• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC ONE X (Endeavor) ★

ncbc

Cho mình hỏi là phần này khi download 35M về xong nó hỏi là install mà mình cứ ấn OK là nó báo Power shutdows rồi khởi động vào Boot là sao, máy mình đã Unlock Boot, Root rồi, các Bác kinh nghiệm chỉ giùm, máy vẫn đang chạy Rom Ship 1.28.707.10 asia, chưa up Rom cook.
Mà mình vào Boot rồi định Factory Reset mà không được cơ.

mình cũng y như vậy,
lúc trc khi root thì mình up OTA đc, sau đó root máy, jo thấy có thông báo new update, down về rùi chọn install lại k đc :((.
máy mình đang là 1.28.xxx.xx, thấy OTA mới là 1.29.7xx.xx,mà lại k up đc
có bác nào bít giúp mình với

thihuongvpp

Có bản này http://www.filefactory.com/file/64s..._Radio_1.1204.90.13_release_251851_signed.exe

Chứ mới nhất thì kéo OTA từ máy về bạn nhé.
Máy của mình đề như thế này:
Baseband 1.1204.107.14
Cid la HTC_621
Vậy bạn cho mình hỏi mình phải dùng bản Rom Ship nào là chuẩn và download Rom Ship đấy ở đâu vậy.
Bản bạn đưa thì Radio( Baseband ) không đúng với Radio( Baseband 1.1204.107.14 ) này của mình.
Xin chợ giúp của người thân.
Thanks.

ancola66

Super V.I.P
mình cũng y như vậy,
lúc trc khi root thì mình up OTA đc, sau đó root máy, jo thấy có thông báo new update, down về rùi chọn install lại k đc :((.
máy mình đang là 1.28.xxx.xx, thấy OTA mới là 1.29.7xx.xx,mà lại k up đc
có bác nào bít giúp mình với
Bạn đã Root máy >>> có nghĩa là bạn đã unlock bootloader với HTCdev >>> Không thể update OTA được.
Bạn phải Relock nó lại, rồi tìm bản Rom Ship hỗ trợ cho khu vực máy của bạn (Như của bạn là Asia) để up thì mới được ( Nếu bạn up lại bản Rom ship 1.28.XXX thì bạn sẽ update được OTA còn cách nhanh nhất là bạn vào ĐÂY tải bản 1.29 phù hợp với xuất sứ máy của bạn để up luôn.)

thihuongvpp

Bạn đã Root máy >>> có nghĩa là bạn đã unlock bootloader với HTCdev >>> Không thể update OTA được.
Bạn phải Relock nó lại, rồi tìm bản Rom Ship hỗ trợ cho khu vực máy của bạn (Như của bạn là Asia) để up thì mới được ( Nếu bạn up lại bản Rom ship 1.28.XXX thì bạn sẽ update được OTA còn cách nhanh nhất là bạn vào ĐÂY tải bản 1.29 phù hợp với xuất sứ máy của bạn để up luôn.)
Baseband 1.1204.107.14
Cid la HTC_621
Vậy bạn cho mình hỏi mình phải dùng bản Rom Ship nào là chuẩn và download Rom Ship đấy ở đâu vậy.
Bản bạn đưa thì Radio( Baseband ) không đúng với Radio( Baseband 1.1204.107.14 ) này của mình.
Thanks.

venusian

Moderator
Baseband 1.1204.107.14
Cid la HTC_621
Thanks.

Rom Ship của bạn là bản PJ46IMG_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_TW_1.29.709.12_Radio_1.1204.107.14_release_261362_signed.zip
Link tải thì ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...(ENDEAVOR)-★&p=2097841&viewfull=1#post2097841

Bạn ơi Radio của mình là :1.1204.107.14
Bạn đưa link tải này: http://www.pdaviet.net/showthread.ph...=1#post2097841
Thì Radio là: :1.1204.104.14
Vậy Radio khác nhau thì có dùng được không bạn.
Thanks.
Cái đó không quan trọng miễn là đúng Ship Rom gốc của máy, nếu nó đúng là Ship Rom gốc của máy thì bạn úp bình thường, nếu không phải nó sẽ báo lỗi ngay.

thihuongvpp

Cái đó không quan trọng miễn là đúng Ship Rom gốc của máy, nếu nó đúng là Ship Rom gốc của máy thì bạn úp bình thường, nếu không phải nó sẽ báo lỗi ngay.
Nếu không phải nó sẽ báo lỗi thì sau đó mình có vào khởi đông lại được máy không bạn?
Mình muốn hỏi vậy cho yên tâm không lỡ không được thì chết,không có máy mà dùng.
Thanks.

tinh_la_gi

Administrator
Nếu không phải nó sẽ báo lỗi thì sau đó mình có vào khởi đông lại được máy không bạn?
Mình muốn hỏi vậy cho yên tâm không lỡ không được thì chết,không có máy mà dùng.
Thanks.
Được bạn. Vì nó chưa nạp gì cả :D

elaine263

( Các ) anh ơi, máy của em Radio là : 1.1204.105.14
Version : 1.29.707.11
Máy em là của châu á hay châu âu ạ?
Em muốn cài lại ROM gốc được không anh? Và ROM gốc này có những phần mềm của nhà mạng không ạ? Vì máy em hiện nay có nhiều phần mạng cung cấp, mà không muốn root máy, thì em dùng cách này được không anh? Rồi khi có phiên bản mới, thì sẽ không có những phần mềm nhà mạng nữa phải không ạ? Mình vẫn update bình thường được không ạ?
Nếu được làm ơn cho em xin cái link thích hợp để tải, ROM mới nhất.
Cám ơn ( các ) anh nhiều.

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
( Các ) anh ơi, máy của em Radio là : 1.1204.105.14
Version : 1.29.707.11
Máy em là của châu á hay châu âu ạ?
Em muốn cài lại ROM gốc được không anh? Và ROM gốc này có những phần mềm của nhà mạng không ạ? Vì máy em hiện nay có nhiều phần mạng cung cấp, mà không muốn root máy, thì em dùng cách này được không anh? Rồi khi có phiên bản mới, thì sẽ không có những phần mềm nhà mạng nữa phải không ạ? Mình vẫn update bình thường được không ạ?
Nếu được làm ơn cho em xin cái link thích hợp để tải, ROM mới nhất.
Cám ơn ( các ) anh nhiều.

Máy bạn khu vực Châu á nhé. Bạn tìm bản ROm cửa khu vực Châu Á up là đc.
Nếu bản Ship của khu vực Châu á thì sẽ ko kèm theo phần mềm cảu nhà mạng đâu.
Mà các phần mềm nhà mạng bạn nói ở đây là những phần mềm nào vậy.
Nếu bạn up Rom ship thì sau này có bản cập nhật bạn lại cập nhật qua OTA đc.

elaine263

Cám ơn anh nhiều, máy em mua hàng xách tay, có mấy cái phần mềm của mạng điện thoại, cảm thấy khó chịu, hihi...

elaine263

OH ( các ) anh.... Nếu version là WWE 1.29.707.11 thì mình phải kiếm bản giống vậy để cài lại ROM ship hả ( các ) anh?
Em đã down bản Asia_SEA_WWE_1.29.728.12 , vậy em dùng bản này để cài lại ROM đc không ạ? Máy có bị trục trặc gì không ( các ) anh

OH ( các ) anh.... Nếu version là WWE 1.29.707.11 thì mình phải kiếm bản giống vậy để cài lại ROM ship hả ( các ) anh?
Em đã down bản Asia_SEA_WWE_1.29.728.12 , vậy em dùng bản này để cài lại ROM đc không ạ? Máy có bị trục trặc gì không ( các ) anh
Nếu CID của máy bạn là HTC_044 thì úp được. Mà bạn cứ úp thử đi, nếu không phải thì nó báo lỗi mà.