• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Vạn Niên 1.0 Full (tested N73 ME) by hbinhlove203

MinhThang

Manager
Đang làm một cái cho vui nhưng bận quá chưa xong:

Caominh171

cám ơn bạn đã chia sẻ, bạn cho mình hỏi . Các file mbm skin đó chép vô đường dẫn nào vậy bạn ?
Thân chào,
Chờ lâu quá , nên mình tự tìm ra rồi .Đổi đuôi của skin mbm thành : lichvannien_default.mbm rồi chép đè vô : (C hoặc E tùy theo bộ nhớ bạn cài đặt LVN). C hoặc E /RESOUCE/APPS là OK, đã tested
Cái gì cũng fải thử mới bik chứ,fải hok?;;)

Đang làm một cái cho vui nhưng bận quá chưa xong:

bác làm nhanh=D>=D>,em test thử dùm cho:D

Caominh171

Để các bạn có thể làm skin theo ý mình,nay mình sẽ bày cho các bạn cách mình làm skin.Đầu tiên các bạn tải 2 ctrình này về:
1/MBM tool:http://www.mediafire.com/?9zncxjo9blb
2/MBM wizard: http://www.4shared.com/file/28028391/3bc78566/mbm_wizard.html?s=1
Các bạn dùng ctrìh 2 để chọn ảnh thêm vào hoặc xoá,nhớ fải để ý các giá trị c24,c16,c8,... sao cho giống file .mbm gốc(hình).Sau đó dùng ctrìh 1 đê sắp xếp các ảnh sao cho giống vtrí ảnh mà bạn muốn thêm vào.

Hy vọng bài viết sẽ bổ ích cho các bạn=D>:D=D>

MinhThang

Manager
Để các bạn có thể làm skin theo ý mình,nay mình sẽ bày cho các bạn cách mình làm skin.Đầu tiên các bạn tải 2 ctrình này về:
1/MBM tool:http://www.mediafire.com/?9zncxjo9blb
2/MBM wizard: http://www.4shared.com/file/28028391/3bc78566/mbm_wizard.html?s=1
Các bạn dùng ctrìh 2 để chọn ảnh thêm vào hoặc xoá,nhớ fải để ý các giá trị c24,c16,c8,... sao cho giống file .mbm gốc(hình).Sau đó dùng ctrìh 1 đê sắp xếp các ảnh sao cho giống vtrí ảnh mà bạn muốn thêm vào.

Hy vọng bài viết sẽ bổ ích cho các bạn=D>:D=D>

Mình không làm theo cách của bạn, bình dân hơn nhưng kết quả vẫn như nhau, nhanh hơn luôn.:D

Caominh171

um lúc đầu mình chỉ dùng MBM tool thui nhưng khi thêm hình zô thì hình ảnh lại bị nhoè,lem màu nên fải dùng thêm MBM wizard vì nó có cho mình chọn giá trị hình ảnh khi thêm(mình đoán là giá trị màu sắc của ảnh:D).Lúc đầu mới làm tuy hơi vất vả nhưng làm riết nên nhanh hơn rùi.Giờ mình tính chuyển wa tập VHóa pm cho biết,chứ trc' giờ chỉ bik dùng pm của mí bạn làm sẵn ko,ngại wé:-??:-??;;)

MinhThang

Manager
um lúc đầu mình chỉ dùng MBM tool thui nhưng khi thêm hình zô thì hình ảnh lại bị nhoè,lem màu nên fải dùng thêm MBM wizard vì nó có cho mình chọn giá trị hình ảnh khi thêm(mình đoán là giá trị màu sắc của ảnh:D).Lúc đầu mới làm tuy hơi vất vả nhưng làm riết nên nhanh hơn rùi.Giờ mình tính chuyển wa tập VHóa pm cho biết,chứ trc' giờ chỉ bik dùng pm của mí bạn làm sẵn ko,ngại wé:-??:-??;;)

Bạn tạo hình ảnh trên PhotoShop khi save theo định dạng file gốc, nó có cho mình chọn giá trị màu, nhưng cái này mình thấy là 24.. rồi, hình như mặc định. Vì vậy không cần chọn, Việc còn lại là add file vừa tạo xong vào.mbmTool. Khi add thì chỉ việc Click vào dấu Del màu đỏ, xong hết save lại là ok. :D

Caominh171

Bạn tạo hình ảnh trên PhotoShop khi save theo định dạng file gốc, nó có cho mình chọn giá trị màu, nhưng cái này mình thấy là 24.. rồi, hình như mặc định. Vì vậy không cần chọn, Việc còn lại là add file vừa tạo xong vào.mbmTool. Khi add thì chỉ việc Click vào dấu Del màu đỏ, xong hết save lại là ok. :D

Mình cũng đã làm rồi nhưng khi dùng mbmtool thêm vào nó vẫn cho màu nhòe ko khắc fục được nên đành đi đường vòng,tuy xa nhưng chất lương hơn tý:D:p

MinhThang

Manager
Mình cũng đã làm rồi nhưng khi dùng mbmtool thêm vào nó vẫn cho màu nhòe ko khắc fục được nên đành đi đường vòng,tuy xa nhưng chất lương hơn tý:D:p

Thì mình cũng làm vậy đó, màu đâu có nhòe:D

minhnguyenhoang

Bạn có thể hương dẫn a e cụ thể hơn ko??

Mình chẳng hiểu j về mấy cái này lắm,thế cứ chọn 1 ảnh là xong ah??hay là phải chọn nhiều ảnh hả bạn.Xin giúp đỡ.Thanks
:p