• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION XE (Pyramid LE) ★

toocvn

Hjx, bác nào có bản cho HTC sénation XE châu á : Pyramid_LE_1.73.707.4 không,em thấy có bác post link 4share ở #9 nhưng download lâu quá, 4 tiếng liền, bác nào có link nhanh nhanh hay mediafire không, em cảm ơn các bác nhiều.

TaLaAiTaLaAi

Hjx, bác nào có bản cho HTC sénation XE châu á : Pyramid_LE_1.73.707.4 không,em thấy có bác post link 4share ở #9 nhưng download lâu quá, 4 tiếng liền, bác nào có link nhanh nhanh hay mediafire không, em cảm ơn các bác nhiều.

Mediafire đây:
part1
part2

lethang121

Các bác ơi cho em hỏi 1 chút.
EM mới lấy 1 em Sen XE thị trường Đài Loan nên nó chỉ có tiếng Trung và tieeng Anh. Em có thể down ROM ship của thị trường EU và up lên em nó để có thể sử dụng ngôn ngữ tiếng Pháp được không nhi?

Thanks all

blackdoor

Manager
Các bác ơi cho em hỏi 1 chút.
EM mới lấy 1 em Sen XE thị trường Đài Loan nên nó chỉ có tiếng Trung và tieeng Anh. Em có thể down ROM ship của thị trường EU và up lên em nó để có thể sử dụng ngôn ngữ tiếng Pháp được không nhi?

Thanks all

Bạn phải có Super CID mới có thể up ROM của khu vực EU được.

nhamxitrum

mình up rom ship bị lỗi " customer id error " , là sai RUU phải không ? nhưng mình đã cài hết tất cả các bản từ euro đến đài loan và hồng kong đều bị lỗi đó ? ko bít tại sao nữa ! ( HTC SENSATION XE )

halongtm

mình up rom ship bị lỗi " customer id error " , là sai RUU phải không ? nhưng mình đã cài hết tất cả các bản từ euro đến đài loan và hồng kong đều bị lỗi đó ? ko bít tại sao nữa ! ( HTC SENSATION XE )

máy bác chưa có super cid rồi. bác làm lại nhé

nhamxitrum

cài rom ship nguyên bản của máy cũng cần super CID hả bạn ? nhưng khổ cái là máy mình mới mua về đã s-off , recovery, root nhưng mình ko super CID vì 1 số diễn đàn nói là ko cần vì chỉ có cài rom ship mới cần cái đó , mình cài thử 1 bản rom cook nhưng máy bị lỗi toàn bị khởi động lại,không vào đc máy nên h ko super CID đc , bạn có cách giải quyết nào ko ? ^^

venusian

Moderator
cài rom ship nguyên bản của máy cũng cần super CID hả bạn ? nhưng khổ cái là máy mình mới mua về đã s-off , recovery, root nhưng mình ko super CID vì 1 số diễn đàn nói là ko cần vì chỉ có cài rom ship mới cần cái đó , mình cài thử 1 bản rom cook nhưng máy bị lỗi toàn bị khởi động lại,không vào đc máy nên h ko super CID đc , bạn có cách giải quyết nào ko ? ^^

Trước khi up Rom Cook bạn đã Full Wipe chưa. Một số bản Cook cần phải Up thêm FW nữa.
Bạn có nhwos trước đây máy bạn là phiên bản châu á hay châu Âu ko. Nếu bạn nhớ thì chỉ viẹc tìm bản Ship đúng khu vực là up đc.

nhamxitrum

mình tìm hết các bản rom ship rồi bạn a, máy mình made in taiwan, mình up rom ship TW thì bị lỗi [156]:image eror , bình thường thì up rom ship mình có nhìn thấy dòng ghi chữ image version,nhưng riêng bản TW mình không nhìn thấy nên up bị lỗi đó,mình thử down lai bản khác nhưng vẫn thế :(( , còn mình up thử bản HK thì bị lỗi customer id error , chẳng biết phải làm ntn h nữa ,có cách nào super ID mà không phải vào giao diện chính của máy không bạn ?

DucLong

Super V.I.P
mình tìm hết các bản rom ship rồi bạn a, máy mình made in taiwan, mình up rom ship TW thì bị lỗi [156]:image eror , bình thường thì up rom ship mình có nhìn thấy dòng ghi chữ image version,nhưng riêng bản TW mình không nhìn thấy nên up bị lỗi đó,mình thử down lai bản khác nhưng vẫn thế :(( , còn mình up thử bản HK thì bị lỗi customer id error , chẳng biết phải làm ntn h nữa ,có cách nào super ID mà không phải vào giao diện chính của máy không bạn ?

Máy của bạn còn vào được bootloader không? Vào như sau: tháo pin lắp vào lại. Bấm giữ nút volumdown rồi nhấn thả nút power trong khi vẫn giữ nút volumdown.
Máy sẽ chuyển sang màn hình màu trắng có ghi các thông số trên đó. Bạn chụp màn hình hay ghi thông số toàn bộ trên màn hình lên để mình xem và chỉ cho bạn cách giải quyết tiếp theo. Bạn đã up bản rom cook nào của ai gần đây nhất thì bị lỗi.

ntminh02

Các bác ơi.bản rom trên này là 2.3.4 phải ko ạ?mình kiểm tra máy mình tren web.kiểm tra IMEI thấy ghi là ERUROPEvaayj máy mình là bản Châu Âu phải ko?mình mua máy hàng cty ở Hà Nội sao lại là bản Châu Âu nhj?

venusian

Moderator
Các bác ơi.bản rom trên này là 2.3.4 phải ko ạ?mình kiểm tra máy mình tren web.kiểm tra IMEI thấy ghi là ERUROPEvaayj máy mình là bản Châu Âu phải ko?mình mua máy hàng cty ở Hà Nội sao lại là bản Châu Âu nhj?

Europe thì là châu âu rồi. Mua cty chẳng lẽ họ không đc nhập hàng Châu Âu về bán hả bạn :D

lethang121

Bác ơi cho em hỏi sau khi mình đã S-OFF, Recovery, Root và Super CID bây giờ có cách nào để đưa máy về tình trạng ban đầu để bỏ tất cả những cái trên không? THanks các bác

tcpip

Bác ơi cho em hỏi sau khi mình đã S-OFF, Recovery, Root và Super CID bây giờ có cách nào để đưa máy về tình trạng ban đầu để bỏ tất cả những cái trên không? THanks các bác

Bạn đọc : STEP 5 - CHANGING BACK TO S-ON - PROCEED WITH CAUTION. ONLY DO THIS IF YOU ABSOLUTELY HAVE TO. BEWARE THERE IS A RISK OF BRICKING tại : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1192300

Regards

venusian

Moderator
Thanks bạn.ở trên có phải là bản 2.3.4 ko bạn?

Đúng rồi đó bạn.

Có cách để làm nhưng mình khuyên bạn không nên S-ON lại. Như thế rất nguy hiểm. Có mấy bạn S-ON lại bị khoá mất Bootloader rồi đấy.
Nói chung nếu bạn muốn S-ON lại để updata OTA thì không nên. Thích thì up luôn banr Rom Ship luôn.

Thêm cái trích dẫn cho bạn :-?

hjx! ai giúp mình với mình làm máy s-on trở lại h máy ko khởi động lại được, gắn vô máy tính thì chỉ nghe âm thanh kết nối với máy thôi, vào bootlader cũng ko được

Chỉnh sửa cuối: