• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm cách nào để ảnh làm theme full màn hình

binhseu

Mình đang dùng s60v3 os 9.2. Nếu dùng 1 bức ảnh bất kì làm theme cho điện thoại thì làm cách nào để bức ảnh đấy hiển thị full màn hình cho s60v3 mà ko bị mất 1 khoảng ?

Kojiro

Super V.I.P
Mình đang dùng s60v3 os 9.2. Nếu dùng 1 bức ảnh bất kì làm theme cho điện thoại thì làm cách nào để bức ảnh đấy hiển thị full màn hình cho s60v3 mà ko bị mất 1 khoảng ?

Bạn chưa phân biệt được theme và ảnh nền. Ảnh nền của theme sẽ đầy màn hình, còn ảnh bạn chọn làm nền sau khi chọn theme thì chỉ chiếm khoảng giữa màn hình và đè lên ảnh nền của theme. Không có cách nào làm cho ảnh bạn chọn làm nền phủ toàn bộ lên màn hình đâu.

Kenji1992

anh kojiro nói đúng đó bạn , bạn qua đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22327 nhờ beta... làm theme giùm nè , bạn chỉ cần úp 3 hình để cho beta... tiện hơn trong việc làm theme giùm bạn .

bete_seeya

có 1 cách là dùng file mbm để làm ảnh nền full màn hình
nhưng hình bị chìm dưới theme nên ko đẹp lắm
còn 1 cách nữa là dùng soft theme DIY-tự làm theme trên đt, dùng 1 ảnh nền bất kỳ để làm theme full màn hình
ngoài ra ko còn cách nào khác, vì đặc điểm của dòng s60 là như vậy mà

KenVy

Bạn dùng solf Theme DIY v1.2 cài và tạo theme ngay trên Đt rất dễ và như ý của bạn muốn, mình cũng đang xài cái này.