• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION (Pyramid) ★

venusian

Moderator
Bác Quang ơi. em tìm mãi trong các bản trên không thấy bản Pyramid Hk đâu, xem bài thì tháy bác báo là đã bổ sung, mà nhìn hoài không ra, nếu tiện thì bác cho em lại link download với ạ

Bổ sung ở đây là bổ sung các bản của Khu vực chung Châu Á hay Châu Âu thôi. Chứ không cập nhật các bản của các khu vực lẻ như HK bạn hỏi.
Bạn cần bản Rom nào thì đưa thông số Rom lên đây ai biết thì sẽ giúp bạn.

kaka_nd

Mọi người ơi cho mình hỏi: Con htc sen (bản thường nhá) của mình đến hôm nay vẫn chưa nhận được bản cập nhật andoid 4.0, nên mình muốn nâng cấp lên thông qua sự hỗ trợ của máy tính vậy. Nếu mình cài một bản room ship khác của khu vực châu Á, thì sau này với bản room đó mình có update qua OTA được không (khi có bản cập nhật mới từ HTC) hay là phải có sự hỗ trợ từ máy tính vậy?

venusian

Moderator
Mọi người ơi cho mình hỏi: Con htc sen (bản thường nhá) của mình đến hôm nay vẫn chưa nhận được bản cập nhật andoid 4.0, nên mình muốn nâng cấp lên thông qua sự hỗ trợ của máy tính vậy. Nếu mình cài một bản room ship khác của khu vực châu Á, thì sau này với bản room đó mình có update qua OTA được không (khi có bản cập nhật mới từ HTC) hay là phải có sự hỗ trợ từ máy tính vậy?

Nếu máy bạn up Rom Ship. thì mai này có bản cập nhật từ HTC dù bạn ở phiên bản khu vực nào đi chăng nữa có update OTA bạn đề có thể cập nhật. Với điều kiện bạn không đc Root và Cài Recovery thì mới nhận cập nhật đc.
Bạn có thể nâng cấp lên Android 4.0 với việc chạy file Rom.exe thông qua kết nối với máy tính đc.
Nhưng bản Rom bạn định chạy phải cùng khu vực với bản Rom cũ của bạn thì mới chạy đc nhé.
Khác khu vực là không up đc qua PC đâu.

kaka_nd

Nếu máy bạn up Rom Ship. thì mai này có bản cập nhật từ HTC dù bạn ở phiên bản khu vực nào đi chăng nữa có update OTA bạn đề có thể cập nhật. Với điều kiện bạn không đc Root và Cài Recovery thì mới nhận cập nhật đc.
Bạn có thể nâng cấp lên Android 4.0 với việc chạy file Rom.exe thông qua kết nối với máy tính đc.
Nhưng bản Rom bạn định chạy phải cùng khu vực với bản Rom cũ của bạn thì mới chạy đc nhé.
Máy mình là bản dành cho thị trường Ả Rập. vậy mình có thể up room ship 4.0 của khu vực Châu Á được không? vì máy dành cho thị trường này HTC không ưu ái hay sao ý (lý do là đến thời điểm này máy của mình vẫn chưa được nhận bản cập nhật 4.0).
Thanks .
Ps: diễn đàn dạo này hình như mất nút thank rồi thì phải?

kaka_nd

Máy mình là bản dành cho thị trường Ả Rập. vậy mình có thể up room ship 4.0 của khu vực Châu Á được không? vì máy dành cho thị trường này HTC không ưu ái hay sao ý (lý do là đến thời điểm này máy của mình vẫn chưa được nhận bản cập nhật 4.0).
Thanks .

venusian

Moderator
Thanks .

Khác khu vực ko up đc đâu. Bạn muốn up đc thì phải tạo Gold Card rồi up qua Gold Card mới đc.
Sao không S-OFF rồi up luôn Rom Cook đi cho nó nhanh hả bạn. Có Sense 4.0 rồi đấy.
Diễn đàn đang trong thời gian nâng cấp. Chờ khi diễn đàn nâng cấp xong bạn ấn Thank thoải mái :))

kaka_nd

Khác khu vực ko up đc đâu. Bạn muốn up đc thì phải tạo Gold Card rồi up qua Gold Card mới đc.
Sao không S-OFF rồi up luôn Rom Cook đi cho nó nhanh hả bạn. Có Sense 4.0 rồi đấy.
Diễn đàn đang trong thời gian nâng cấp. Chờ khi diễn đàn nâng cấp xong bạn ấn Thank thoải mái :))
Mình nghĩ Ả Rập thuộc khu vực Tây Á của Châu Á. nên có thể up room của khu vực Châu Á được? Vậy là không up được à? (không nói s-off máy)
Thank bạn rất nhiều.

kaka_nd

Mình nghĩ Ả Rập thuộc khu vực Tây Á của Châu Á. nên có thể up room của khu vực Châu Á được? Vậy là không up được à? (không nói s-off máy)
Thank bạn rất nhiều.

longntt105

cho mình hỏi có rom ship 4 chính thức cho sen chưa ? bữa h ko vào nên ko theo dõi đc.

ypmv2

baseband của mình là 11.69a.3504.00u_11.23.3504.07_m2 thì thuộc khu vức nào vậy bạn ơi?

ypmv2

Đưa nhầm hàng rồi bạn. Đây là Radio rồi.

hhi của mình đang chạy rom stock 3.32.707.110 là của khu vực nào ạ? đang chạy bản 4.0.3 muốn s-off quá mà không làm được.

mrluatinh

em vừa up bản rom ship Ics 4.0.1 sen 3.5 co baseband : 11.59.3504.00U_11316.3504316_M là ở khu vực nào nhỉ ? Bây h em muốn trở lại rom gốc thì làm gì a ???

venusian

Moderator
em vừa up bản rom ship Ics 4.0.1 sen 3.5 co baseband : 11.59.3504.00U_11316.3504316_M là ở khu vực nào nhỉ ? Bây h em muốn trở lại rom gốc thì làm gì a ???

Bạn phải đưa đủ thông số của bản Rom lên đây thì mới biết đc khu vực nào.
Mà máy bạn đã có S-OFF và Super CID chưa.

socduoixu

Bác Quang và các bác giúp em với. Em nâng cấp Sen của em lên 4.0 qua OTA thì bị lỗi các phím cảm ứng. Bây giờ em phải làm thế nào? Xin nhờ bác Quang và các bác giúp em với! Em xin cám ơn rất nhiều!

Bác Quang và các bác giúp em với. Em nâng cấp Sen của em lên 4.0 qua OTA thì bị lỗi các phím cảm ứng. Bây giờ em phải làm thế nào? Xin nhờ bác Quang và các bác giúp em với! Em xin cám ơn rất nhiều!
Vậy thì hiện tại HBOOT của bạn là 1.27.0000 chưa thể S-OFF (thực ra là có thể S-OFF được nhưng rất phức tạp và không ổn định), giờ bạn chỉ UnlockBootloader bằng HTC DEV (UNLOCKED & S-ON) và cài các bản rom cook thôi. Bạn vào HBOOT chọn Factory reset để HardReset lại xem còn lỗi không nhé.