan123

mình cũng bị vậy nè.mình xài fw 20. Ai biết cách khắc phục chỉ giúp với. Thanks!

panrai

Super V.I.P

Mình cũng bị vậy, chắc ko phải lỗi :(

mình cũng bị vậy nè.mình xài fw 20. Ai biết cách khắc phục chỉ giúp với. Thanks!

Đây là do Ct thôi ko có gì lỗi cả.vì khi ko đủ độ sáng thì máu sẽ chớp đèn thôi chứ khổi tất mở:D

Kenji1992

nên để chế độ tự động là ok nhất . nếu hok thích thì tắt đi và nhưng nơi hok đủ a s thì đèn flash sẽ chớp lên .

your_rules

vậy lỡ mún chụp lén thì sao, hay là mún chụp mà k ai biết
Có app để tắt tiếng camera rùi mà tự nhiên đang chụp thì k có tiếng mà đèn flash tự nhiên sáng lên 1 cái thì càng dễ bị để ý hơn nữa
máy của mình cũng bị vậy, chỉ cần thiếu sáng 1 chút là đèn flash sáng lên liền

Kenji1992

vậy lỡ mún chụp lén thì sao, hay là mún chụp mà k ai biết
Có app để tắt tiếng camera rùi mà tự nhiên đang chụp thì k có tiếng mà đèn flash tự nhiên sáng lên 1 cái thì càng dễ bị để ý hơn nữa
máy của mình cũng bị vậy, chỉ cần thiếu sáng 1 chút là đèn flash sáng lên liền
bạn để chế độ tự động ý . nếu hok muốn dùng thì tắt nó đi . còn tắt âm thanh thì có chương trình tắt âm thanh ở mục phần mền ah

vinhloc01811

ko được đâu bạn ah. nó vẫn nháy sáng 1 cái lúc lấy tiêu cự ấy

Mình mở máy lên và tắt flash và thử rồi, không có đèn led đâu nhé... Chắc máy mấy bạn có vấn đề rồi (mình dùng firmware 21):D

viet18091991

b-)Pác nào mún làm paparazi thì chuyển wa chế độ chụp phong cảnh nhá!
Bảo đảm cặp flash LED im ru lun. Chế độ P/c ko có canh nét nên cóc sợ. bấm là chụp. Đã là paparazi rùi thì chụp nhanh còn chạy, đâu bác nào ở lại mà canh nét đâu! ;;)

tdfan123

b-)Pác nào mún làm paparazi thì chuyển wa chế độ chụp phong cảnh nhá!
Bảo đảm cặp flash LED im ru lun. Chế độ P/c ko có canh nét nên cóc sợ. bấm là chụp. Đã là paparazi rùi thì chụp nhanh còn chạy, đâu bác nào ở lại mà canh nét đâu! ;;)

uh nhỉ. mình vừa test:D. tịt flash lun. thanks=D>