• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LINGVOSOFT - GIỚI THIỆU, THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG

ThaiKien

Super V.I.P
Chào anh Quang, cho em hỏi thêm một chút: Lingvo Soft với Lạc Việt 2004 thì soft nào hay hơn ạh (về vốn từ và ứng dụng thuận tiện ý). Có gì anh chỉ dẫn giúp em với nhé. Con bạn em nó dùng PDA chỉ để tra từ điển thôi. Hihi

Theo ý kiến chủ quan của mình thì mình đánh giá Lạc Việt 2004 cao hơn Lingvo, lượng từ nhiều hơn, các ví dụ cụ thể hơn và giải nghĩa rõ ràng hơn Lingvo. Tuy nhiên hiện nay Lạc Việt 2004 là phiên bản thương mại phải mua chứ không được cung cấp trên diễn đàn, còn về từ điển của Lingvo có riêng hẳn chuyên mục có cả các công cụ và code, bạn chỉ cần cài vào và sử dụng thôi.

rockone1909

Theo ý kiến chủ quan của mình thì mình đánh giá Lạc Việt 2004 cao hơn Lingvo, lượng từ nhiều hơn, các ví dụ cụ thể hơn và giải nghĩa rõ ràng hơn Lingvo. Tuy nhiên hiện nay Lạc Việt 2004 là phiên bản thương mại phải mua chứ không được cung cấp trên diễn đàn, còn về từ điển của Lingvo có riêng hẳn chuyên mục có cả các công cụ và code, bạn chỉ cần cài vào và sử dụng thôi.
thực ra thì mình thấy có nhièu người đã kkk lạc việt 2004 rồi, nhwng mà vì tinh thần là bảo hộ soft người việt nên không tiện đua ra thôi, mà công nhận là LV nhiều từ hơn tuy nhiên nó không có phần tra chéo, tùy theo mục đích use mà dùng loại nào thui

khanha

mình tìm đc cái này, không biết có ai cần không? 1 số k@y không dùng được với máy mình, mấy bạn cứ thử nha:)

khanhham

bác ơi hình như các ứng dụng này đều chỉ dùng cho win5,em dùng 02 mini o cài đặt dc

echvang

Bạn nói thế nào ấy chứ
Mình cũng đang dùng O2mini, cài vào chạy rầm rầm
Chịu khó mày mò mới được bạn ah

hiepsafic

Hi All
không biết các bạn làm sao chứ , tôi làm một phát thì được liền, đang sử dụng.wm2003se, theo tôi các bạn cứ làm chính xác theo hướng dẩn của bác Ph Quang là được, chúc được như ý

doibung0

Các anh ơi! Em xóa bản Lingvosoft Phrasebook E-V 2007 rồi cài lại bản 2006 không chạy. Bây giờ em muốn quay lại dùng crack của bản 2007 thì lại download không được! Anh em nào có cho em xin bản crack với! Em cảm ơn nhiều!

ThaiKien

Super V.I.P
Các anh ơi! Em xóa bản Lingvosoft Phrasebook E-V 2007 rồi cài lại bản 2006 không chạy. Bây giờ em muốn quay lại dùng crack của bản 2007 thì lại download không được! Anh em nào có cho em xin bản crack với! Em cảm ơn nhiều!

CR của Lingvosoft Phrasebook E-V 2007

CR của LingvoSoft Talking Dictionary 2007 English <-> Korean for Pocket PC mà bạn canthi yêu cầu:

Chỉnh sửa cuối:

pekvocey

anh thaikien ơi, em muốn hỏi xin cr của bộ Talking Phrase Book 2007 của English Chinese (full) bao gồm cả Mandarin và Cantonese, trong đó có Simplified, Traditional và Romanized...

hichic, để em tiện cho việc so sánh đối chiếu, rất có ích trong việc học tập..

Cảm ơn anh nhìu...

ThaiKien

Super V.I.P
anh thaikien ơi, em muốn hỏi xin cr của bộ Talking Phrase Book 2007 của English Chinese (full) bao gồm cả Mandarin và Cantonese, trong đó có Simplified, Traditional và Romanized...

hichic, để em tiện cho việc so sánh đối chiếu, rất có ích trong việc học tập..

Cảm ơn anh nhìu...

CR của bạn đây, cái này là Simplified nhé, còn Traditional bạn có thể tải trong diễn đàn.

C

canthi

Guest
Bạn Thái Kiên ơi, mình đã cài LingvoSoft Talking Dictionary 2007 English <-> Korean for Pocket PC rồi sau đó paste phần cr**k của bạn vào nhưng không được. Hic, mình còn không thể sử dụng được cả phần mềm này luôn cơ. Giúp mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều nhiều

ThaiKien

Super V.I.P
Bạn Thái Kiên ơi, mình đã cài LingvoSoft Talking Dictionary 2007 English <-> Korean for Pocket PC rồi sau đó paste phần cr**k của bạn vào nhưng không được. Hic, mình còn không thể sử dụng được cả phần mềm này luôn cơ. Giúp mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều nhiều

Bạn copy file nào
Nhớ phải dùng file LD2007 nhé, thử lại xem.

LYLAC

bác thai kien co crack cua Talking Phrase Book 2007 của vietnam Chinese không cho em xin với

darkgemini

xin chào các bạn mình là người mới nên chưa biết nhiều lắm, mình muốn hỏi là có soft keyboard vietnam nào hổ chợ kiểu rõ telex không vậy? nếu có, có thể cho mình xin với..cảm ơn trước

ThaiKien

Super V.I.P
xin chào các bạn mình là người mới nên chưa biết nhiều lắm, mình muốn hỏi là có soft keyboard vietnam nào hổ chợ kiểu rõ telex không vậy? nếu có, có thể cho mình xin với..cảm ơn trước

Soft keyboard vietnam thì có VN Advanced Keyboard là hỗ trợ kiểu telex, bạn có thể vào đây để tham khảo.

darkgemini

Soft keyboard vietnam thì có VN Advanced Keyboard là hỗ trợ kiểu telex, bạn có thể vào đây để tham khảo.

cái này không có C R A C K được hả sư huynh, mình không ở VN nên không mua được đâu, với lài cũng không muốn bỏ tiền ra mua soft ;)

mình đang dùng soft keyboard này, gọi là ViePoKey, rất nhỏ gọn và đơn giản, nhưng có điều là không hổ trợ telex, dùng nó với Lingosoft cũng ok lắm

Link down từ Rapidshare đây

axim51v

hình như cái tool này chưa hoàn thiện hay sao đó,tôi không edit hoặc thêm từ được,bác nào biết chỉ giùm với

hoang

không hiểu tại sao khi cài lingvo Anh- Việt vào chạy thì máy rất hay treo, mọi người có giải pháp nào không a. Em dùng HP iPAQ RX3400