• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khu vực yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về soft!

Status
Không mở trả lời sau này.

hanbaoquan

cho em xin bộ font tiếng việt cho 3250 và từ điển tiếng hoa dành cho nó luôn. Xin hỏi các bác là làm sao để phân biệt giữa 3250 thường và 3250EM

namhunghihi

Ai có lancapespro cho 5700 ko vậy máy S60 9.2 của nokia đều sử dụng đước soft này rồi mà 5700 thì không dùng được.....

miu170687

Sau khi hack phone ,dùng X-plore truy nhập vào ổ C đã thấy các thư mục ẩn như Private ,SYS nhưng chẳng có gì bên trên trong ???Và ổ Y cũng kô vào được ???Như vậy là đã hack thành công chưa bạn ???Mình vẫn chưa thực hiện bước hack vĩnh viễn = caps on ,off ...

Kojiro

Super V.I.P
Ai có lancapespro cho 5700 ko vậy máy S60 9.2 của nokia đều sử dụng đước soft này rồi mà 5700 thì không dùng được.....

Mấy soft đó mình không thấy nói dùng được cho 5700 dù là OS9.2 bạn à.

Sau khi hack phone ,dùng X-plore truy nhập vào ổ C đã thấy các thư mục ẩn như Private ,SYS nhưng chẳng có gì bên trên trong ???Và ổ Y cũng kô vào được ???Như vậy là đã hack thành công chưa bạn ???Mình vẫn chưa thực hiện bước hack vĩnh viễn = caps on ,off ...

Hack capsoff đi nha bạn!

trinhha

Posted via Mobile Device cho mình hỏi với. Máy N95 8g của mình giờ vào trang pdaviet.net nó lai thể hiện View mobile nhỉ? Nó không hiện đầy đù nưã. Còn vào các trang khác đều bình thường. Có cách nào khắc phục kg các pro. Thanks!

miu170687

Bạn Kojiro ơi chỉ giúp mình cách xài file Cer & key được kô ???Làm sao để có ,có rồi thì xài như thế nào
Mình muốn cài trình duyệt web Opera nhưng máy kô cho cài ,nghe nói là fải sign .Máy mình có cái trương trình MobileSigner rồi mà vẫn kô sign được
To Kojiro : như mình đã nói ở trên ,mình có thể thấy được thư mục Sys trong ổ C ,nhưng kô có dữ liệu nào trong đó .Bạn nói mình cần fải cài Caps On Off để thấy ,nhưng như bạn hướng dẫn sau khi cài Caps On Off thì fải chép file CProfDriver_SISX.ldd vào thư mục Sys ???Kô vào được thì sao mà chép vậy bạn ???
Sr vì làm phiền bạn quá ,cảm ơn rất nhiều !!!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device cho mình hỏi với. Máy N95 8g của mình giờ vào trang pdaviet.net nó lai thể hiện View mobile nhỉ? Nó không hiện đầy đù nưã. Còn vào các trang khác đều bình thường. Có cách nào khắc phục kg các pro. Thanks!

Đó là chức năng mới của 4rum đó bạn. Khi bạn vào 4rum bằng mobile sẽ thể hiện theo kiểu đó cho tiện theo dõi trên màn hình nhỏ của mobile mà :D

Bạn Kojiro ơi chỉ giúp mình cách xài file Cer & key được kô ???Làm sao để có ,có rồi thì xài như thế nào
Mình muốn cài trình duyệt web Opera nhưng máy kô cho cài ,nghe nói là fải sign .Máy mình có cái trương trình MobileSigner rồi mà vẫn kô sign được
To Kojiro : như mình đã nói ở trên ,mình có thể thấy được thư mục Sys trong ổ C ,nhưng kô có dữ liệu nào trong đó .Bạn nói mình cần fải cài Caps On Off để thấy ,nhưng như bạn hướng dẫn sau khi cài Caps On Off thì fải chép file CProfDriver_SISX.ldd vào thư mục Sys ???Kô vào được thì sao mà chép vậy bạn ???
Sr vì làm phiền bạn quá ,cảm ơn rất nhiều !!!

Máy bạn đang dùng là máy gì hen? Bạn hack bằng cách nào vậy?

Không phải có ứng dụng Mobilesigner là bạn sign ngay được, phải chép file cer, file k3y và file txt có sẵn vào thư mục định sẵn nữa. Theo như bài này nè: http://pdaviet.net/showpost.php?p=318719&postcount=3

Nếu bạn đã hack được phone hoàn chỉnh thì sẽ không cần file cer hay sign gì đâu :D

n70n70

Cho hỏi làm sao để cài N-gage trên E51 được. Có ai biết xin chỉ giùm với, Đã Hack và không thể cài TRK (E51 FW 200.34.36)

trinhha

Posted via Mobile Devicevậy mà mình cứ tưởng máy mình có vấn đề. Thế không có chức năng cho mình tự chuyển đổi à? Mình thấy vào web đầy đủ vẫn hay đấy chứ mà tốc độ lướt web cũng ổn mà! Thế này kg xem đc tranh ảnh j cũng ức chế lắm. Các pro làm thêm chức năng ấy đi. Thanks!

miu170687

Máy bạn đang dùng là máy gì hen? Bạn hack bằng cách nào vậy?

Không phải có ứng dụng Mobilesigner là bạn sign ngay được, phải chép file cer, file k3y và file txt có sẵn vào thư mục định sẵn nữa. Theo như bài này nè: http://pdaviet.net/showpost.php?p=318719&postcount=3

Nếu bạn đã hack được phone hoàn chỉnh thì sẽ không cần file cer hay sign gì đâu :D

Mình dùng máy N82 đó bạn .Thực hiện cách hack nhanh và hot nhất của bạn nguyenpa .Cái Mobilesigner mình đã cài rồi thử cách sign lun mà vẫn kô cài được cái trình duyệt Opera .Nó cứ báo thiếu chứng chỉ gì đó ...
Ý của mình muốn hỏi bạn là mình đã thực hiện cách hack nhanh và hot nhất của bạn nguyenpa hướng dẫn ,có lẽ đã thành công vì mình đã thấy thư muc Private & Sys ở ổ C nhưng hình nhưng kô có dữ liệu nào trong đó (có lẽ mình kô truy nhập được .Bây giờ mún thực hiện cách hack Vĩnh Viễn nhưng mình gặp rắc rối ở chỗ cách hack này buộc phải chép file vào thực mục Sys ở ổ C .Như đã nói ở trên mình chỉ có thể thấy chứ kô thể truy nhập thì làm sao để chep file vậy bạn ???

Kojiro

Super V.I.P
Mình dùng máy N82 đó bạn .Thực hiện cách hack nhanh và hot nhất của bạn nguyenpa .Cái Mobilesigner mình đã cài rồi thử cách sign lun mà vẫn kô cài được cái trình duyệt Opera .Nó cứ báo thiếu chứng chỉ gì đó ...
Ý của mình muốn hỏi bạn là mình đã thực hiện cách hack nhanh và hot nhất của bạn nguyenpa hướng dẫn ,có lẽ đã thành công vì mình đã thấy thư muc Private & Sys ở ổ C nhưng hình nhưng kô có dữ liệu nào trong đó (có lẽ mình kô truy nhập được .Bây giờ mún thực hiện cách hack Vĩnh Viễn nhưng mình gặp rắc rối ở chỗ cách hack này buộc phải chép file vào thực mục Sys ở ổ C .Như đã nói ở trên mình chỉ có thể thấy chứ kô thể truy nhập thì làm sao để chep file vậy bạn ???

Bạn có mở ROMPatcher rồi chọn disable caps không? Mình làm trên N95 thấy bình thường mà :-?

gai

Well-Known Member
Kojiro cho mình hỏi. mình có thằng bạn xài N70ME nhưng ko biết cách làm cho màn hình tắt sớm ít hơn 1 phút cả . Có chương trình nào làm tắt màn hình nhanh hơn thì cho mình xin nhé. thanks.

DUCBACLIEU

Kojiro ơi, có pm đổi giọng nào kg? thí dụ : giọng nam thành nữ hoặc thành trẻ con (và ngược lại).Mình thấy phone tàu có cài pm này xài thú vị lắm đó ! các pác nào có post lên cho anh em xin với

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro cho mình hỏi. mình có thằng bạn xài N70ME nhưng ko biết cách làm cho màn hình tắt sớm ít hơn 1 phút cả . Có chương trình nào làm tắt màn hình nhanh hơn thì cho mình xin nhé. thanks.

Chắc bạn đang nói Light time out hả? Mình thì không thấy có PM nào hỗ trợ cho cái này, không biết có a e nào biết thì giúp bạn nhé! N95 mình được 10 giây.

Kojiro ơi, có pm đổi giọng nào kg? thí dụ : giọng nam thành nữ hoặc thành trẻ con (và ngược lại).Mình thấy phone tàu có cài pm này xài thú vị lắm đó ! các pác nào có post lên cho anh em xin với

Mình chưa nghe thấy PM này bao giờ :D

tiny1990

tiếp tục so sánh và bình luận 3 phần mềm này nhé:
Em thấy phần mềm Easy Reject => chặn cuộc gọi & chặn tin nhắn
còn phần mềm cùng hãng sản xuất luôn là : SMS Spam manager
và một phần mềm hãng khác : handy blacklist

theo các bác thì xài phần mềm thứ nhất hay xài cái thứ 2 và 3 ?

em đang băn khoăn.

Sẵng đây cho em hỏi tên và link để tải phần mềm tự động trả lời cuộc gọi, và ghi âm lời thoại của đối phương (voice mail box) chứ không phải là phần mềm ghi âm cuộc goi.
VD nhé: em bận việc nên ghi âm là " tiny đang bận các bạn vui lòng để lại lời nhắn". KHi có ai hoặc 1 số được định sẵng gọi đến thì đt em sẽ chạy file ghi âm của em đã nói ở trên. KHi họ nghe xong thì đáp lại " tối nay đi uống cafe nhé tiny".

kennyan

Mấy bạn cho ý kiến nhé có PM nào giống như PM Psiloc.irRemote mà dùng cho máy N82 không vậy , máy mình không có hồng ngoại nên không xài cái Psiloc.irRemote này được. Giúp đở nhé thanks.

Kojiro

Super V.I.P
Mấy bạn cho ý kiến nhé có PM nào giống như PM Psiloc.irRemote mà dùng cho máy N82 không vậy , máy mình không có hồng ngoại nên không xài cái Psiloc.irRemote này được. Giúp đở nhé thanks.

Ko có hồng ngoại sao mà điều khiển được bạn! Đâu dùng bluetooth hay kiểu gì khác được đâu. Chịu vậy nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.