• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MAX MANILA v3.0 cho màn hình WVGA (by Maxycy)

PhamQuang

Manager
Vì nhu cầu khá nhiều yêu cầu sử dụng Max Manila nên tôi tạo Topic riêng này để các bạn tiện tải sử dụng.

* Link tải phiên bản Original của tác giả:

[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/365428391/Max_Manila_2.5_-_v3.0__beta_.cab[/DOWNLOAD]

* Link tải bản đã chỉnh sửa:

[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/365428537/Max_Manila_2.5_-_v3.0_PQ.cab[/DOWNLOAD]

Bản chỉnh sửa tôi đã tích hợp khá đủ reg., các bạn tải về, cài cho máy là xong.
Lưu ý Max Manila dành cho các máy chạy HTC Sense 2.5.
Hình ảnh minh hoạ sau khi cài CAB file đã chỉnh sửa lại:

PhamQuang

Manager
Down ve cài ra mà không khởi động được manila bác ạ hix hix

Bạn sử dụng phiên bản ROM nào?
Max Manila chỉ có thể cài cho các máy chạy ROM có Manila 2.5.2011 hoặc 2.5.2012 mà thôi.

ntthanh

Bác chỉ giúp em làm thế nào để hiện ra phần setup như ở màn hình 2 vậy, em cài vào rồi nhưng tìm mãi chưa ra.

DucLong

Super V.I.P
Bác chỉ giúp em làm thế nào để hiện ra phần setup như ở màn hình 2 vậy, em cài vào rồi nhưng tìm mãi chưa ra.
Cài xong softReset lại máy, lấy ngón tay vuốt nhẹ từ chỗ cái đồng hồ tròn tròn trở xuống thì nó hiện ra.

Chỉnh sửa cuối:

va6888

Em cài và sử dụng bình thường. Nhưng hay bị tình trạng 1 số soft trong quick link không chạy
Để 12 shortcut thì 9 cái đầu chạy, chọc vào 3 cái sau không chạy
Để 16 shortcut thì 10 cái bên trên chạy, 6 cái dưới kô chạy
Phải vào maxmanila chọn từ 12 thành 16 hoặc 16 thành 20 thì được bình thường, chạy một lúc sau lại chọc vào các biểu tượng kô tác dụng j
EM dùng rom artemis7, radio 2.09
Các bác xử được giúp em lỗi này kô ạ? Thanks các bác

DucLong

Super V.I.P
Em cài và sử dụng bình thường. Nhưng hay bị tình trạng 1 số soft trong quick link không chạy
Để 12 shortcut thì 9 cái đầu chạy, chọc vào 3 cái sau không chạy
Để 16 shortcut thì 10 cái bên trên chạy, 6 cái dưới kô chạy
Phải vào maxmanila chọn từ 12 thành 16 hoặc 16 thành 20 thì được bình thường, chạy một lúc sau lại chọc vào các biểu tượng kô tác dụng j
EM dùng rom artemis7, radio 2.09
Các bác xử được giúp em lỗi này kô ạ? Thanks các bác
Remove nó rồi cài lại thì nó chạy.

va6888

Tất nhiên em remove rồi cài lại là nó chạy ngay. nhưng chỉ khoảng 1,2 tiếng dùng máy xong là y như rằng chọc vào chả có tác dụng j cả. Chán hết cả người

PhamQuang

Manager
Tất nhiên em remove rồi cài lại là nó chạy ngay. nhưng chỉ khoảng 1,2 tiếng dùng máy xong là y như rằng chọc vào chả có tác dụng j cả. Chán hết cả người

Phải xem ROM bạn đang dùng sử dụng Manila phiên bản nào.
Max Manila này chỉ hỗ trợ các Manila 2.5.2011 và 2.5.2012 thôi. Các Manila cũ hơn chưa chắc đã chạy tốt.
Với các ROM Build của PDAVIET, chắc chắn không có lỗi bạn nêu trên.

Azzura

Rom Artemis v7.0 là phiên bản mới nhất rồi, mình cũng đang dùng rom như bạn, trước đây cũng gặp tình trạng của bạn.
Nói chung cái này là bản beta nên ko ổn định cho lắm, lúc ok lúc ko.
Cài cookie home tab cho lành :D

thinhletien

bác Quang có thể hướng dẫn cụ thể các option trong max manila có ý nghĩa gì ko ạh? Ở cái khung option đầu thì mò mò biết, chứ khung thứ 2 thì em mù hoàn toàn. Chẳng hạn như:
PAnim, LAnim, Tbar, Ltab là gì ạh??? bấm vào nó nhìu tùy chọn quá mà chọn xong k thấy có gì khác biệt :D

ntt2006

bác Quang có thể hướng dẫn cụ thể các option trong max manila có ý nghĩa gì ko ạh? Ở cái khung option đầu thì mò mò biết, chứ khung thứ 2 thì em mù hoàn toàn. Chẳng hạn như:
PAnim, LAnim, Tbar, Ltab là gì ạh??? bấm vào nó nhìu tùy chọn quá mà chọn xong k thấy có gì khác biệt :D
Bạn qua đây tham khảo nha.