• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ITASK :THỰC SỰ LÀ IPHONE CỦA PPC

nghiaaz

bạn cho họi thư mục gốc của máy là thư muc nào vậy . còn 2 phần mềm kia thì caiva2o máy hay cài vào thẻ

ancola66

Super V.I.P
bạn cho họi thư mục gốc của máy là thư muc nào vậy . còn 2 phần mềm kia thì caiva2o máy hay cài vào thẻ
*Hai phần mềm Flatsh 7 và Mortscrip thì bạn cài vào máy (Vì nó cũng rất nhẹ thôi mà)
*Thư mục gốc của máy là DEVICE ( Trên thư mục gốc đó có các folder như : Applycation Data, Documents and settings, My Documents, Storage Card v. v). Bạn có thể tham khảo ảnh chụp ở ĐÂY

cuongquoc

Các anh ơi cho em hỏi :
Có những icon trên màn hình chính em nhấp vào nó hiện 1 khung hình với dòng chữ "Put a screenshot ò the program you launch here " là thế nào, em có thể bỏ cái này bằng cách delete cai hình này bên itaskpic được không vậy anh. còn nếu em muốn thay thế bằng cái hình em đã screenshot thì em phải làm thế nào.
Chân thành cám ơn

ancola66

Super V.I.P
Các anh ơi cho em hỏi :
Có những icon trên màn hình chính em nhấp vào nó hiện 1 khung hình với dòng chữ "Put a screenshot ò the program you launch here " là thế nào, em có thể bỏ cái này bằng cách delete cai hình này bên itaskpic được không vậy anh. còn nếu em muốn thay thế bằng cái hình em đã screenshot thì em phải làm thế nào.
Chân thành cám ơn
Các ảnh nền đó ở trong Thư mục itaskpic và theo các mục sau :
* appload : Là các ảnh khi mình chí vào các button ở mục APP gồm 20 hình có tên là apploadpic...( Màn hình sau khi mình chí vào Button App trên màn hình itask)
*mainloadpic : Là ảnh nền khi mình chí vào bất cứ button nào ở màn hình chủ itask
*Gamesloadpic: Là các ảnh khi mình chí vào các button ở mục games gồm 20 hình có tên là Gamesloadpic...(Màn hình sau khi mình chí vào Button games trên màn hình chủ itask)
* Settingsload : Là ảnh trong thư mục Setting
Vậy dựa vào đó bạn có thể thay các ảnh tương ứng cho từng mục một cách thoải mái chỉ cần thông số của ảnh là 240 X 320 và có định dạng JPG là OK. Hoặc nếu không thích thì bạn cũng có thể Delete cũng được:D

ldnvinh

các bác cho e hỏi với ạ!Trong mục Apps của Menu có 20Apps nhg chưa có chương trình j cả.Bây giờ e muốn Add các chương trình của e vào đó thì làm thê nào ạ?Hoặc khi e muôn thay 1 chương trình mặc định của Itask bằng 1 chương trình có trên máy e thì làm bằng cách nào???Và còn 1 câu hỏi nữa ạ: e muốn khóa máy thì làm thế nào ạ???Rất mong các bác giúp đỡ.Phần mềm này quả thật rất tuyệt.Cảm ơn các bác nhiều 2!!!

ancola66

Super V.I.P
các bác cho e hỏi với ạ!Trong mục Apps của Menu có 20Apps nhg chưa có chương trình j cả.Bây giờ e muốn Add các chương trình của e vào đó thì làm thê nào ạ?Hoặc khi e muôn thay 1 chương trình mặc định của Itask bằng 1 chương trình có trên máy e thì làm bằng cách nào???Và còn 1 câu hỏi nữa ạ: e muốn khóa máy thì làm thế nào ạ???Rất mong các bác giúp đỡ.Phần mềm này quả thật rất tuyệt.Cảm ơn các bác nhiều 2!!!
Tất cả các vấn đề mà bạn hỏi đều đã có trả lời trong chủ đề này (Mới có 8 trang). Bạn chịu khó đọc lại từ đầu cho đến bài bạn vừa hỏi là bạn có thể làm được nhiều điều đó:D

ancola66

Super V.I.P
ITASK 0.91 UPDATE NEW

Itask ra phiên bản update mới 0.91 ( Đây không phải là phiên bản 0.9.1 đã giới thiêu ở phần trên) Với phiên bản này thì phần mềm đã có những cải tiến đáng kể : chạy muợt và nhanh hơn vì dùng FLASHLITE 2.1 thay cho FASHT 7 và MOSCRIP 4.1, Config thêm các APP ,Thêm trò chơi và nhiều điều thú vị khác:D

Cách cài đặt :
* Bạn cài Flashlite 2.1 (Phần mềm này đã có sẵn trong gói cài đặt)
*Extract file ITASK
*Copy folder ITASK vào máy của bạn (Tuỳ theo ý thích, để trên thẻ cũng được)
*Dùng trình duyệt File link đến file Itask.swf ( Trong folder mà bạn vừa copy vào đó) chí vào nó và thưởng thức thôi:D
P\S : Ảnh trên chỉ mang tính minh hoạ.
* Nếu bạn đã dùng phiên bản trước thì phải gỡ bỏ hết trước khi cài phiên bản mới này
*Đặc biệt phải gỡ bỏ Phần mềm FASHT 7 trứoc khi cài Flashlite 2.1

CÁC BẠN XEM VIDEO DEMO Ở ĐÂY

DOWNLOAD TẠI ĐÂY

[HIDE="Nhấn Thanks đê thấy nội dung"]http://www.4shared.com/file/38100962/9043e571/Itask091update.html[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

hlp

Phiên bản này chưa hỗ trợ VGA. Nhưng chắc là phiên bản tới có hỗ trợ VGA:D:D

Các bác nói thế nào...e đang dùng trên máy exec đây nè...chỉ có điều bản này nó config khác với bản trước rồi....VD như các phần đọc rss...kiếm mỏi mắt trong file input.txt mà ko có..hóa ra nó ở trong url.txt mà sửa cũng ko giống như cách của bác ancolla...có lẽ bác ancolla tổng hợp lại các kinh nghiệm dùng thằng này lại cho a e VGA mới vọc cái nhỉ...

ancola66

Super V.I.P
Các bác nói thế nào...e đang dùng trên máy exec đây nè...chỉ có điều bản này nó config khác với bản trước rồi....VD như các phần đọc rss...kiếm mỏi mắt trong file input.txt mà ko có..hóa ra nó ở trong url.txt mà sửa cũng ko giống như cách của bác ancolla...có lẽ bác ancolla tổng hợp lại các kinh nghiệm dùng thằng này lại cho a e VGA mới vọc cái nhỉ...
* Bạn mới nhầm chứ:D Mình đã nói gì về cách chỉnh sửa đối với Phiên bản này đâu? Bây giờ mới nói qua nè:D:
* Đối với các button và ảnh nền thì cũng như bản trước không có gì thay đổi
*Về cách config thì mình mới vọc được một cách làm rất nhanh chóng vì chỉ phải gõ đường dẫn rất ngắn:D: các bạn có thể làm như sau:
- Đầu tiên các bạn dùng Resco Ex vào Windows\Start Menu\Program và copy những sortcut phần mềm nào mà bạn muốn lấy link ra thư mục itask
- Mở file input và điền đường dẫn cho button để chạy phần mềm đó với dòng lệnh sau .... = \itask\.......&END ví dụ tôi lấy link cho phần mềm Resco Ex thì nó sẽ như sau (Đuơng nhiên tôi đã copy shortcut của Resco Ex vào thư mục itask rồi):

\\These are the execute-buttons in the following order from top left. Lnk and exe files accepted.
&appsexec1=\itask\Resco File Explorer.lnk&END
&appsexec2=\windows\fexplore.exe&END
&appsexec3=\itask\CorePlayer.lnk&END

Thật là nhanh chóng và đơn giản phải không các bạn? Chỉ có điều là bạn phải gõ đúng kí tự của Shortcut đó cũng như đuôi mở rộng của nó (Thường là *.lnk trừ các phần mềm bạn copy file *.exe vào Start Menu thì mới có đuôi mở rộng là *.exe)

Với Phiên bản này thì đã config được các button bên dưới ( Nhưng chỉ được chỉnh sửa 4 button Còn button Setting thì cũng không được phép chỉnh sửa) Các button được phép chỉnh sửa ở trang chủ (Home) của itask như sau :

\\These are the execute-buttons in the following order from top left. Lnk and exe files accepted.
&mainexec2=\windows\calendar.exe&END
&mainexec4=\windows\camera.exe&END
&mainexec6=\\windows\calculator.exe&END
&mainexec11=\windows\cprog.exe&END
&mainexec12=\itask\FunContact.lnk&END
&mainexec13=\windows\calculator.exe&END
&mainexec14=\itask\Spb Insight.lnk&END

Đó là các button số 2, 4, 6, 11, 12, 13, 14 được tính lần lượt từ trái sang phải và từ trên xuống dưới.Như các bạn thấy button số 12 tức là button bên cạnh cái điện thoại đó (Có hình hai thằng người tôi đã chỉnh sửa thành button cho phần mềm FunContact và Button số 14 cạnh button setting chỉnh để mở phần mềm Spb Insight )

Hôm nay cứ tạm thế nhé:D

hlp

Nếu các bạn muốn đọc rss ở bản mới này thì các bạn sửa đường link trong file urls.txt trong thư mục itask..có 4 link và cách nhau bởi dấu ";" Nhưng ko hiểu sao các tin rss đều bị lỗi font ?

cuongquoc

Anh ơi cho em hỏi, sao em kg thể nhấp vào nút giữa để quay về màn hình trước được vậy anh, em chỉ nhấp vào bất kỳ 1 app nào rồi phải thoát luôn cả chương trình này, không thể quay lại màn hình chính. a giúp e với

ancola66

Super V.I.P
Anh ơi cho em hỏi, sao em kg thể nhấp vào nút giữa để quay về màn hình trước được vậy anh, em chỉ nhấp vào bất kỳ 1 app nào rồi phải thoát luôn cả chương trình này, không thể quay lại màn hình chính. a giúp e với
* Phiên bản này tuy copy vào đâu ở trên máy đều chạy. Nhưng tốt nhất vẫn là để trên thư mục gốc của máy (DEVICE), Chạy rất ổn định
* Nút cứng ở giữa chỉ có tác dụng với những APP mặc định của phần mềm, còn những phần mềm mà mình add thêm vào thì vẫn phải dùng nút ( X ) của phần mềm đó để đóng.