• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM DOWNLOAD Ở CÁC TRANG WEB

S

sweetvietguy81

Guest

Bác đang nói đến con repidshare? Ở Việt Nam, bác mua premium account bằng cách nào vậy? Tôi có 1 cái credit cảd nhưng expiry date hết từ lâu rồi. Chẳng lẽ vì thằng rapidshare mà phải kiếm 1 cái credit card khác nữa thì đau quá lòng quá:D

Đúng vậy, Rapid và Mega là 2 trang hỗ trợ và upload file vào bậc nhất hiện nay và cũng và loại khó chịu nhất hiện nay, muốn có Premium Account thì tất nhiên là phải mua, mà muốn mua được nó thì không những phải kiếm 1 con CC mà nhiều khi phải kiếm vài chục con là đằng khác (tất nhiên là chúng phải còn Live) nếu bạn không phải là chủ sở hữu thật sự những con CC đó. Điều này xem ra ở VN là rất hiếm vì ít ai có trong tay 1 Master Card or Visa Card. Lý do là bọn này thường đòi thanh toán qua Paypal và muốn qua mặt được thằng này không phải cứ có CC là ok, điều này liên quan tới việc CC đó đã đăng kí tài khoản ở Paypal hay chưa. Nếu CC đã có acc trên Paypal thì xem như pó tay, phải tìm cc khác, chưa kể nó sẽ không chấp nhận thanh toán qua IP Việt nam. Vì vậy mới có chuyện phải tìm nhiêều cc và thử vận may thôi :D

NguyenDucDung

và nếu để acc ở paypal bị limited thì cái acc rapidshare của bạn cũng coi như...vất đi lun :D

O2xdaII

:D nếu ai dùng fash get download tham khảo nhé!
chỉnh regirtry cho get download. khi cài đặt get download ở máy bạn rồi vô sart/ run/ gõ regetdit/ok. để vào rigertry của window
tiếp Hekey_curent_user/ software/ jetcar/jetcar/general, click vào ô khoảng trống ô bên phải, click vàonew/ string value/ gõ vào "mã paralled num" (không ngoặc kép)/ enter. sau đó bouble click vào giá trị "max prall num"/ trong trường value data gõ vào số 100 (giá trị này tăng số phần download lên 100, sửa số tùy ý). tiếp theo lại kích chuột phải vào khoảng trống ở bên phải <vẫn ở khóa>. hekey_current_user/ sofware/ jetcar/jetcar/ genneral/ click vào new/ string value/ gõ vào "max sim jobs" (không có ngoặc kép)/ enter. sau đó double click vào giá trị max sim jobs để mở hộp edit string, trong trường value data gõ số 100 ( sửa tùy ý down 100 file cùng 1 lúc):D

hsoncd

Mình post bài này có thể không hợp chủ đề nhưng gần đúng thôi:
Mình thấy mọi người cứ thắc mắc trang nọ trang kia download khó. Sẵn đây mình đưa lên 1 số trang Upload cũng khá tốt các bạn tham khảo và cho ý kiến nha.
Mình sưu tầm ở đâu đó mà quên rồi của tác giả Nguyễn Thành Luân

Nếu bạn là một tín đồ sử dụng internet chắc hẳn bạn cũng sẽ hiểu được tầm quan trọng của việc lưu trữ và chia sẻ dữ liệu cá nhân của mình cho bạn bè mình, sau đây là một số website hiệu quả nhất cho bạn lưu trữ và chia sẻ dữ liệu.
1. www.savefile.com
Max File Size = 60 MB
Download vô số lần
Nếu còn người download nó sẽ được lưu trữ mãi mãi
File sẽ bị xóa sau 30 ngày không có ai download.
2. www.alphaupload.com
Max file size = 100 MB , download vô số lần
Click nút Browse để chọn file bất kỳ, click nút Upload để bắt đầu upload file lên. Không được đóng cửa sổ trình duyệt khi đang upload nếu không việc upload sẽ bị hủy bỏ, bạn phải upload lại từ đầu.
Sau khi upload xong, bạn sẽ thấy link download, xem file hoặc xóa nó đi. Đưa link download cho bạn bè hoặc gửi nó vào các diễn đàn, file của bạn sẽ được lưu trữ cho đến khi không có ai download trong 21 ngày.
3. http://ultrashare.net
Max File Size = 250 MB
Download vô số lần
File không được download trong 21 ngày sẽ bị xóa
4. http://upload2.net
max file size = 25 MB
File sẽ được lưu trữ trên máy chủ trong 1 năm
Có công cụ Automate Uploader để upload không cần vào Web
Dùng được các chương trình quản lý download
5. http://rapidshare.de
Max File Size = 100 MB
Download vô số lần (có file có hơn 100.000 downloads)
Đây là mạng chia sẻ rất phổ biến hiện nay, được nhiều người dùng vì có nhiều công cụ cho phép Upload, lấy Direct Link, download nhiều file cùng 1 lúc,...
6. www.megaupload.com
Max File Size = 250 MB
Download vô số lần, File sẽ bị xóa sau 21 ngày không có ai download.
MegaUpload hiện nay chỉ cho phép 100 IP của Việt Nam vào download, muốn down ở đây các bạn cần phải FakeIP hoặc có Premium Account.
7. http://sendover.com
MaxFileSize = 2GB
8. www.uploading.com (good)
MaxFileSize = 150MB
File có thể được download vô số lần, chỉ sau 30 ngày mà không có ai download file mới bị xóa
9. www.zupload.com (good)
MaxFileSize = 500 MB
Download không giới hạn, tốc độ up/down nhanh, File sẽ bị xóa sau 30 ngày không có ai download.
10. www.megashares.com (quite good)
MaxFileSize = 1500 MB
Download không giới hạn.
11. www.sendspace.com
max file size = 300 MB, được phép upload 5 file cùng 1 lúc, như vậy có thể upload 1500MB cùng 1 lúc
File sẽ được lưu trữ cho đến khi k0 có ai download trong 7 ngày.
12. www.zshare.net
Lưu trữ: file, ảnh, audio, video, flash (định dạng bất kỳ)
max file size = 100MB, download vô số lần
File không được download trong 10 ngày sẽ bị xóa
13. www.RapidSharing.com
Kích thước file 50 MB với thời hạn 60 ngày.

THAMTUTU

Không biết tại sao mình vào 4shared thì chẳng thấy chổ đếm từ 20 đến 0 để down như vậy cả

tula2006

Không biết tại sao mình vào 4shared thì chẳng thấy chổ đếm từ 20 đến 0 để down như vậy cả

KHI BÁC TẢI Ở TRANG 4SHARED THÌ BÁC ĐỂ Ý CÓ DÒNG" Loading file info. Please wait..." KHI NÀO NÓ LOAD XONG THÌ NÓ SẼ HIỆN CHỖ DOWNLOAD CHO BÁC
CHÚC VUI!

Phoenix

Mình post bài này có thể không hợp chủ đề nhưng gần đúng thôi:
Mình thấy mọi người cứ thắc mắc trang nọ trang kia download khó. Sẵn đây mình đưa lên 1 số trang Upload cũng khá tốt các bạn tham khảo và cho ý kiến nha.
Mình sưu tầm ở đâu đó mà quên rồi của tác giả Nguyễn Thành Luân

Nếu bạn là một tín đồ sử dụng internet chắc hẳn bạn cũng sẽ hiểu được tầm quan trọng của việc lưu trữ và chia sẻ dữ liệu cá nhân của mình cho bạn bè mình, sau đây là một số website hiệu quả nhất cho bạn lưu trữ và chia sẻ dữ liệu.
1. www.savefile.com
Max File Size = 60 MB
Download vô số lần
Nếu còn người download nó sẽ được lưu trữ mãi mãi
File sẽ bị xóa sau 30 ngày không có ai download.
2. www.alphaupload.com
Max file size = 100 MB , download vô số lần
Click nút Browse để chọn file bất kỳ, click nút Upload để bắt đầu upload file lên. Không được đóng cửa sổ trình duyệt khi đang upload nếu không việc upload sẽ bị hủy bỏ, bạn phải upload lại từ đầu.
Sau khi upload xong, bạn sẽ thấy link download, xem file hoặc xóa nó đi. Đưa link download cho bạn bè hoặc gửi nó vào các diễn đàn, file của bạn sẽ được lưu trữ cho đến khi không có ai download trong 21 ngày.
3. http://ultrashare.net
Max File Size = 250 MB
Download vô số lần
File không được download trong 21 ngày sẽ bị xóa
4. http://upload2.net
max file size = 25 MB
File sẽ được lưu trữ trên máy chủ trong 1 năm
Có công cụ Automate Uploader để upload không cần vào Web
Dùng được các chương trình quản lý download
5. http://rapidshare.de
Max File Size = 100 MB
Download vô số lần (có file có hơn 100.000 downloads)
Đây là mạng chia sẻ rất phổ biến hiện nay, được nhiều người dùng vì có nhiều công cụ cho phép Upload, lấy Direct Link, download nhiều file cùng 1 lúc,...
6. www.megaupload.com
Max File Size = 250 MB
Download vô số lần, File sẽ bị xóa sau 21 ngày không có ai download.
MegaUpload hiện nay chỉ cho phép 100 IP của Việt Nam vào download, muốn down ở đây các bạn cần phải FakeIP hoặc có Premium Account.
7. http://sendover.com
MaxFileSize = 2GB
8. www.uploading.com (good)
MaxFileSize = 150MB
File có thể được download vô số lần, chỉ sau 30 ngày mà không có ai download file mới bị xóa
9. www.zupload.com (good)
MaxFileSize = 500 MB
Download không giới hạn, tốc độ up/down nhanh, File sẽ bị xóa sau 30 ngày không có ai download.
10. www.megashares.com (quite good)
MaxFileSize = 1500 MB
Download không giới hạn.
11. www.sendspace.com
max file size = 300 MB, được phép upload 5 file cùng 1 lúc, như vậy có thể upload 1500MB cùng 1 lúc
File sẽ được lưu trữ cho đến khi k0 có ai download trong 7 ngày.
12. www.zshare.net
Lưu trữ: file, ảnh, audio, video, flash (định dạng bất kỳ)
max file size = 100MB, download vô số lần
File không được download trong 10 ngày sẽ bị xóa
13. www.RapidSharing.com
Kích thước file 50 MB với thời hạn 60 ngày.

Mình thấy trang www.uploading.comwww.zupload.com mà bạn giới thiệu là good đó thực sự tốc độ chậm lắm. :-?
Bạn nên bổ sung trang www.4shared.com vào danh sách, trang này rất thông dụng ở PV đấy. :))

duceasy

www.4shared.com rất tốt

e thấy www.4shared.com tốt lắm, down nhanh, em chưa bao giờ bị rớt ở trang này cả, em dùng FireFox 2.0, không có trình down nào khác kết hợp vào. bình thường e vẫn có con Flashget nhưng cho nó chạy chế độ thủ công, tức là bỏ hết tuỳ chọn tích hợp vào IE, FF, chỉ khi nào muốn thì chạy Flashget lên rồi dán URL vào thui. tình hình là e chưa bao giờ gặp khó khăn cả. hay tại e chỉ down buổi tối nhỉ.

hmcp3005

KHI BÁC TẢI Ở TRANG 4SHARED THÌ BÁC ĐỂ Ý CÓ DÒNG" Loading file info. Please wait..." KHI NÀO NÓ LOAD XONG THÌ NÓ SẼ HIỆN CHỖ DOWNLOAD CHO BÁC
CHÚC VUI!

Mình chờ, hiện lên nút download nhưng bấm vào thì lại down file htm k bác ạ, mở file đó ra nó lại hiện lên trang cũ.

Nemmatlanh

Mình chờ, hiện lên nút download nhưng bấm vào thì lại down file htm k bác ạ, mở file đó ra nó lại hiện lên trang cũ.

Thỉng thoảng nó không cho Down bằng IDM mà bạn phải Down bằng IE của PC.Bạn muốn Down được File mà không phải là đuôi HTML thì bạn đợi trang Wed hiện lên chữ Download,bạn đồng thời nhấn chữ Donwload đó+ với cả nút Alt trên bàn phím của PC là được thôi nhé.Chúc vui!

Hungnokia3300

Well-Known Member
Nếu như down bằng chương trình mặc định của PC mà vẫn không được thì có thể file đó đã bị xóa đi rồi.

Phoenix

Thứ nhất có thể do bạn chưa là thành viên chính thức hoặc là bạn dùng chức năng hỗ trợ download. Thử lại vài lần xem sao nhé! :D

Nemmatlanh

Thứ nhất có thể do bạn chưa là thành viên chính thức hoặc là bạn dùng chức năng hỗ trợ download. Thử lại vài lần xem sao nhé! :D

Không phải đâu Bác Phoenix ạ.4Shared hay bị tình trạng Down ra File HTML lắm.Dù là ai đi chăng nữa thì cũng đâu có liên quan gì đến chuyện Down được hay không Down được trên 4Shared đâu Bác :-? ?Cái này là do 4Shared nhiều lúc nó bắt mình phải Down bằng trình mặc định IE của PC đó Bác.Mình dùng IDM thì mới bị Down phải đuôi HTML Bác ạ.Còn nếu Remove đi,hoặc làm theo cách em hướng dẫn ở trên thì mới Down được nhé.Thân!

tieuoanh

Super V.I.P
có 1 cách có thể download được trên 4shared = IDM
đầu tiên là download = trình mặc định của Firefox
bấm chuột phải chọn Copy source url
paste vào IDM, down ngon lành
cách này mình tự nghĩ ra đấy :p
cách này ko áp dụng được trong DS