• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Interface Mod - Biến đổi màu sắc iPhone

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Interface Mod

Source : iPhoneFreakz: iphonefreakz.com/repo.xml

Các bạn add sources rồi vào iPhoneFreakz và chọn cài màu sắc bạn thích cho iPhone của mình nhé . Các màu để lựa chọn :

Pink - Màu Hồng :

Black - Màu Đen :

Và các màu khác :

Chỉnh sửa cuối:

nadal

tình hình là máy mình fw 1.1.2, khi cài vào thì màu ko thể thấy rọ ràng được. Toàn bộ layout bị nhòe, ko rõ ràng,... ko đẹp bằng hình đính kèm của chủ topic? xin hỏi cách fix lỗi? Thanks

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
tình hình là máy mình fw 1.1.2, khi cài vào thì màu ko thể thấy rọ ràng được. Toàn bộ layout bị nhòe, ko rõ ràng,... ko đẹp bằng hình đính kèm của chủ topic? xin hỏi cách fix lỗi? Thanks

Thật sự xin lỗi bạn vì mình không dùng 1.1.2 nên không test được , mình test trên 1.1.4 hoàn toàn tốt đó bạn (Xem hình đính kèm vừa mới chụp)

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Đã xem lại và thông tin từ trang chủ thì hộ trợ tốt các FW 1.1.1,1.1.2,1.1.3,1.1.4 . Minhg nghĩ có lẽ bị đụng soft rồi , dùng iPhone thỉnh thoảng nên restore lại cho nó ổn định . Bạn nên đưa lên 1.1.4 dùng tốt hơn đấy , hướng dẫn đã có trong diễn đàn rồi .

jirachi

^^ soft nì dc á, cho ifone dzom` đỡ chán ^^ , phải chi nó cho cài 1 cái òi chọn màu thì tiện hơn hén ,...thanks aniwei ^^

XuanTruong

Super V.I.P
^^ soft nì dc á, cho ifone dzom` đỡ chán ^^ , phải chi nó cho cài 1 cái òi chọn màu thì tiện hơn hén ,...thanks aniwei ^^

Ặc! Có Voi đòi Tiên đây! Thích màu gì cài màu đó không nhẹ máy hơn à???:))

jirachi

Ặc! Có Voi đòi Tiên đây! Thích màu gì cài màu đó không nhẹ máy hơn à???:))

:D ờ hén, bác nhắc mới để ý, kakaka, dc tiên òi biết đòi gì nữa bi h, thôi, hài lòng với voi dzậy :)) ^0^

hoang2812

Làm thế nào để quay về màu cũ của iphone các bác nhỉ? Tôi cài vào dùng cũng được nhưng có một số vẫn bị nhòe. Chẳng hạn như phần airplane...

XuanTruong

Super V.I.P
Làm thế nào để quay về màu cũ của iphone các bác nhỉ? Tôi cài vào dùng cũng được nhưng có một số vẫn bị nhòe. Chẳng hạn như phần airplane...

Xóa theme màu đã cài đi rồi Reset lại máy là OK!;;)

hoang2812

Bác hướng dẫn xem xóa bằng cách nào đi. Tôi cài bằng installer, nhưng vào trong installer để uninstall đi nhưng không tìm thấy nó đâu cả.

XuanTruong

Super V.I.P
Bác hướng dẫn xem xóa bằng cách nào đi. Tôi cài bằng installer, nhưng vào trong installer để uninstall đi nhưng không tìm thấy nó đâu cả.

Bạn vào mục Uninstall tìm đến ngăn iPhoneFreakz (Theme có dạng VD: Green Interface) Cài bằng Installer đương nhiên phải có trong Uninstall Bạn tìm kỹ lại đi!!!;;)

hoang2812

Lúc đang install thì máy của tôi báo lỗi nhưng khi vào các icon thì màu của giao diện đã được đổi đúng như màu mà tôi định cài nhưng trong phần uninstall thì không thấy phần mềm màu đó. Thế mới đau chứ.
Tôi định cài đè màu khác lên thì toàn bị báo lỗi là “main script execution failed” mặc dù cài các thứ khác đều không có vấn đề gì cả. Chuối quá.

wpenguin

2.2 xài được ko hỉ..:D giờ muốn làm cái ji cũng phải đọc từ đầu đến cuối coi có ai bị dính ko để né....

tranhoaibao14

sao mình không add soure được vậy ,nó báo lổi soure,bạn kiểm tra dùm mình nha ,cám ơn bạn đã pót bài

XuanTruong

Super V.I.P
sao mình không add soure được vậy ,nó báo lổi soure,bạn kiểm tra dùm mình nha ,cám ơn bạn đã pót bài

Bài Post này gần cả năm rưỡi rồi nên có thể Source đã được thay đổi và không còn phù hợp với các FW mới nữa!;)