• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HỨƠNG DẪN THAY ĐỔI NỀN CHO THEME 1 CÁCH ĐƠN GIẢN

DinhTuan

convert hình bỏ sang file mif cũng được, nhưng nó xuất hiện viền trắng xung quanh, mấy cách này mình thử hết rồi, nản

Mình mới tìm ra được cách này thay đổi hình nền cho những theme khi mà cài vào mà ko thích hình nền của nó.Nếu có múa rìu qua mắt thợ xin các cao thủ bỏ qua:
1.các bạn cài 2 PM coloredit(chỉnh sửa theme) và get svg.
2.Mở coloredit và chọn Mif/svg>giải nén mif rồi bạn hãy tìm đến thư mục lưu tệp mif của theme mà bạn muốn sửa(n96 của mình nó nằm ở e/resouse/skin) đợi cho PM giải nén xong thì tệp mif sẽ được xuất ra trong 1 thư mục và sẽ nằm ở ?/ced_temp(?ổ đĩa cài PM).
Tiếp đến mở get svg nhấn lựa chọn>convert to svg>as wallpaper tìm đến hình ảnh mình muốn đặt làm hình nền click vào nó ,tệp ảnh sẽ được lưu vào ?/get svg(?ổ đĩa cài PM)
3.Dùng xplorer copy tệp ảnh mình mới convert ở trên vào thư mục của tệp mif mình mới giải nén (nhớ đổi tên ảnh đó như tên ảnh hình nền của theme ở thư mục mif)
4.Vào lại coloredit >lựa chọn>mif/svg>đóng gói svg>thư mục trong 1 mif>?/ced-temp(?ổ đĩa cài PM) và nhấn vào thư mục mif
đợi PM đóng gói xong vào xplorer>?/ced_temp(?ổ đĩa cài PM)move tệp mif vào thư mục chứa tệp mif của theme.Kết thúc và xem thành quả.Chúc các bạn thành công
_____
PM:1.Cách thay icon cũng như vậy nhưng thay phần mif/svg>as wallpaper thành mif/svg>as icon
2.HD mà ko có hình mong các bạn và MOD thông cảm nhưng ko cách nào up ảnh lên DĐ được
3.Hai PM trên đã được giới thiệu trên DĐ ở sym-PM viet

cách này mình cũng đã làm rồi, quan trọng là file hình nền sẽ có viền trắng xung quanh, làm mất thẩm mỹ.

DinhTuan

Mình làm rồi mới dám post bài HD chứ.Mình tính up ảnh lên để dẫn chứng nhưng up lên rồi mà ko biết nó chạy đi đâu nữa.Chán thật.

thế hình nền có viền trắng xung quanh không bạn, mình xài get svg va web để convert sang svg đều có viền trắng. úp ảnh thì add file, không biết add thì up lên host rồi chèn link ảnh thôi bạn

0938399557

thế hình nền có viền trắng xung quanh không bạn, mình xài get svg va web để convert sang svg đều có viền trắng. úp ảnh thì add file, không biết add thì up lên host rồi chèn link ảnh thôi bạn

Viền trắng thì ko có bạn à rất đẹp là đằng khác

DinhTuan

Bạn thấy sao có phải là mình ko nói quá đúng ko?
file svg cua ban gui cho minh hien thi van vien trang.ban cho minh xin anh chup man hinh o man hinh cho duoc khong ban? Phan man hinh cho la quan trong nhat ma ban lai khong chup sao minh biet duoc.nen minh khong ket luan dc^^
mobile

datvietdatviet

nguyentanbinh

Well-Known Member

LQ100000

u tải pyuninstaller co giới thiệu trog topic ttpod đó cài vào rồi vào đó xem đương dẫn của theme wal 1 là ở mbm 2 là ở mif thôi

- Cái đó không phải theme mà là transfer vì thế bung MBM ko có là đúng rồi đó là hình nên trong suốt.

Bác có thể nói rõ hơn được không ạ? E đọc đi đọc lại mà không hiểu là phải làm thế nào?

Đơn giản là e chỉ muốn thay wallpaper của cái theme đó bằng cái ảnh khác mà e quen dùng trên đt từ trước thôi. E thử dùng cái ảnh đó làm wall thì 2 phần trên và dưới nó lại vẫn là cái ảnh của theme cũ nhìn trông tởm quá!

Ths!

(Sorry, e mới dùng Sym nên gà lắm, các bác thông cảm! :mad:))

datvietdatviet

Bác có thể nói rõ hơn được không ạ? E đọc đi đọc lại mà không hiểu là phải làm thế nào?
Đơn giản là e chỉ muốn thay wallpaper của cái theme đó bằng cái ảnh khác mà e quen dùng trên đt từ trước thôi. E thử dùng cái ảnh đó làm wall thì 2 phần trên và dưới nó lại vẫn là cái ảnh của theme cũ nhìn trông tởm quá!
Ths!
(Sorry, e mới dùng Sym nên gà lắm, các bác thông cảm! :mad:))

bạn đưa 1 theme và hình mún thay lên đây mình cài thử nếu wal nằm trog mbm mình làm cho 1 lần xem

datvietdatviet

Thanks bác! Theme thì mình đã dẫn link ở trên rồi, còn ảnh thì trong file đính kèm, bác xem hộ nhé ạ!View attachment 175111

như thế này thì chịu rồi bạn đưa ra theme màn hình ngang mà máy mình màn hình dọc như vậy u fải tự làm thôi :D nếu khó ở bc nào cứ nói mình sẽ giúp.đa số mbm và mif của theme đều nằm ở E or C /private/10207114/import và resource/skin

Chinavie

Các bác cho em xin đường link để tải về cái FreeFSWP với. Em tìm mà mã chưa thấy.

prettyboy247

FSWP dùng tốt cho E71, Nên kiếm mấy Theme cho để ảnh full màn hình nhá. ko là nó có cái dòng ở trên cùng xấu lắm. Mình mới chỉ kiếm đc 3 cái theme icon đẹp cho để full màn thôi.

bạn ơi bạn có thể up cho mình xin 3 cái theme của e71 mà để ảnh nền full màn hình đc ko?.mình ko biết tìm ở đâu có theme đó cả.cám ơn bạn nhiều